2024 ൽ ബിജെപി വിരുദ്ധ മുന്നണി രൂപീകരിക്കാന്‍ മമ്‌ത ബാനർജി ഡല്‍ഹിയില്‍ പ്രതിപക്ഷ നേതാക്കളുടെ യോഗം വിളിച്ചു

ബംഗാൾ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ റെക്കോർഡ് വിജയം നേടിയ മുഖ്യമന്ത്രി മമ്‌ത ബാനർജി ജൂലൈ 26 മുതൽ 30 വരെ ഡല്‍ഹി സന്ദർശിക്കുന്നു. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തുന്നുമെങ്കിലും അതേ ദിവസം തന്നെ പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികളുടെ മുതിർന്ന നേതാക്കളുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തുമെന്നും സൂചനയുണ്ട്. 2024 ൽ ബിജെപി വിരുദ്ധ മുന്നണി രൂപീകരിക്കാൻ മമ്‌ത ബാനര്‍ജി പദ്ധതിയിട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന ഊഹാപോഹങ്ങളും പ്രചരിക്കുന്നുണ്ട്.

ഡല്‍ഹി പര്യടനത്തിൽ ബാനർജി പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികളുടെ മുതിർന്ന നേതാക്കളെ ബംഗാ ഭവനിൽ സന്ദർശിക്കുമെന്നും, അതിനായി ക്ഷണക്കത്തുകള്‍ അയച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും ടിഎംസിയുടെ മുതിർന്ന നേതാക്കൾ പറഞ്ഞു. ജൂലൈ 28 ന് ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് മൂന്നു മണിയ്ക്കായിരിക്കും യോഗം. അതിനു മുന്‍പ് അതേ ദിവസം തന്നെ അവര്‍ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയെ സന്ദര്‍ശിക്കും.

ജൂലൈ 21 ലെ യോഗത്തിൽ എൻ‌സി‌പി മേധാവി ശരദ് പവാറിനോടും കോൺഗ്രസ് നേതാവ് പി. ചിദംബരത്തോടും പ്രതിപക്ഷ നേതാക്കളുടെ യോഗം സംഘടിപ്പിക്കാൻ മമത ബാനർജി ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. യോഗം സംഘടിപ്പിക്കാനുള്ള ഉത്തരവാദിത്തം ടിഎംസി ഏറ്റെടുത്തു.

തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസ് ജനറൽ സെക്രട്ടറിയും മമതയുടെ അനന്തരവൻ അഭിഷേക് ബാനർജിയും തിരഞ്ഞെടുപ്പ് തന്ത്രജ്ഞൻ പ്രശാന്ത് കിഷോറും ജൂലൈ 21 ലെ യോഗത്തിന് ശേഷം ഡല്‍ഹിയിലെത്തിയ പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികളുടെ മുന്നണി പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കുന്നതിൽ പ്രധാന പങ്കുവഹിക്കുന്നുവെന്നാണ് വാർത്ത.

ഈ യോഗത്തിന് ആവശ്യമായ എല്ലാ തയ്യാറെടുപ്പുകളും നടത്തിയിട്ടുണ്ടെന്ന് ഒരു പാർട്ടി നേതാവ് പറഞ്ഞു. കൊറോണ നിയന്ത്രണത്തിലാണെങ്കിൽ, ശൈത്യകാലത്ത് ബ്രിഗേഡ് പരേഡ് ഗ്രൗണ്ടില്‍ ഒരു റാലിക്ക് ശരദ് പവാറും കോൺഗ്രസ് പ്രസിഡന്റും ഉൾപ്പെടെ പ്രതിപക്ഷത്തിലെ എല്ലാ മുതിർന്ന നേതാക്കളെയും വിളിക്കുമെന്നും ജൂലൈ 21 ന് നടത്തിയ പ്രസംഗത്തിൽ മംത പരാമർശിച്ചിരുന്നു.

നേരത്തെ ജൂലൈ 21 വെർച്വൽ യോഗത്തിൽ പുറമെ ആർജെഡിയില്‍ നിന്ന് പവാറും ചിദംബരം, എൻസിപിയുടെ സുപ്രിയ സുലെ, കോൺഗ്രസ് ദിഗ്വിജയ് സിംഗ്, എസ്പി നിന്ന് രാംഗോപാൽ യാദവ് ജയ ബച്ചൻ, ഡിഎംകെയിൽ നിന്ന് തിരുച്ചിറപ്പള്ളി ശിവ, കെ കേശവ് റാവു, ടി.ആർ.എസ് നിന്ന് മനോജ് ഝാ, ശിവസേനയില്‍ നിന്ന് പ്രിയങ്ക ചതുർവേദി, ഷിരോമണി അകാലിദളിലെ ബൽവീന്ദർ സിംഗ് ഭൂണ്ടറും പങ്കെടുത്തു. ബംഗാ ഭവനിൽ നടക്കുന്ന യോഗത്തിൽ ഈ പാർട്ടികളെല്ലാം പങ്കെടുക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

ടിഎംസിയുടെ ജനറൽ സെക്രട്ടറിയായ ശേഷം അടുത്ത യോഗം ഡല്‍ഹിയില്‍ നടക്കുമെന്ന് അഭിഷേക് ബാനർജി പാർട്ടി യോഗത്തില്‍ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment