ബാഡ്മിന്റൺ സ്വർണം ഡെന്മാര്‍ക്ക് അടിച്ചെടുത്തു; ആക്സൽസൺ നിലവിലെ ചാമ്പ്യനെ പരാജയപ്പെടുത്തി

ടോക്കിയോ: ഒളിമ്പിക് സിംഗിൾസ് ബാഡ്മിന്റണിൽ പുതിയ ചരിത്രം പിറന്നു. ഇത്തവണ സ്വർണം ഡെൻമാർക്ക് അടിച്ചെടുത്തു. നിലവിലെ ചാമ്പ്യൻ ചെൻ ലോംഗിനെ പരാജയപ്പെടുത്തിയാണ് വിക്ടർ ആക്‌സൽസൺ സ്വർണം നേടിയത്. തുടർച്ചയായ രണ്ടാം ഒളിമ്പിക് സ്വർണം പ്രതീക്ഷിച്ച ചെൻ ലോംഗിനെ നേരിട്ടുള്ള സെറ്റുകൾക്ക് ആക്സൽസൺ പരാജയപ്പെടുത്തി. മത്സരത്തിന്റെ ഒരു ഘട്ടത്തിലും, നിലവിലെ വിജയിയായ ലോംഗിന് ഡാനിഷ് താരത്തിനെതിരെ ലീഡ് നേടാനായില്ല.

ആക്സൽസണും ചെൻ ലോംഗും ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച തകർപ്പൻ താരങ്ങളായി അറിയപ്പെടുന്നു. അതിനാൽ മത്സരത്തിൽ ആവേശകരമായ നിമിഷങ്ങളാണ് ലോകം പ്രതീക്ഷിച്ചത്. എന്നാല്‍ 21-15, 21-12 എന്ന സ്‌കോറിന് ഡെന്മാര്‍ക്ക് താരത്തില്‍ മത്സരത്തില്‍ മുന്‍തൂക്കം നേടി. ഒരുമണിക്കൂര്‍ കൊണ്ട് കളി അവസാനിക്കുന്നതാണ് കണ്ടത്. തതകര്‍പ്പന്‍ സ്മാഷുകളും ഇരുതാരങ്ങളില്‍ നിന്നും വന്നിരുന്നു. മത്സരശേഷം സ്‌പോര്‍ട്‌സ്മാന്‍ സ്പിരിറ്റ് ഉയര്‍ത്തി പിടിക്കുന്ന സമീപനമാണ് ചെന്‍ നടത്തിയത്. എതിരാളിയെ അഭിനന്ദിക്കുകയും ചെയ്തു.

“ഞാൻ ഈ മെഡലിന് അർഹനാണെന്ന് ചെൻ എന്നോട് പറഞ്ഞു,” ആക്സൽസൺ പറഞ്ഞു. ടോക്കിയോയിലെ തന്റെ പ്രകടനം മികച്ചതാണെന്നും അത് തന്നോട് പറഞ്ഞിട്ടുണ്ടെന്നും ഡാനിഷ് താരം വ്യക്തമാക്കി. എന്റെ ബാഡ്മിന്റണ്‍ കരിയറില്‍ ഒരുപാട് പ്രചോദിപ്പിച്ച വ്യക്തിയാണ് ചെന്‍ ലോംഗെന്നും അക്‌സല്‍സണ്‍ പറഞ്ഞു. അതേസമയം വിജയത്തെ തുടര്‍ന്ന് ഡെന്മാര്‍ക്കിലെ രാജകുമാരന്‍ ഫ്രെഡറിക് ഫോണ്‍ വഴി അക്‌സല്‍സണുമായി സംസാരിച്ചു. അദ്ദേഹം അഭിനന്ദനമറിയിക്കുകയും ചെയ്തു. കോര്‍ട്ടില്‍ സന്തോഷം സഹിക്കാനാവാതെ താരം വിതുമ്പി കരയുന്നതും വലിയ രീതിയില്‍ ആഘോഷിക്കപ്പെട്ടു.

അതേസമയം, വെങ്കല മെഡൽ മത്സരത്തിൽ ഗ്വാട്ടിമാലയുടെ കെവിൻ കോർഡനെ ഇന്തോനേഷ്യയുടെ ആന്റണി സിനിസുക ജിന്റിംഗ് പരാജയപ്പെടുത്തി. സ്കോർ 21-11, 21-13. ഗ്വാട്ടിമാലൻ അത്ലറ്റ് ഇതുവരെ ഒളിമ്പിക്സിൽ രണ്ടാം മെഡൽ നേടുക എന്ന തന്റെ രാജ്യത്തിന്റെ ലക്ഷ്യത്തിനായി പോരാടി. എന്നാല്‍ അത് സാക്ഷാത്കരിക്കപ്പെട്ടില്ല. ചെന്‍ വെള്ളി നേടിയതോടെ ബാഡ്മിന്റണില്‍ ചൈന ഇതുവരെ ആറ് മെഡല്‍ നേടുകയും ചെയ്തു. മിക്‌സഡ് ഡബിള്‍സില്‍ സ്വര്‍ണവും വെള്ളിയും ചൈനയ്ക്കായിരുന്നു. ചൈന നേരത്തെ വനിതാ സിംഗിൾസിൽ സ്വർണ്ണവും, പുരുഷ ഡബിൾസിൽ വെള്ളിയും, വനിതാ ഡബിൾസിൽ വെള്ളിയും നേടിയിരുന്നു. ലണ്ടൻ ഒളിമ്പിക്സിൽ ബാഡ്മിന്റണിൽ ചൈന അഞ്ച് സ്വർണ്ണ മെഡലുകൾ നേടിയിട്ടുണ്ട്.

റിപ്പോര്‍ട്ട്: പ്രദീപ്

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment