ജ്യോതിശാസ്ത്രജ്ഞർ അന്യഗ്രഹജീവികൾ നിർമ്മിച്ച സാങ്കേതികതയുടെ തെളിവുകൾ തേടുന്നു

വാഷിംഗ്ടൺ: അന്യഗ്രഹ ജീവികള്‍ നിർമ്മിച്ച സാങ്കേതിക വിദ്യയുടെ തെളിവുകൾക്കായി പ്രമുഖ ഹാർവാർഡ് ജ്യോതിശാസ്ത്രജ്ഞന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള അന്താരാഷ്ട്ര ശാസ്ത്രജ്ഞരുടെ സംഘം തിങ്കളാഴ്ച പുതിയ സംരംഭം പ്രഖ്യാപിച്ചു.

ഗലീലിയോ പ്രോജക്റ്റ് എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന ഇത്, അജ്ഞാതമായ പറക്കുന്ന വസ്തുക്കളെക്കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കുന്നതിന് ഇടത്തരം ദൂരദർശിനികൾ, ക്യാമറകൾ, കമ്പ്യൂട്ടറുകൾ എന്നിവയുടെ ഒരു ആഗോള ശൃംഖല സൃഷ്ടിക്കാൻ വിഭാവനം ചെയ്യുന്നു, ഇതുവരെ സ്വകാര്യ ദാതാക്കളിൽ നിന്ന് 1.75 ദശലക്ഷം ഡോളർ ധനസഹായം ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്.

താരാപഥത്തിലുടനീളം ഭൂമി പോലെയുള്ള ഗ്രഹങ്ങളുടെ വ്യാപനം കാണിക്കുന്ന സമീപകാല ഗവേഷണങ്ങൾ കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ, “സാങ്കേതിക നാഗരികതകൾ നമുക്ക് മുമ്പുണ്ടായിരുന്ന സാധ്യതയെ നമുക്ക് അവഗണിക്കാനാവില്ല,” പ്രൊഫസർ അവി ലോബ് വാർത്താ സമ്മേളനത്തിൽ മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

“അന്യഗ്രഹ സാങ്കേതിക വിദ്യയുടെ ഏതൊരു കണ്ടെത്തലിന്റെയും ശാസ്ത്രം, നമ്മുടെ സാങ്കേതികവിദ്യ, നമ്മുടെ മുഴുവൻ ലോക കാഴ്ചപ്പാടിന്റെയും സ്വാധീനം വളരെ വലുതായിരിക്കും,” അദ്ദേഹം പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

ഹാർവാർഡ്, പ്രിൻസ്റ്റൺ, കേംബ്രിഡ്ജ്, കാൽടെക്, സ്റ്റോക്ക്ഹോം സർവകലാശാല എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ഗവേഷകരാണ് ഈ പദ്ധതിയിൽ ഉള്ളത്.

അജ്ഞാതമായ ആകാശ പ്രതിഭാസങ്ങളെക്കുറിച്ച് പെന്റഗൺ റിപ്പോർട്ട് പുറത്തുവിട്ട് ഒരു മാസത്തിന് ശേഷമാണ് ഈ പ്രഖ്യാപനം.

“നമ്മുടെ ആകാശത്ത് നമ്മൾ കാണുന്നത് രാഷ്ട്രീയക്കാരോ സൈനിക ഉദ്യോഗസ്ഥരോ വ്യാഖ്യാനിക്കേണ്ട ഒന്നല്ല, കാരണം അവർ ശാസ്ത്രജ്ഞരെന്ന നിലയിൽ പരിശീലനം നേടിയിട്ടില്ല, ശാസ്ത്ര സമൂഹത്തിന് ഇത് കണ്ടെത്താനാവും,” പദ്ധതിയുടെ ധനസഹായം പതിന്മടങ്ങ് വർദ്ധിപ്പിക്കുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷയെന്നും ലോബ് പറഞ്ഞു.

യു‌എഫ്‌ഒകളെക്കുറിച്ച് പഠിക്കുന്നതിനുപുറമെ, നമ്മുടെ സൗരയൂഥത്തെ ഇന്റർസ്റ്റെല്ലാർ ബഹിരാകാശത്ത് നിന്ന് സന്ദർശിക്കുന്ന വസ്തുക്കളെക്കുറിച്ചും ഭൂമി പരിശോധിക്കുന്ന അന്യഗ്രഹ ഉപഗ്രഹങ്ങൾക്കായി തിരയുന്നതിനും ഗലീലിയോ പ്രോജക്റ്റ് ആഗ്രഹിക്കുന്നു.

ജ്യോതിശാസ്ത്രത്തിന്റെ ഒരു പുതിയ ശാഖയെ “ബഹിരാകാശ പുരാവസ്തു” എന്ന് ലോബ് പരാമർശിക്കുന്നു, ഇത് അന്യഗ്രഹ റേഡിയോ സിഗ്നലുകൾക്കായി പ്രധാനമായും അന്വേഷിക്കുന്ന സെർച്ച് ഫോർ എക്സ്ട്രാ ടെറസ്ട്രിയൽ ഇന്റലിജൻസ് (Search for Extraterrestrial Intelligence – SETI) യുടെ നിലവിലുള്ള മേഖലയെ പൂർത്തീകരിക്കാൻ ഉദ്ദേശിച്ചുള്ളതാണ്.

ഈ ശ്രമങ്ങൾക്ക് നിലവിലുള്ളതും ഭാവിയിലുമുള്ള ജ്യോതിശാസ്ത്ര സർവേകളുമായി സഹകരണം ആവശ്യമാണ്. ചിലിയിലെ വെരാ സി. റൂബിൻ ഒബ്സർവേറ്ററിയിൽ നിന്ന് 2023 ൽ ഓൺലൈനിൽ പോകാനിരിക്കുന്നതും ശാസ്ത്ര സമൂഹം ആകാംക്ഷയോടെ കാത്തിരിക്കുന്നതുമാണ്.

59-കാരനായ ഇസ്രായേലി-അമേരിക്കൻ, അന്തരിച്ച സ്റ്റീഫന്‍ ഹോക്കിംഗുമായി സഹകരിച്ച് നൂറുകണക്കിന് പയനിയറിംഗ് പ്രബന്ധങ്ങൾ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ 2017 ൽ നമ്മുടെ സിസ്റ്റം ഹ്രസ്വമായി സന്ദർശിച്ച ഒരു ഇന്റർസ്റ്റെല്ലാർ ഒബ്ജക്റ്റ് നിർദ്ദേശിച്ചപ്പോൾ വിവാദമുണ്ടാക്കി.

ജ്യോതിശാസ്ത്ര സമൂഹത്തിലെ പലരുമായും വൈരുദ്ധ്യമുണ്ടാക്കിയ “എക്സ്ട്രാ ടെറസ്ട്രിയൽ: ദി ഇന്റലിജന്റ് ലൈഫ് ബിയോണ്ട് എർത്ത്” എന്ന പുസ്തകത്തിലും അദ്ദേഹം തന്റെ വാദങ്ങൾ വിശദീകരിച്ചു.

ഇറ്റാലിയൻ ജ്യോതിശാസ്ത്രജ്ഞനായ ഗലീലിയോ ഗലീലേയി (Galileo Galilei) യുടെ പേരിലാണ് പുതിയ പദ്ധതിക്ക് പേര് നൽകിയിരിക്കുന്നത്. ഭൂമി പ്രപഞ്ചത്തിന്റെ കേന്ദ്രത്തിലല്ല എന്നതിന് പ്രധാന തെളിവുകൾ നൽകിയപ്പോൾ ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ടു.

പ്രോജക്റ്റിന്റെ സഹസ്ഥാപകൻ ഫ്രാങ്ക് ലോക്കിൻ, ഹാർവാർഡ് കെമിസ്ട്രി, കെമിക്കൽ ബയോളജി വിഭാഗത്തിലെ സന്ദർശക പണ്ഡിതൻ സ്വയം “റെസിഡന്റ് സന്ദേഹവാദി” എന്ന് സ്വയം പ്രഖ്യാപിച്ചു.

പക്ഷേ, ആശയങ്ങൾ പൂർണ്ണമായും തള്ളിക്കളയുന്നതിനുപകരം, “ശാസ്ത്രീയ രീതി അനുസരിച്ച് ഡാറ്റയെ ആജ്ഞേയവാദപരമായി രേഖപ്പെടുത്തുകയും വ്യാഖ്യാനിക്കുകയും ചെയ്യേണ്ടതുണ്ടെന്ന്” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment