അഞ്ചിൽ കൂടുതൽ കുട്ടികളുള്ള ക്രിസ്ത്യൻ കുടുംബങ്ങൾക്ക് സാമ്പത്തിക സഹായം നൽകും: പാലാ ബിഷപ്പ്

ജനസംഖ്യാ നിയന്ത്രണത്തിനായി ഉത്തർപ്രദേശ് ഉൾപ്പെടെയുള്ള സംസ്ഥാനങ്ങൾ നിയമനിർമ്മാണം ആലോചിക്കുന്നതിനിടെ, അഞ്ച് കുട്ടികളോ അതില്‍ കൂടുതലോ കുട്ടികളുള്ള കുടുംബങ്ങൾക്ക് ആനുകൂല്യങ്ങൾ നൽകുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു പാലാ രൂപത. “കുട്ടികൾ ദൈവത്തിന്റെ വരദാനമാണ് എന്ന് പ്രസ്താവിച്ചുകൊണ്ട് സഭയുടെ പാലാ ബിഷപ്പ് മാർ ജോസഫ് കല്ലറങ്ങാട്ട് പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവനയില്‍ നാലിൽ കൂടുതൽ കുട്ടികളുള്ള കുടുംബങ്ങൾക്ക് സാമ്പത്തിക-വിദ്യാഭ്യാസ സഹായം ഉൾപ്പെടെ നിരവധി ക്ഷേമപദ്ധതികൾ പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്.

അഞ്ച് കുട്ടികളുണ്ടെങ്കിൽ വമ്പൻ ഓഫറാണ് പാലാ രൂപതയുടെ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത്. 2000-ത്തിന് ശേഷം വിവാഹിതരായ അഞ്ചു കുട്ടികളിൽ കൂടുതൽ ഉള്ള കുടുംബത്തിന് പ്രതിമാസം 1500 രൂപ സാമ്പത്തിക സഹായം നൽകും. ഒരു കുടുംബത്തിൽ നാലാമതായും തുടർന്നും ജനിക്കുന്ന കുട്ടികൾക്ക് പാലായിലെ സെന്റ് ജോസഫ് കോളേജ് ഓഫ് എൻജിനീയറിങ് ആൻഡ് ടെക്‌നോളജിയിൽ സ്‌കോളർഷിപ്പോടെ പഠനം ലഭിക്കും. ഒരു കുടുംബത്തിൽ നാല് മുതലുള്ള കുട്ടികളുടെ ജനനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ആശുപത്രി സൗകര്യങ്ങൾ രൂപതയ്ക്ക് കീഴിലെ മാർ സ്ലീവ മെഡിസിറ്റി സൗജന്യമായി നൽകും. പാലാ രൂപതയുടെ കുടുംബ വർഷം 2021 ന്റെ ഭാഗമായാണ് പദ്ധതികൾ പ്രഖ്യാപിച്ചത്.

“വലിയ കുടുംബങ്ങൾക്ക്, പ്രത്യേകിച്ച് കോവിഡ് -19 കാലഘട്ടത്തിനുശേഷം സാമ്പത്തിക സഹായം നൽകുക എന്നതാണ് ഇതിന്റെ ലക്ഷ്യം. ഇക്കാര്യത്തിൽ ഞങ്ങൾ ഉടൻ അപേക്ഷകൾ സ്വീകരിക്കാൻ തുടങ്ങും, മിക്കവാറും ഓഗസ്റ്റ് മുതൽ ഞങ്ങൾ സഹായം വിതരണം ചെയ്യാൻ തുടങ്ങും,” ബിഷപ്പ് മാർ ജോസഫ് കല്ലറങ്ങാട്ട് പറഞ്ഞു.

കേരളത്തിലെ ക്രിസ്ത്യൻ സമുദായത്തില്‍ ജനസംഖ്യ കുറഞ്ഞുവരികയാണ് എന്നത് വസ്തുതയാണ്. നമ്മളുടെ വളർച്ചാ നിരക്ക് കുറവാണ്. ഇതും പദ്ധതിയുടെ പിന്നിലെ ഒരു കാരണമാണ്. പക്ഷേ, പാൻഡെമിക് കാലഘട്ടത്തിൽ ആവശ്യങ്ങൾ നിറവേറ്റുന്നതിൽ വലിയ കുടുംബങ്ങൾക്ക് അവർ നേരിടുന്ന ബുദ്ധിമുട്ടുകളിൽ നിന്ന് അവർക്ക് ആശ്വാസം നൽകുന്നതാണ് ഇപ്പോള്‍ ഉടനടി നടപടിയെടുക്കുന്നത്.

കേരളം രൂപവത്കരിക്കുന്ന സമയത്ത് സംസ്ഥാനത്തെ രണ്ടാമത്തെ വലിയ സമൂഹമായിരുന്നു ക്രിസ്ത്യാനികളെന്ന് ആർച്ച് ബിഷപ്പ് മർ ജോസഫ് പെരുന്തോട്ടം പുറത്തിറക്കിയ കത്തിൽ പറഞ്ഞിരുന്നുവെങ്കിലും ഇപ്പോൾ അവർ സംസ്ഥാനത്തെ മൊത്തം ജനസംഖ്യയുടെ 18.38 ശതമാനം മാത്രമാണ്. ക്രൈസ്തവ സമൂഹത്തിലെ ജനനനിരക്ക് അടുത്ത കാലത്തായി 14 ശതമാനമായി കുറഞ്ഞു. ഓപ്പറേറ്റ് ചെയ്യുന്ന ആശുപത്രിയിൽ നാലാമത്തെ കുഞ്ഞിന് ജന്മം നൽകുന്ന സ്ത്രീകൾ ഡെലിവറി ഫീസ് നൽകേണ്ടതില്ലെന്ന് സഭ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment