2024-ലെ പ്രതിപക്ഷ കൂട്ടായ്മ: ശരദ് പവാറും രാം ഗോപാലും ലാലു പ്രസാദ് യാദവും ഡല്‍ഹിയില്‍ കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി

2024 ൽ നടക്കുന്ന ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനായി പ്രതിപക്ഷ പാര്‍ട്ടികള്‍ അണിയറയില്‍ പടനീക്കം ആരംഭിച്ചു കഴിഞ്ഞു. ബുധനാഴ്ച മംത ബാനർജി പ്രതിപക്ഷ നേതാക്കളുമായി കൂടിക്കാഴ്ച തുടർന്നപ്പോൾ, എൻസിപി മേധാവി ശരദ് പവാറും മുതിർന്ന എസ്പി നേതാവ് രാം ഗോപാൽ യാദവും ആർജെഡി നേതാവ് ലാലു പ്രസാദ് യാദവുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി. മുൻ മന്ത്രി അഖിലേഷ് സിംഗും യോഗത്തില്‍ പങ്കെടുത്തു. ലാലുവിന്റെ മകൾ രാജ്യസഭാ എംപി മിസ ഭാരതിയുടെ വസതിയിലാണ് കൂടിക്കാഴ്ച നടന്നത്.

കാലിത്തീറ്റ അഴിമതിയിൽ ജാമ്യം ലഭിച്ച ശേഷം ലാലു യാദവ് വീണ്ടും പ്രതിപക്ഷ രാഷ്ട്രീയത്തിന്റെ പ്രധാന കേന്ദ്രമായി മാറുകയാണ്. വലിയ കാര്യങ്ങളിൽ പ്രതിപക്ഷ നേതാക്കളുമായി ചർച്ച നടത്തുന്ന പ്രക്രിയ തുടരുന്നു. പ്രതിപക്ഷ നേതാക്കൾ ലാലു യാദവിനെ സന്ദർശിച്ച് അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആരോഗ്യസ്ഥിതി അന്വേഷിച്ചതായി പറയപ്പെടുന്നു. ഇതോടൊപ്പം രാജ്യത്തിന്റെ രാഷ്ട്രീയവും ചർച്ച ചെയ്യപ്പെട്ടു.

മൺസൂൺ സെഷനിൽ മോദി സർക്കാരിനെ ഉപരോധിക്കാനുള്ള തന്ത്രമായിരുന്നു പ്രധാന ചർച്ചാ വിഷയം എന്ന് പറയപ്പെടുന്നു. ഈ നേതാക്കൾ തമ്മിൽ മണിക്കൂറുകളോളം ചർച്ചകൾ നടത്തി. ഇതിനിടെ രാജ്യത്തിന്റെ നിലവിലെ രാഷ്ട്രീയ സാഹചര്യങ്ങളും പാർലമെന്റിന്റെ നിലവിലെ മൺസൂൺ സെഷന്റെ പ്രധാന വിഷയങ്ങളും ചർച്ച ചെയ്യപ്പെട്ടു. കൂടിക്കാഴ്ചയുടെ ഫോട്ടോ മിസ തന്നെ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

ഇന്ന് എൻ‌സി‌പി പ്രസിഡന്റ് ശരദ് പവാർ, മുതിർന്ന സോഷ്യലിസ്റ്റ് നേതാവ് രാം ഗോപാൽ യാദവ്, മുൻ കേന്ദ്രമന്ത്രി അഖിലേഷ് സിംഗ് ജി എന്നിവർ ലാലു യാദവിനെ സന്ദർശിക്കുകയും നിലവിലെ രാഷ്ട്രീയ സാഹചര്യങ്ങളും പാർലമെന്റിന്റെ മൺസൂൺ സെഷനും ചർച്ച ചെയ്യുകയും ചെയ്തുവെന്ന് മിസ ഫോട്ടോ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു. പവാറുമൊത്ത് രാം ഗോപാൽ സാന്നിധ്യം ഉള്ളതിനാൽ യുപി തെരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ തന്ത്രത്തെക്കുറിച്ചും ചർച്ചകൾ നടക്കുന്നുണ്ട്. ഒരു ദിവസം മുമ്പ് എസ്പിയോടൊപ്പം എൻ‌സി‌പി യുപി തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് സംസാരിച്ചിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment