യു കെയില്‍ കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ച് ഐസിയുവില്‍ പ്രവേശിപ്പിക്കുന്ന ചെറുപ്പക്കാരുടെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിക്കുന്നു

കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ച ചെറുപ്പക്കാരെ തീവ്രപരിചരണ വാർഡുകളടക്കം യുകെയിലെ ആശുപത്രികളില്‍ പ്രവേശിപ്പിക്കുന്നതിന്റെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഡോക്ടർമാർ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

ഭൂരിഭാഗം കോവിഡ് നിയന്ത്രണങ്ങളും എടുത്തതിനുശേഷം, തിരക്കേറിയ നൈറ്റ്ക്ലബ്ബുകളുടെ ചിത്രങ്ങൾ വ്യാപകമായി പ്രചരിക്കുന്നുണ്ട്. മാസ്ക് ധരിക്കാതെയും സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കാതെയും ക്ലബ്ബുകളില്‍ ചെറുപ്പക്കാര്‍ നിറയുന്നു. മാരകമായ രോഗത്തിൽ നിന്ന് സ്വയം പരിരക്ഷിക്കാൻ അടിയന്തിരമായി യുവാക്കൾ വാക്സിന്‍ സ്വീകരിക്കണമെന്ന് മെഡിക്സ് കർശന മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

ഞായറാഴ്ച ബ്രിട്ടനിൽ 29,173 പുതിയ കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. ഒരു ദിവസം മുമ്പ് ഇത് 31,795 ആയിരുന്നു. 18 മുതൽ 29 വയസ്സ് വരെ പ്രായമുള്ളവരിൽ മൂന്നിലൊന്ന് പേർക്കും ഇതുവരെ ഒരു ഡോസ് പോലും വാക്സിൻ നൽകിയിട്ടില്ലെന്ന് എൻഎച്ച്എസ് ഇംഗ്ലണ്ട് പറഞ്ഞു. മുതിർന്നവരുടെ മൊത്തം ജനസംഖ്യയിൽ ഈ കണക്ക് പത്തിൽ ഒരെണ്ണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

കോവിഡിൽ നിന്ന് ചെറുപ്പക്കാർ മരിക്കാനുള്ള സാധ്യത കുറവാണെങ്കിലും, അവർ കടുത്ത അനാരോഗ്യത്തിന് വശം‌വദരാകേണ്ടി വരുമെന്ന് ഡോക്ടർമാർ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നു.

രോഗികൾ “പ്രായം കുറഞ്ഞവരാണ്” എന്ന് സീനിയർ ഇന്റൻസീവ് കെയർ രജിസ്ട്രാർ ഡോ. സാമന്ത ബാറ്റ്-റോഡൻ പറഞ്ഞു.

തീവ്രപരിചരണം ആവശ്യമുള്ളവരിൽ ബഹുഭൂരിപക്ഷവും വാക്സിന്‍ സ്വീകരിക്കാത്തവരാണ്. അവരിൽ ചിലർ മരിക്കും. വാക്‌സിൻ വഴി ഇത് തടയാൻ കഴിയുമായിരുന്നുവെന്ന് അറിയാതെ ആളുകൾ അനാവശ്യമായി കഷ്ടപ്പെടുന്നത് കാണുമ്പോള്‍ എൻ‌എച്ച്എസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരെന്ന നിലയിൽ ഞങ്ങൾക്ക് വിഷമമുണ്ടെന്ന് അവർ പറഞ്ഞു.

“തീവ്രപരിചരണ വിഭാഗങ്ങളിൽ ആരോഗ്യമുള്ളവരും മറ്റ് മെഡിക്കൽ പ്രശ്‌നങ്ങളില്ലാത്തവരുമായ 20 വയസ്സിനും 30 വയസ്സിനിടയിലുമുള്ള രോഗികളെ ഞങ്ങൾ കാണുന്നു. ഒരു ഐസിയു ഡോക്ടർ എന്ന നിലയിൽ വാക്സിൻ സ്വീകരിക്കാന്‍ ഞാൻ നിങ്ങളോട് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു. അത് സ്വീകരിക്കാതിരുന്നത് നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ തെറ്റായി മാറരുത്,” ഡോ. സാമന്ത ബാറ്റ്-റോഡൻ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment