പഠനത്തിനായി പാക്കിസ്താനിലേക്ക് പോയി; ആയുധങ്ങളുമായി തിരിച്ചെത്തി: ഇന്‍സ്പെടര്‍ ജനറല്‍

ജമ്മു കശ്മീരിൽ ഈ വർഷം ഇതുവരെ 7 പാകിസ്ഥാനികൾ ഉൾപ്പെടെ 89 ഭീകരരെ സുരക്ഷാ സേന വധിച്ചു. അതേസമയം 200 ലധികം ഭീകരർ ഇപ്പോഴും കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശത്ത് സജീവമാണ്. സൈന്യത്തിലെയും പോലീസിലെയും ഉന്നത ഉദ്യോഗസ്ഥരാണ് ഈ വിവരം നൽകിയത്.

“ഈ 89 ഭീകരരിൽ ഏഴ് പേർ വിദേശ ഭീകരരാണ് (അല്ലെങ്കിൽ പാകിസ്ഥാനികൾ). ഇത് കഴിഞ്ഞ വർഷത്തേക്കാൾ കുറവാണ്, എന്നാൽ ഈ വർഷം അവരുടെ മുൻനിര കമാൻഡർമാർ കൊല്ലപ്പെട്ടു,” ഇൻസ്പെക്ടർ ജനറൽ ഓഫ് പോലീസ് (കശ്മീർ സോൺ) വിജയ് കുമാർ പറഞ്ഞു.

കരസേനയുടെ പതിനഞ്ചാം കോർപ്സ് ജനറൽ ഓഫീസർ ജനറൽ ഡിപി പാണ്ഡെ, ദക്ഷിണ കശ്മീരിൽ വിക്ടർ ഫോഴ്സ് ജനറൽ മേജർ ജനറൽ റാഷിം ബാലി എന്നിവരുടെ ജനറൽ ഓഫീസർ കമാൻഡിനൊപ്പം ഒരു പത്രസമ്മേളനത്തിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം. ജമ്മു കശ്മീരിലെ ഭീകരരുടെ എണ്ണത്തെക്കുറിച്ച് ചോദിച്ചപ്പോൾ, ലഫ്റ്റനന്റ് ജനറൽ പാണ്ഡെ പറഞ്ഞത് കേന്ദ്ര ഭരണ പ്രദേശത്ത് 200 മുതൽ 225 വരെ ഭീകരർ ഉണ്ടാകുമെന്നായിരുന്നു. എന്നാല്‍, ഈ വർഷം ഇതുവരെ അതിർത്തി കടന്നുള്ള നുഴഞ്ഞുകയറ്റ ശ്രമം വിജയിച്ചിട്ടില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ഒന്നോ രണ്ടോ നുഴഞ്ഞുകയറ്റ ശ്രമങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഞങ്ങൾ ഒരു ഓപ്പറേഷൻ ആരംഭിച്ചു. അതിന്റെ ലക്ഷ്യം ഭീകരരെ കണ്ടെത്തി കൊല്ലുക എന്നാണ്. എന്നാൽ, താഴെത്തട്ടിലുള്ള വിവരങ്ങൾ അനുസരിച്ച്, താഴ്‌വരയിലെ 15 -ാമത് കോർപ്സ് മേഖലയിൽ നുഴഞ്ഞുകയറ്റ ശ്രമം വിജയിച്ചിട്ടില്ല. കഴിഞ്ഞയാഴ്ച വടക്കൻ കശ്മീരിലെ ബന്ദിപോരയിലെ ഷോക്ബാബ സുമ്ലാർ-അരഗാം പ്രദേശത്ത് നടന്ന ഒരു ഓപ്പറേഷനിൽ മൂന്ന് ഭീകരർ കൊല്ലപ്പെട്ടു. മൂന്ന് ഭീകരരിൽ രണ്ടുപേരും സാധുവായ വിസയുമായി 2017-18 ൽ പാക്കിസ്താനില്‍ നിന്ന് ഇന്ത്യയിലെത്തിയവരായിരുന്നു,” ലഫ്റ്റനന്റ് ജനറൽ പാണ്ഡെ പറഞ്ഞു.

“യുവാക്കളെ കൊണ്ടുപോകുന്നതിനും അവരെ പാക്കിസ്താനില്‍ പരിശീലിപ്പിക്കുന്നതിനും ഭീകരരായി തിരിച്ചയക്കുന്നതിനുമുള്ള ഒരു മാർഗമാണിത്. വിദ്യാഭ്യാസത്തിന്റെ പേരിൽ സാധുവായ വിസകളുമായി കുറഞ്ഞത് 40 യുവാക്കളെങ്കിലും പാകിസ്താനിലേക്ക് പോയിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ, എല്ലാവരും തീവ്രവാദികളായി തിരിച്ചെത്തി. അവരെ വെറുതെ വിടില്ല,” പോലീസ് ഇൻസ്പെക്ടർ ജനറൽ പറഞ്ഞു.

സാധുവായ വിസകളുള്ള 27 പേര്‍ പഞ്ചാബിലെ വാഗ അതിർത്തി വഴി ആയുധങ്ങളുമായി തിരിച്ചെത്തി. അവരെല്ലാം ഏറ്റുമുട്ടലിൽ കൊല്ലപ്പെട്ടു. ബാക്കിയുള്ളവർ ഇപ്പോഴും അതിർത്തിക്കപ്പുറത്താണ്. അവരിൽ കുറച്ചുപേർ മാത്രമേ അവരുടെ കുടുംബങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെടുന്നുള്ളൂ എന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment