ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്സ് 2021: ഹോക്കിയില്‍ ചരിത്രം സൃഷ്ടിച്ച് വനിതാ ടീം സെമി ഫൈനലിൽ; ഓസ്ട്രേലിയയെ പ്രതിരോധത്തിൽ പൂട്ടി

ഹോക്കിയിൽ ഇന്ത്യൻ വനിതകൾ ചരിത്രം സൃഷ്ടിച്ചു. ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ ഓസ്ട്രേലിയക്കെതിരെ എതിരില്ലാത്ത ഗോൾ വീഴ്ത്തി സമനില വഴങ്ങിയ വനിതാ ടീം സെമി ഫൈനലിലേക്ക് മുന്നേറി. ചരിത്രത്തിലാദ്യമായി വനിതാ ടീം ഒളിമ്പിക് ഹോക്കി സെമി ഫൈനലിൽ കടന്നു. ഗുർജിത് കൗർ ഇന്ത്യയുടെ വിജയ ഗോൾ നേടി. ഒരു ഗോൾ നേടുക മാത്രമല്ല, വനിതകളുടെ പോരാട്ടം ഒരു പടി കൂടി മുന്നോട്ട് പോയി, ഓസ്ട്രേലിയയെ ശരിക്കും പ്രതിരോധത്തിലാക്കി. ഒരു ഘട്ടത്തിലും ഓസ്ട്രേലിയയ്ക്ക് ഇന്ത്യയുടെ പ്രതിരോധം ഭേദിക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല.

വനിതാ ടീമിന്റെ മൂന്നാമത്തെ ഒളിമ്പിക്സ് മാത്രമാണിത്. 1980 ലും 2016 ലും മാത്രമാണ് വനിതാ ടീം ഒളിമ്പിക്സിൽ മത്സരിച്ചത്. മൂന്നാം ഒളിമ്പിക്സിൽ ടീം ചരിത്രം കുറിക്കുകയും സെമി ഫൈനലിൽ പ്രവേശിക്കുകയും ചെയ്തു. ഇതോടെ പുരുഷ ടീമിനെ പോലെ തന്നെ വനിതകളും സെമിയിലെത്തി എന്ന പ്രത്യേകതയുമുണ്ട്. മത്സരം ഓസ്‌ട്രേലിയയെ ഇന്ത്യ പ്രതിരോധ രീതി പ്രശംസനീയമായിരുന്നു. 22ാം മിനുട്ടിലാണ് ഗുര്‍ജിത്ത് കൗര്‍ ഗോള്‍ നേടുന്നത്. പെനാള്‍ട്ടി കോര്‍ണറിലായിരുന്നു ഗോള്‍ പിറന്നത്. അതേസമയം ഓസ്‌ട്രേലിയന്‍ ഗോള്‍കീപ്പര്‍ പെനാള്‍ട്ടി കോര്‍ണറില്‍ ഗോള്‍ വഴങ്ങിയിട്ടില്ലെന്ന മികവിനെയും ഗുര്‍ജിത്ത് തകര്‍ത്തു.

ലോക രണ്ടാം നമ്പര്‍ ടീമായ ഓസീസിനെതിരെ ലോക ഒമ്പതാം നമ്പറായ വനിതകള്‍ എല്ലാ അര്‍ത്ഥത്തിലും ഗംഭീര പ്രകടനമാണ് പുറത്തെടുത്തത്. മത്സരം ഒരിക്കലും ഇന്ത്യക്ക് അനുകൂലമായിരുന്നില്ല. വമ്പന്‍ തോല്‍വി വനിതകള്‍ നേരിടുമെന്നാണ് പ്രവചിക്കപ്പെട്ടത്. അര്‍ജന്റീന, നെതര്‍ലെന്റ്‌സ്, ന്യൂസിലന്‍ഡ്, സ്‌പെയിന്‍, ബ്രിട്ടന്‍, ഇവയില്‍ ഏതെങ്കിലും ടീമിനെയാവും ഇന്ത്യ സെമിയില്‍ നേരിടുക. ഈ ഒളിമ്പിക്‌സ് ഇന്ത്യ നേടുന്ന ആദ്യത്തെ പെനാള്‍ട്ടി കോര്‍ണര്‍ ഗോള്‍ കൂടിയായിരുന്നു ഓസ്‌ട്രേലിയക്കെതിരെ പിറന്നത്. ഓസീസ് ടീമും ഇത്തവണ പെനാള്‍ട്ടി കോര്‍ണറില്‍ ഗോള്‍ വഴങ്ങിയിരുന്നില്ല.

ഓസ്ട്രേലിയ ആക്രമിക്കാൻ ശ്രമിക്കുമ്പോഴെല്ലാം പ്രതിരോധിക്കാൻ ഇന്ത്യൻ ടീമിന് കഴിഞ്ഞു. മത്സരത്തിൽ ഇന്ത്യ എട്ട് പെനാൽറ്റി കോർണറുകളെ പ്രതിരോധിച്ചു. ഒരു പെനാൽറ്റി കോർണർ മാത്രമാണ് ഇന്ത്യക്ക് ലഭിച്ചത്. ഈ സീസണിൽ ഇന്ത്യയുടെ മൂന്നാമത്തെ വിജയമാണിത്. നേരത്തെ ഇന്ത്യ അയർലൻഡിനെയും ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയെയും തോൽപ്പിച്ചിരുന്നു. നെതർലാന്റ്സ്, ജർമ്മനി, യുണൈറ്റഡ് കിംഗ്ഡം എന്നിവയ്‌ക്കെതിരായ ദയനീയ പരാജയങ്ങൾക്ക് ശേഷമാണ് വനിതകള്‍ തിരിച്ചുവന്നത്.

Print Friendly, PDF & Email

Related News

Leave a Comment