കോവിഡ്-19 ഡെൽറ്റ വേരിയന്റ്: പുതിയ നിയന്ത്രണങ്ങളെക്കുറിച്ച് ബൈഡന്‍ സൂചന നല്‍കി

കോവിഡ് -19 കേസുകളുടെ പുനരുജ്ജീവനത്തിന് മറുപടിയായി അമേരിക്കയിൽ പുതിയ മാർഗനിർദ്ദേശങ്ങളോ നിയന്ത്രണങ്ങളോ ഏർപ്പെടുത്തുമെന്ന് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്‍ വെള്ളിയാഴ്ച സൂചന നല്‍കി.

ആരോഗ്യ വിദഗ്ധരില്‍ നിന്ന് പുതിയ ശുപാർശകളോ പുതിയ നിയന്ത്രണ നടപടികളോ അമേരിക്കക്കാർ പ്രതീക്ഷിക്കണോ എന്ന ചോദ്യത്തിന്, “എല്ലാ സാധ്യതയുമുണ്ട്” എന്നാണ് അദ്ദേഹം പ്രതികരിച്ചത്. വാരാന്ത്യത്തിൽ ഹെലികോപ്റ്ററിൽ വൈറ്റ് ഹൗസിൽ നിന്ന് പുറപ്പെടുന്നതിന് മുമ്പായിരുന്നു അദ്ദേഹം ഇങ്ങനെയൊരു സൂചന നല്‍കിയത്.

എന്തൊക്കെ നടപടികളാണ് സ്വീകരിക്കേണ്ടതെന്ന് അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ല. എന്നിരുന്നാലും, പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകളുടെ കാര്യത്തിൽ വ്യാഴാഴ്ച രാജ്യത്തിന് “നല്ല ദിവസം” ആയിരുന്നു എന്ന് അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

യുഎസ് ഫെഡറൽ അധികാരികളും പ്രാദേശിക ഉദ്യോഗസ്ഥരും ബിസിനസ്സുകളും മാരകമായ ഡെൽറ്റ വേരിയന്റിന്റെ വ്യാപനത്തിലൂടെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന കേസുകളുടെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ അടുത്ത ദിവസങ്ങളിൽ ആരോഗ്യ പ്രോട്ടോക്കോളുകൾ വർദ്ധിപ്പിച്ചു.

മന്ദഗതിയിലുള്ള കുത്തിവയ്പ്പ് പ്രചാരണം പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കാൻ ബൈഡന്‍ ഭരണകൂടം പ്രവർത്തിച്ചതനുസരിച്ച് ഏകദേശം ഒരു ദശലക്ഷം ആളുകൾക്ക് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഉയർന്ന അണുബാധയുള്ള പ്രദേശങ്ങളിൽ വാക്സിനേഷൻ ലഭിച്ച അമേരിക്കക്കാർ പോലും വീണ്ടും മാസ്ക് ധരിക്കണമെന്ന് യുഎസ് ആരോഗ്യ അധികാരികൾ ഈ ആഴ്ച ശുപാർശ ചെയ്തു.

ഫെഡറൽ ഗവൺമെന്റ് അതിന്റെ ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ജീവനക്കാർക്ക് ആരോഗ്യ നിയന്ത്രണങ്ങൾ കർശനമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. അവർ ഇപ്പോൾ വാക്സിനേഷൻ സ്വീകരിക്കണം, അല്ലെങ്കിൽ മാസ്ക് ധരിക്കുകയും സ്ഥിരമായി പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയരാകുകയും വേണം. ഇത് കുറഞ്ഞ കേസുകൾ ഉള്ള പ്രദേശങ്ങളിലുള്ളവര്‍ക്കു പോലും ബാധകമാണ്.

 

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment