കേരളത്തിനുശേഷം മഹാരാഷ്ട്രയിലും സിക്ക വൈറസ്; 50 വയസ്സുള്ള സ്ത്രീക്ക് രോഗം ബാധിച്ചു

കേരളത്തിന് ശേഷം സിക്ക വൈറസ് ഇപ്പോൾ മഹാരാഷ്ട്രയിലും പ്രവേശിച്ചു. സിക്ക വൈറസിന്റെ ആദ്യ കേസ് സംസ്ഥാനത്ത് കണ്ടെത്തിയതായി മഹാരാഷ്ട്ര ആരോഗ്യ വകുപ്പ് ശനിയാഴ്ച അറിയിച്ചു.

പൂനെ ജില്ലയിലെ പുരന്ദർ തഹസിൽ 50 വയസുള്ള ഒരു സ്ത്രീയെ ഈ വൈറസ് ബാധിച്ചതായി കണ്ടെത്തി. രോഗി ചികിത്സയിലാണ്, സുഖം പ്രാപിക്കുന്നു. അതേസമയം, കേരളത്തിൽ ഇതുവരെ 63 സിക്ക വൈറസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. സംസ്ഥാനത്ത് രണ്ട് പേർക്ക് കൂടി സിക്ക വൈറസ് സ്ഥിരീകരിച്ചതായി ആരോഗ്യ മന്ത്രി വീണാ ജോർജ് ശനിയാഴ്ച പറഞ്ഞു. ഇതോടെ സംസ്ഥാനത്ത് രോഗബാധിതരുടെ എണ്ണം 63 ആയി. കേരളത്തിൽ നിലവിൽ സിക്ക വൈറസിന്റെ മൂന്ന് സജീവ കേസുകളുണ്ട്.

സിക്ക വൈറസ് ഫ്ലവിവിരിഡേ വൈറസ് വിഭാഗത്തില്‍ പെടുന്നു. കൊതുകിലൂടെ പകരുന്ന രോഗമാണിത്. ഈ വൈറസിന്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ ചിക്കുൻഗുനിയയുടേതിന് സമാനമാണ്. പകൽ ഈഡിസ് കൊതുകിന്റെ കടിയേറ്റാണ് രോഗം പടരുന്നത്. സിക്ക വൈറസ് സാധാരണയായി ഗുരുതരമായ ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുന്നില്ല. ഈ വൈറസ് ബാധിച്ച രോഗികൾക്ക് പരമാവധി വിശ്രമമാണ് ആവശ്യം. എന്നാല്‍, ഗർഭിണികളായ സ്ത്രീകളിൽ വൈറസ് ബാധിച്ചാൽ അത് ജനന വൈകല്യങ്ങൾക്ക് കാരണമാകും.

ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, സിക്ക വൈറസ് കൊതുകിലൂടെ പകരുന്ന ഫ്ലേവി വൈറസ് ആണ്. 1947 ൽ ഉഗാണ്ടയിലെ കുരങ്ങുകളിലാണ് ഇത് ആദ്യമായി തിരിച്ചറിഞ്ഞത്. 1952 ൽ ഉഗാണ്ടയിലും യുണൈറ്റഡ് റിപ്പബ്ലിക്ക് ഓഫ് ടാൻസാനിയയിലും ഇത് മനുഷ്യരിൽ തിരിച്ചറിഞ്ഞു. സിക്ക വൈറസ് പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടുന്നത് ആഫ്രിക്ക, അമേരിക്ക, ഏഷ്യ, പസഫിക് എന്നിവിടങ്ങളിലാണെന്ന് രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment