ചൈനയിലെ വുഹാനില്‍ വീണ്ടും കൊറോണ വൈറസ് പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടുന്നതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്

ലോകമെമ്പാടും കൊടും നാശം വിതച്ച കൊറോണ വൈറസിന്റെ ഉത്ഭവസ്ഥാനമായ വുഹാനില്‍ വീണ്ടും വൈറസ് പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടുന്നതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്. തന്മൂലം ചൈന പിരിമുറുക്കത്തിലാകുന്നതായും സൂചന. ചൈനയിലെ മുഴുവന്‍ ജനങ്ങളേയും കൊറോണ പരിശോധന നടത്തുമെന്ന് ഭരണകൂടം പ്രഖ്യാപിച്ചു.

2019 വർഷാവസാനം വുഹാൻ നഗരത്തിലാണ് കൊറോണ അണുബാധയുടെ ആദ്യ കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തത്. വുഹാൻ ഉദ്യോഗസ്ഥൻ ലി താവോ ചൊവ്വാഴ്ച വാർത്താ സമ്മേളനത്തിലാണ് വിവരങ്ങള്‍ പുറത്തുവിട്ടത്. 11 ദശലക്ഷം വരുന്ന നഗരത്തിലെ എല്ലാ നിവാസികളുടെയും കൊറോണ ടെസ്റ്റ് (ന്യൂക്ലിക് ആസിഡ് പരിശോധന) സർക്കാർ ആരംഭിക്കുന്നതായും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

നഗരത്തിലെ കുടിയേറ്റ തൊഴിലാളികൾക്കിടയിൽ പ്രാദേശികമായി പകരുന്ന ഏഴ് കൊറോണ വൈറസ് അണുബാധകൾ കണ്ടെത്തിയതായി വുഹാൻ അധികൃതർ തിങ്കളാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു.

ചൊവ്വാഴ്ച, ചൈനയിൽ 61 പുതിയ കൊറോണ വൈറസ് കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. ഇവിടെ, ഡെൽറ്റ വകഭേദം പല നഗരങ്ങളിലും വ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ 10 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ ചൈനയിലെ 18 പ്രവിശ്യകളിലെങ്കിലും 300 ആഭ്യന്തര അണുബാധകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ ദിവസങ്ങളിൽ 18 പ്രവിശ്യകളിലെ 27 നഗരങ്ങളിൽ (ബീജിംഗ്, ജിയാങ്‌സു, സിചുവാൻ എന്നിവയുൾപ്പെടെ) 300 -ലധികം പുതിയ കേസുകൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Related News

Leave a Comment