കോവിഡ് ഡെല്‍റ്റാ വേരിയന്റ് രൂക്ഷം: വാക്സിന്‍ സ്വീകരിക്കാന്‍ വിമുഖത കാണിക്കുന്നവര്‍ക്കെതിരെ നടപടിയുമായി ന്യൂയോര്‍ക്ക്, കാലിഫോര്‍ണിയ അധികൃതര്‍

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: കോവിഡ്-19 ഡെൽറ്റ വേരിയന്റ് വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന വരുന്നത് തടയാൻ വാക്സിന്‍ നിര്‍ബ്ബന്ധമാക്കി ന്യൂയോര്‍ക്ക്, കാലിഫോര്‍ണിയ അധികൃതര്‍. വാക്സിന്‍ സ്വീകരിക്കാന്‍ വിമുഖത കാണിക്കുന്ന ജീവനക്കാർക്ക് മേൽ സമ്മർദ്ദം ചെലുത്തിക്കൊണ്ടാണ് കാലിഫോർണിയ, ന്യൂയോർക്ക് സിറ്റി അധികൃതർ രംഗത്തെത്തിയിരിക്കുന്നത്. സര്‍ക്കാര്‍ ജീവനക്കാര്‍ പൂർണ്ണമായി പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നടത്തുകയോ പരിശോധനകൾ നേരിടാനോ തയ്യാറാകണമെന്നാണ് ഉത്തരവില്‍ പറയുന്നത്.

“ഡെൽറ്റ വേരിയന്റ് മാരകമാണ്, ഈ നഗരം അത് ഗൗരവമായി എടുക്കുന്നു. ഇന്ന്, എല്ലാ നഗര സർക്കാർ ഉദ്യോഗസ്ഥരും വാക്സിനേഷന്‍ സ്വീകരിച്ചതിന് തെളിവ് നൽകുകയോ പ്രതിവാര കോവിഡ് പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയരാകുകയോ ചെയ്യണമെന്ന് ഞാൻ പ്രഖ്യാപിക്കുന്നു,” ന്യൂയോർക്ക് സിറ്റി മേയർ ബിൽ ഡി ബ്ലാസിയോ തിങ്കളാഴ്ച പറഞ്ഞു.

അമേരിക്കയിലെ ഏറ്റവും ജനസംഖ്യയുള്ള നഗരമായ ന്യൂയോര്‍ക്കില്‍ ആശുപത്രികളിലും ക്ലിനിക്കുകളിലുമുള്ള എല്ലാ ആരോഗ്യ പ്രവർത്തകർക്കും വാക്സിൻ ഉത്തരവ് കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച പാസാക്കി. ന്യൂയോർക്ക് സിറ്റിയിലെ 300,000 ത്തിലധികം ജീവനക്കാർക്ക് സെപ്റ്റംബർ 13 നകം വാക്സിനേഷൻ നൽകണം, അല്ലെങ്കിൽ ആഴ്ചതോറും പരിശോധന നടത്തണം.

സെപ്തംബര്‍ 13-ന് സ്കൂളുകള്‍ വീണ്ടും തുറക്കാനുള്ള തയ്യാറെടുക്കുകയും, ന്യൂയോർക്കിലെ ഒരു ദശലക്ഷം വിദ്യാർത്ഥികൾ ക്ലാസ് മുറികളിലേക്ക് മടങ്ങാൻ സജ്ജമായിക്കൊണ്ടിരിക്കുമ്പോഴാണ് മേയറുടെ ഈ പ്രഖ്യാപനം.

246,000 സംസ്ഥാന ജീവനക്കാരും ആഗസ്റ്റ് 2 മുതൽ വാക്സിനേഷൻ സ്വീകരിക്കുകയോ ആഴ്ചയിൽ ഒരിക്കലെങ്കിലും കോവിഡ് പരിശോധന നടത്തുകയോ ചെയ്യണമെന്ന് കാലിഫോര്‍ണിയ ഗവർണർ ഗാവിൻ ന്യൂസോം ഉത്തരവിട്ടു.

വാക്സിനേഷൻ എടുക്കാതിരിക്കാനുള്ള ഒരു വ്യക്തിയുടെ തീരുമാനം മറ്റുള്ളവരെ ബാധിക്കുന്ന ഒരു ഘട്ടത്തിലാണ് നമ്മളിപ്പോള്‍ എന്ന് ന്യൂസോം തിങ്കളാഴ്ച വാർത്താ സമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു.

വാക്‌സിനും കോവിഡ്-19 ടെസ്റ്റിംഗ് മാൻഡേറ്റുകളും നിയമപരമായ എതിർപ്പിന് കാരണമാവുകയും ഒരു തർക്കവിഷയമായി തുടരുകയും ചെയ്യുന്നു. എതിര്‍പ്പുള്ളവര്‍ അവരുടെ പൗരാവകാശ ലംഘനമെന്നും വിളിക്കുന്നു.

നേരത്തെ ഈ ശ്രമത്തിൽ പങ്കുചേരാൻ വിമുഖത കാണിച്ചിരുന്ന ചില റിപ്പബ്ലിക്കൻ നേതാക്കളും യഥാർത്ഥ വൈറസിനേക്കാൾ കൂടുതൽ പകരാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്ന ഡെൽറ്റ വേരിയന്റിന്റെ ഉയർച്ചയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കേസുകൾ വര്‍ദ്ധിച്ചതോടെ പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകൾക്ക് അനുകൂലമായ നിലപാടുകള്‍ കൂടുതൽ ശക്തമാക്കുന്നുണ്ട്.

“50 സംസ്ഥാനങ്ങളിലും കോവിഡ്-19 കേസുകൾ വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നതിനാൽ, എല്ലാ ജോർജിയക്കാരും അവരുടെ ഡോക്ടറുമായി സംസാരിക്കുകയും പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നടത്തുകയും ചെയ്യണമെന്ന് ഞാന്‍ അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കുന്നു,” ജോർജിയ ഗവർണർ ബ്രയാൻ കെമ്പ് ട്വിറ്ററിൽ കുറിച്ചു.

വൈറസ് സാഹചര്യം “വാക്സിന്‍ എടുക്കാത്ത അമേരിക്കക്കാർക്കിടയിൽ ഒരു പകർച്ചവ്യാധിയായി” മാറുന്നതിനാൽ കൊറോണ വൈറസ് മഹാമാരിയില്‍ അമേരിക്ക “തെറ്റായ ദിശയിലേക്കാണ്” പോകുന്നതെന്ന് യുഎസ് പകർച്ചവ്യാധി വിദഗ്ധന്‍ ഡോ. ആന്റണി ഫൗചി മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment