ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്സ് 2021: യോഗ്യതാ റൗണ്ടിൽ 25 -ാം സ്ഥാനത്തെത്തിയ ശ്രീശാന്ത് ഫൈനലിന് യോഗ്യത നേടിയില്ല

ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്സിൽ പുരുഷന്മാരുടെ ലോംഗ് ജംപിൽ പങ്കെടുത്ത ഇന്ത്യൻ അത്ലറ്റ് എം ശ്രീശാന്ത് ഫൈനലിൽ നിന്ന് പുറത്തായി. ഇന്നത്തെ യോഗ്യതാ റൗണ്ടിൽ, 25 -ാം സ്ഥാനത്ത് എത്താനേ താരത്തിനായുള്ളൂ. യോഗ്യതാ റൗണ്ടിൽ 7.69 മീറ്ററായിരുന്നു ശ്രീശാന്തിന്റെ മികച്ച പ്രകടനം. യോഗ്യതാ റൗണ്ടിലെ ഗ്രൂപ്പ് ബിയിലായിരുന്നു താരം. ഗ്രൂപ്പിൽ ശ്രീശാന്ത് 13 ആം സ്ഥാനത്തെത്തി. ഈ ഗ്രൂപ്പിൽ നിന്നുള്ള ആദ്യ കളിക്കാരനേക്കാൾ 1.19 മീറ്റർ പിന്നിലായിരുന്നു ശ്രീശാന്ത്.

യോഗ്യതാ റൗണ്ടില്‍ ആദ്യത്തെ ശ്രമത്തിലായിരുന്നു ശ്രീശങ്കര്‍ ഏറ്റവും മികച്ച ദൂരമായ 7.69 മീറ്റര്‍ കുറിച്ചത്. തുടര്‍ന്നുള്ള രണ്ടു ശ്രമങ്ങളിലും താരത്തിന്റെ പ്രകടനം പിന്നിലേക്കു പോവുന്നതാണ് കണ്ടത്.

യോഗ്യതാ റൗണ്ടിലെ ആദ്യ ശ്രമത്തിൽ ശ്രീശാന്ത് 7.69 മീറ്റർ ദൂരം പിന്നിട്ടു. അടുത്ത രണ്ട് ശ്രമങ്ങളിൽ പ്രകടനം പുറകോട്ട് പോകുന്നതാണ് കണ്ടത്. രണ്ടാമത്തെ ശ്രമത്തില്‍ 7.51 മീറ്ററും മൂന്നാമത്തെയും അവസാനത്തെയും ശ്രമത്തില്‍ 7.43 മീറ്ററും പിന്നിടാനേ മലയാളി താരത്തിനായുള്ളൂ. അതേസമയം, ഇന്ത്യക്കു ഇന്നു തിരിച്ചടികളുടെ ദിവസമായിരുന്നു. പ്രതീക്ഷിച്ച ചില ഇനങ്ങളില്‍ അപ്രതീക്ഷിത തോല്‍വി നേരിടേണ്ടി വന്നു. അമ്പെയ്ത്തില്‍ അവസാനത്തെ മെഡല്‍ പ്രതീക്ഷയായിരുന്ന അതാനു ദാസ് പുരുഷന്‍മാരുടെ വ്യക്തിഗത വിഭാഗം പ്രീക്വാര്‍ട്ടറില്‍ പരാജയപ്പെട്ടു. ജപ്പാന്റെ തക്കാഹാരു ഫുരുക്കാവയോടു 3-5നായിരുന്നു തോല്‍വി.

വനിതകളുടെ ഡിസ്‌കസ് ത്രോയില്‍ കമല്‍പ്രീത് കൗര്‍ ഫൈനലിലേക്കുസ യോഗ്യത നേടിയത് ഇന്ത്യക്കു ആശ്വസിക്കാന്‍ വക നല്‍കുന്നു. 64 മീറ്റര്‍ എറിഞ്ഞായിരുന്നു പഞ്ചാബില്‍ നിന്നുള്ള താരം മെഡല്‍പ്പോരാട്ടത്തിന് അര്‍ഹത നേടിയത്. എന്നാല്‍ ഇതേയിനത്തില്‍ മല്‍സരിച്ച സീമ പുനിയക്കു യോഗ്യത ലഭിച്ചില്ല. 60.57 മീറ്ററായിരുന്നു അവര്‍ക്കു എറിയാനായത്.

രണ്ട് ബോക്സർമാരും മത്സരിക്കുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടു. പുരുഷന്മാരുടെ ഫ്ലൈവെയ്റ്റ് വിഭാഗത്തിന്റെ പ്രീക്വാർട്ടറിൽ ആദ്യം റിങ്ങിലെത്തിയത് അമിത് പംഗലയായിരുന്നു. കൊളംബിയയുടെ യൂബർഗൻ മാർട്ടിനെസിനോട് 1-4ന് തോല്‍ക്കുകയും ചെയ്തു.
വനിതകളില്‍ ജയിച്ചാല്‍ മെഡല്‍ ഉറപ്പിക്കാമെന്ന പ്രതീക്ഷയോടെ മല്‍സരിച്ച വനിതാ താരം പൂജാ റാണി ക്വാര്‍ട്ടറില്‍ പരാജയപ്പെട്ടു. ചൈനയുടെ ലി കിയാനോടു 0-5നു പൂജ കീഴടങ്ങുകയായിരുന്നു. ബാഡ്മിന്റണില്‍ ഇന്ത്യയുടെ സ്വര്‍ണ പ്രതീക്ഷയായിരുന്ന സൂപ്പര്‍ താരം പിവി സിന്ധു സെമി ഫൈനലില്‍ ഞെട്ടിക്കുന്ന പരാജയമേറ്റുവാങ്ങി. ചൈനീസ് തായിപേയിയൂടെ തായ് സു സിങിനോടു നേരിട്ടുള്ള സെറ്റുകള്‍ക്കായിരുന്നു തോല്‍വി. സ്‌കോര്‍: 18-21, 12-21.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment