അവസാന പാദത്തിൽ ഇന്ത്യക്ക് അടിപതറി; ബെല്‍ജിയം ഫൈനലില്‍

ടോക്കിയോ: ‘ഛക് ദേ ഇന്ത്യ’ എന്ന് വിളിക്കാൻ കാത്തിരുന്നവര്‍ക്ക് നിരാശ. അവസാന പാദത്തിൽ ബെൽജിയം ഇന്ത്യയെ തോൽപ്പിച്ചു. ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്സ് സെമിയിൽ രണ്ടിനെതിരെ അഞ്ച് ഗോളുകൾക്ക് ബെൽജിയം വിജയിച്ചു. ഇന്ത്യയും ബെൽജിയവും നാലാം പാദം സമനിലയിൽ ആരംഭിച്ചു (2-2). എന്നാൽ, അലക്സാണ്ടർ ഹെൻഡ്രിക്സ് രണ്ടു തവണ വില്ലനായപ്പോൾ ഇന്ത്യ ഇടറി. 49, 53, 59 മിനിറ്റുകളിൽ രണ്ട് ഗോളുകൾക്ക് ഇന്ത്യ തോറ്റു. ഇതോടെ ഒളിമ്പിക് സ്വർണ്ണത്തിനായുള്ള ആഗ്രഹവും അപ്രത്യക്ഷമായി.

ബെൽജിയമാണ് ഗോൾ ആരംഭിച്ചത്. രണ്ടാം മിനിറ്റിൽ ബെൽജിയം പന്ത് ഇന്ത്യയുടെ വലയ്ക്കുള്ളിൽ എത്തിച്ചു. പെനൽറ്റി കോർണറിൽ നിന്നായിരുന്നു ബെൽജിയത്തിന്റെ ആദ്യ ഗോൾ. പതിവു ഡ്രാഗ് ഫ്‌ളിക്കര്‍ അലക്‌സാണ്ടര്‍ ഹെണ്ട്രിക്ക്‌സിന് പകരമെത്തിയ ലോയിക്ക് ല്യുപാര്‍ട്ട് പന്തിനെ കൃത്യമായി ലക്ഷ്യത്തില്‍ തൊടുവിച്ചു. അഞ്ചാം മിനിറ്റിലും ബെല്‍ജിയത്തിന്റെ ഭാഗത്തുനിന്നും കടന്നാക്രമണം കണ്ട ഇന്ത്യ അതേ നാണയത്തില്‍ തിരിച്ചടിച്ചു.

ഏഴാം മിനിറ്റിൽ ഇന്ത്യ ആദ്യ ഗോൾ നേടി. തുടർച്ചയായ പെനാൽറ്റി കോർണറുകളാണ് ഇന്ത്യയുടെ ആദ്യ ഗോളിലേക്ക് നയിച്ചത്. ഹർമൻപ്രീത് സിംഗ് എതിരാളിയുടെ വലയിലേക്ക് നിറയൊഴിച്ചു. ടൂർണമെന്റിലെ താരത്തിന്റെ അഞ്ചാമത്തെ ഗോളാണിത്.
ഇവയെല്ലാം പിറന്നതാകട്ടെ പെനാല്‍റ്റി കോര്‍ണറുകളില്‍ നിന്നും. ആദ്യ ഗോളിന്റെ ആരവം തെല്ലൊന്നടങ്ങും മുന്‍പേതന്നെ ബെല്‍ജിയത്തെ ഞെട്ടിച്ച് ഇന്ത്യ വീണ്ടും വല കുലുക്കി. എട്ടാം മിനിറ്റില്‍ അമിത് റോഹിദാസ് വലതു വിങ്ങില്‍ നിന്നും നല്‍കിയ മികച്ച പാസ് മന്ദീപ് സിങ്ങിലേക്ക്. പന്തിനെ വരുതിയില്‍ നിര്‍ത്തിയ മന്ദീപ് സിങ്, ഒരു നിമിഷത്തെ സാവകാശത്തിന് ശേഷം ബെല്‍ജിയത്തിന്റെ വലയില്‍ പന്തടിച്ചുകയറ്റി.

രണ്ടാം ക്വാര്‍ട്ടറിലാണ് ബെല്‍ജിയത്തിന്റെ തിരിച്ചുവരവ്. 19 ആം മിനിറ്റില്‍ മത്സരത്തിലെ ആദ്യ പെനാല്‍റ്റി കോര്‍ണര്‍ തൊടുത്ത അലക്‌സാണ്ടര്‍ ഹെണ്ട്രിക്ക്‌സ് ലോകോത്തര ഡ്രാഗ് ഫ്‌ളിക്കിലൂടെ ഗോള്‍ കണ്ടെത്തി. ഇന്ത്യന്‍ ഗോള്‍ കീപ്പര്‍ ശ്രീജേഷിന് പ്രതിരോധിക്കാന്‍ സമയം പോലും ഈ അവസരത്തില്‍ ലഭിച്ചില്ല. മൂന്നാം ക്വാര്‍ട്ടറില്‍ കാര്യമായ സംഭവവികാസങ്ങള്‍ കണ്ടില്ല.

ഒപ്പത്തിനൊപ്പമാണ് ഇന്ത്യയും ബെൽജിയവും നാലാം ക്വാർട്ടർ ആരംഭിച്ചത്. ഇരു പക്ഷത്തും രണ്ടു ഗോളുകൾ വീതം. പക്ഷെ 48 ആം മിനിറ്റില്‍ അലക്‌സാണ്ടര്‍ ഹെണ്ട്രിക്‌സ് ബെല്‍ജിയത്തെ മുന്നിലെത്തിച്ചു. നായകന്‍ മന്‍പ്രീത് സിങ് ഗ്രീന്‍ കാര്‍ഡ് കണ്ട് ബെഞ്ചിലേക്ക് മടങ്ങിയതിന് പിന്നാലെ ബെല്‍ജിയം ആക്രമണം ശക്തിപ്പെടുത്തുകയായിരുന്നു. തുടര്‍ച്ചയായി ലഭിച്ച മൂന്നു പെനാല്‍റ്റി കോര്‍ണറുകളില്‍ ഒന്നാണ് ഇവിടെ ഗോളായി മാറിയത്.

52-ാം മിനിറ്റിൽ ഹെൻഡ്രിക്സ് വീണ്ടും ഗോൾ നേടി ഹാട്രിക്ക് പൂർത്തിയാക്കി. മറ്റൊരു പെനാൽറ്റി കോർണർ നാലാം ഗോളിലേക്ക് നയിച്ചു. 58-ാം മിനിറ്റില്‍ ഡോഹമനും ഗോളടിച്ചതോടെ ഇന്ത്യയുടെ തോല്‍‌വി പൂര്‍ത്തിയായി.

റിപ്പോര്‍ട്ട്: പ്രദീപ്

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment