കഴിഞ്ഞയാഴ്ച യുഎസിൽ നടന്ന 915 വെടിവയ്പുകളിൽ 430 പേർ മരിച്ചു: ഗണ്‍ വയലൻസ് ആർക്കൈവ്

കഴിഞ്ഞയാഴ്ച അമേരിക്കയിലുടനീളം നടന്ന 915 വെടിവയ്പുകളിൽ 430 പേർ മരിച്ചുവെന്ന് എബിസി ന്യൂസും ഗണ്‍ വയലന്‍സ് ആർക്കൈവും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു.

ജൂലൈ 17 ശനിയാഴ്ചയ്ക്കും ജൂലൈ 23 വെള്ളിയാഴ്ചയ്ക്കും ഇടയിൽ നടന്ന വെടിവയ്പിൽ 1,007 പേർക്ക് പരിക്കേറ്റതായി എബിസി റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. രാജ്യത്തുടനീളം തോക്ക് ആക്രമണം വർദ്ധിക്കുന്നതിന്റെ സൂചനകളാണ് അതിശയകരമായ ഈ സംഖ്യകള്‍.

കഴിഞ്ഞ വർഷം യുഎസിൽ വെടിവയ്പുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സംഭവങ്ങളിൽ ഏറ്റവും മോശം വർഷമായിരുന്നു എന്നും 43,000 തോക്കുകളുണ്ടെന്ന് തോക്ക് അക്രമ വിവരങ്ങൾ കണ്ടെത്തുന്ന ലാഭരഹിത ഗ്രൂപ്പായ ഗൺ വയലൻസ് ആർക്കൈവ് പറയുന്നു.

രണ്ടു പതിറ്റാണ്ടുകള്‍ക്കുള്ളില്‍, കഴിഞ്ഞ വർഷം യുഎസിൽ വെടിവയ്പുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സംഭവങ്ങളിൽ ഏറ്റവും മോശം വർഷമായിരുന്നു. തോക്കുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് 43,000 മരണങ്ങളാണ് തോക്ക് അക്രമ ഡാറ്റ ട്രാക്കു ചെയ്യുന്ന ലാഭരഹിത ഗ്രൂപ്പായ ഗൺ വയലൻസ് ആർക്കൈവ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിരിക്കുന്നത്.

അതേസമയം, തോക്കുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മരണങ്ങളുടെ എണ്ണം ഈ വർഷം കൂടാന്‍ സാധ്യതയുണ്ട്. കാരണം 2021 ൽ 24,000 തോക്ക് മരണങ്ങളാണ് രേഖപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്.

ഈ വർഷം വെടിവയ്പിൽ കൊല്ലപ്പെട്ട 24,000 പേരിൽ 800 ലധികം പേർ 18 വയസ്സിന് താഴെയുള്ളവരാണെന്ന് തോക്ക് വയലൻസ് ആർക്കൈവ് പറയുന്നു. ഇവരിൽ 174 പേർ 12 വയസ്സിന് താഴെയുള്ളവരാണെന്നും ഡാറ്റ കാണിക്കുന്നു.

കൂട്ട വെടിവയ്പുകൾ, നാലോ അതിലധികമോ ആളുകൾക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയോ കൊല്ലപ്പെടുകയോ ചെയ്ത സംഭവങ്ങൾ, 2021 ൽ രേഖപ്പെടുത്തിയ ചില വെടിവയ്പുകൾ, സംശയിക്കപ്പെടുന്നയാൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ളവരുടെ കണക്കുകളാണിത്.

ഈ ആഴ്ച മാത്രം യുഎസിലെ 12 നഗരങ്ങളിൽ പതിനെട്ട് കൂട്ട വെടിവയ്പുകൾ നടന്നിട്ടുണ്ട്. 19 പേർ കൊല്ലപ്പെടുകയും 74 പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തതായി തോക്ക് വയലൻസ് ആർക്കൈവ് അറിയിച്ചു. കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച രാജ്യത്തുടനീളം തോക്ക് ആക്രമണം വ്യാപകമായിരുന്നു. 47 സംസ്ഥാനങ്ങളെയും ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് ഓഫ് കൊളംബിയയെയും അത് ബാധിച്ചു.

എബിസി ന്യൂസ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതനുസരിച്ച്, ഇല്ലിനോയിയിലാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ തോക്ക് ആക്രമണം നടന്നത്. കഴിഞ്ഞ ഒരാഴ്ചയ്ക്കിടെ 109 സംഭവങ്ങൾ. ടെക്സസാണ് അടുത്തതായി 63 സംഭവങ്ങൾ രേഖപ്പെടുത്തിയത്. പെൻ‌സിൽ‌വാനിയ, കാലിഫോർണിയ, ന്യൂയോർക്ക് എന്നിവയാണ് യഥാക്രമം 59, 52, 48 സംഭവങ്ങൾ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിരിക്കുന്നത്.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment