പുരുഷന്മാരുടെ ജാവലിൻ ത്രോയിൽ അത്ഭുതം സൃഷ്ടിച്ച നീരജ് ചോപ്ര ഫൈനലിലേക്ക്

ടോക്കിയോ: ബുധനാഴ്ച നടക്കുന്ന ഒളിമ്പിക്സിൽ ഇന്ത്യക്ക് മികച്ച തുടക്കം. പുരുഷന്മാരുടെ ജാവലിൻ ത്രോയിൽ നീരജ് ചോപ്ര നേരിട്ട് ഫൈനലിലേക്ക് യോഗ്യത നേടി. യോഗ്യതാ മത്സരത്തിന്റെ ആദ്യ ശ്രമത്തിൽ 86.65 മീറ്റർ ദൂരം പിന്നിട്ടാണ് നീരജ് ചോപ്ര ഫൈനലിലേക്ക് ടിക്കറ്റ് നേടിയത്. കോവിഡ് പകർച്ചവ്യാധി കാരണം ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്സിന് തയ്യാറെടുക്കുന്നത് വളരെ ബുദ്ധിമുട്ടാണെന്ന് നീരജ് ചോപ്ര അടുത്തിടെ പറഞ്ഞിരുന്നു.

എന്നിരുന്നാലും, ടോക്കിയോയ്ക്ക് തൊട്ടുമുമ്പ് ഫിൻലൻഡിൽ നടന്ന കോര്‍ട്ടേന്‍ ഗെയിംസിലെ പങ്കാളിത്തം താരത്തിന്റെ ആത്മവിശ്വാസം വർദ്ധിപ്പിച്ചു. കോര്‍ട്ടേന്‍ ഗെയിംസിൽ നിന്ന് വെങ്കല മെഡലുമായാണ് തിരിച്ചെത്തിയത്. ജൂണ്‍ 26 നടന്ന താരനിബിഡമായ മത്സരത്തില്‍ 86.79 മീറ്റര്‍ ദൂരമാണ് ഇദ്ദേഹം കുറിച്ചത്. ഒളിമ്പിക് സ്വര്‍ണ മെഡലിന് ഏറെ സാധ്യത കല്‍പ്പിക്കപ്പെടുന്ന ജര്‍മനിയുടെ ജോഹാന്‍സ് വെറ്റര്‍ 93.59 മീറ്റര്‍ ദൂരവുമായി അന്ന് ഒന്നാമതെത്തി.

ജൂണ്‍ 10 -ന് ശേഷം കേവലം മൂന്നു രാജ്യാന്തര മത്സരങ്ങളില്‍ മാത്രമാണ് നീരജ് ചോപ്ര പങ്കെടുത്തത്. മുന്‍പ്, വിസാ പ്രശ്‌നം കാരണം ഗെയ്റ്റ്‌സ്‌ഹെഡില്‍ നടന്ന ഡയമണ്ട് ലീഗില്‍ നിന്നും താരം പിന്‍വാങ്ങി. ആരോഗ്യപ്രശ്‌നങ്ങള്‍ കാരണം സ്വിറ്റ്‌സര്‍ലണ്ടിലെ ഉന്നതതല ടൂര്‍ണമെന്റില്‍ നിന്നും നീരജ് ചോപ്ര പിന്‍വാങ്ങിയിരുന്നു. ഒളിമ്പിക്‌സിന് മുന്നോടിയായി നടന്ന യൂറോപ്യന്‍ ടൂറിന്റെ ഭാഗമായാണ് താരം മൂന്നു മത്സരങ്ങളില്‍ പങ്കെടുത്തത്.

പോര്‍ച്ചുഗലിലും സ്വീഡനിലും ഫിന്‍ലാന്‍ഡിലും നീരജ് ചോപ്ര കളത്തിലറങ്ങി. ജൂണ്‍ 10 -ന് പോര്‍ച്ചുഗലിന്റെ തലസ്ഥാനനഗരിയായ ലിസ്ബണില്‍ നടന്ന മത്സരത്തില്‍ 83.18 മീറ്റര്‍ കുറിച്ചുകൊണ്ട് പ്രഥമം സ്ഥാനം നേടാന്‍ ഇദ്ദേഹത്തിന് കഴിഞ്ഞു. പക്ഷെ ജൂണ്‍ 22 -ന് സ്വീഡനിലെ കാള്‍സ്റ്റഡ് ഗ്രാന്‍ഡ് പ്രിക്‌സില്‍ നീരജ് ചോപ്ര നിറംമങ്ങി. അന്ന് 80.96 മീറ്ററില്‍ താരത്തിന്റെ പ്രകടനം അവസാനിച്ചു.

ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിൽ നടന്ന മത്സരത്തില്‍ നിന്നും ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്‌സിന് യോഗ്യത നേടിയതിന് ശേഷം രണ്ട് തവണ മാത്രമാണ് നീരജ് ചോപ്ര വലിയ രംഗത്ത് മത്സരിച്ചത്. ഫെബ്രുവരി, മാർച്ച് മാസങ്ങളിൽ പട്യാലയിൽ നടന്ന ഇന്ത്യൻ ഗ്രാൻഡ് പ്രിക്സിൽ അദ്ദേഹം ഒരു ജാവലിൻ എറിഞ്ഞു. ഈ സമയത്ത്, അദ്ദേഹം 88.07 മീറ്റർ എന്ന പുതിയ ദേശീയ റെക്കോർഡ് സ്ഥാപിച്ചു. ആഗോളതലത്തില്‍ ഈ സീസണിലെ രണ്ടാമത്തെ മികച്ച പ്രകടനമാണിത്. നേരത്തെ യൂറോപ്യൻ ടീം ചാമ്പ്യൻഷിപ്പിൽ ജർമ്മനിയുടെ ജൊഹാനസ് വെറ്ററുടെ 96.29 മീറ്റര്‍ പ്രകടനം കായിക പ്രേമികളെ അമ്പരപ്പിച്ചിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment