അതിർത്തിയിലെ ഇസ്രായേൽ നീക്കങ്ങൾക്കെതിരെ ലെബനൻ സൈന്യാധിപന്റെ മുന്നറിയിപ്പ്

നിയമവിരുദ്ധമായി രാജ്യത്തിന്റെ അതിർത്തികളിലൂടെയുള്ള ഇസ്രയേലിന്റെ പ്രകോപനപരമായ നീക്കങ്ങൾക്കെതിരെ ലെബനൻ സായുധ സേനാ കമാൻഡർ ജോസഫ് ഔണ്‍ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി. ലെബനന്റെ രാഷ്ട്രീയവും സാമ്പത്തികവുമായ പ്രതിസന്ധികൾ മുതലെടുക്കാൻ ആരെയും അനുവദിക്കില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ഇസ്രായേൽ ശത്രുവിന്റെ അപകടത്തെ നേരിടാൻ ഞങ്ങൾ ഞങ്ങളുടെ അതിർത്തിയെ നിരീക്ഷിക്കുന്നുണ്ട്. അവര്‍ അടുത്തിടെ ലെബനാനെതിരായ ആക്രമണോത്സുകത വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ഒരു പുതിയ യുദ്ധം നടത്തുമെന്ന് ഭീഷണിപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തുവെന്ന് ലെബനൻ സേനാ ദിനത്തോടനുബന്ധിച്ച് ഔൺ വെള്ളിയാഴ്ച പറഞ്ഞു,

“ലെബനീസ് സായുധ സേന നമ്മുടെ മാതൃരാജ്യത്തിന്റെയും സംസ്ഥാനത്തിന്റെ നട്ടെല്ലിന്റെയും സുരക്ഷാ വാൽവായി തുടരും. എത്ര ദുർഘടമായ പാതയിലായാലും കനത്ത വെല്ലുവിളികളിലായാലും ഞങ്ങൾ ഞങ്ങളുടെ പ്രതിജ്ഞയോട് വിശ്വസ്തത പുലർത്തും. ഞങ്ങളുടെ മുൻഗണന സൈന്യത്തെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനും ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിനുമായി തുടരുന്നു,” ഔണ്‍ പറഞ്ഞു.

നിയമവിരുദ്ധമായ സയണിസ്റ്റ് സ്ഥാപനം കാലാകാലങ്ങളിൽ ലെബനന്റെ വ്യോമാതിർത്തി ലംഘിക്കുകയും ഹിസ്ബുള്ള പ്രതിരോധ പ്രസ്ഥാനത്തിന്റെ സ്ഥാനങ്ങൾക്കെതിരെ ലെബനൻ പ്രദേശത്തേക്ക് മിസൈലുകൾ ഇടയ്ക്കിടെ പ്രയോഗിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ലെബനീസ് ആർമി ദിനത്തിൽ, രാജ്യത്തെ പിടികൂടുന്ന രാഷ്ട്രീയ, സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധികളുടെ ഒരു ശ്രേണിയും ഔൺ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി, “തുടർച്ചയായ പ്രതിസന്ധികൾ അനുദിനം വഷളായിക്കൊണ്ടിരിക്കുമ്പോഴും എല്ലാ കണ്ണുകളും ലെബനീസ് സൈനിക സ്ഥാപനത്തിലേക്കാണ്, അത് പ്രതീക്ഷകളുടെ കേന്ദ്രബിന്ദുവായി തുടരുന്നു.”

രാജ്യത്ത് അരക്ഷിതാവസ്ഥ വിതയ്ക്കുന്നതിന് ലെബനനിലെ പ്രതിസന്ധികൾ ചൂഷണം ചെയ്യുന്നതിനെതിരെ ലെബനീസ് സായുധ സേനയുടെ കമാൻഡർ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

“നിങ്ങളുടെ രാജ്യത്തെയും സ്ഥാപനത്തെയും കുറിച്ചുള്ള നിങ്ങളുടെ വിശ്വാസത്തെ ചോദ്യം ചെയ്യാൻ ദരിദ്രമായ ജീവിത സാഹചര്യം മുതലെടുക്കാൻ ആരെയും അനുവദിക്കരുത്. ലെബനൻ ഞങ്ങളുടെ കൈകളിലാണ്, രാജ്യത്തെ അരാജകത്വത്തിലേക്ക് തള്ളിവിടാനും അതിന്റെ സുരക്ഷയും സ്ഥിരതയും അസ്ഥിരപ്പെടുത്താനും ഒരു കാരണവശാലും അനുവദിക്കില്ല.”

“അധിക വെല്ലുവിളികൾ നമ്മെ അഭിമുഖീകരിക്കും, അതിനാൽ അവയെ ജ്ഞാനത്തോടും ക്ഷമയോടും ആലോചനയോടും കൂടെ നേരിടാൻ തയ്യാറാകൂ. രാജ്യദ്രോഹികളെ നമ്മുടെ നാട്ടിലേക്ക് നുഴഞ്ഞുകയറാൻ അനുവദിക്കരുത്, കൂടാതെ കലക്കവെള്ളത്തില്‍ മീന്‍ പിടിക്കാന്‍ ഇറങ്ങുന്നവരെ അവരുടെ ലക്ഷ്യങ്ങൾ നേടാൻ അനുവദിക്കരുത്.”

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment