ദളിത് പെൺകുട്ടിയുടെ കുടുംബാംഗങ്ങളുടെ ചിത്രം പങ്കുവെച്ച രാഹുൽ ഗാന്ധിയ്ക്കെതിരെ ബിജെപി; ട്വിറ്റര്‍ ഇന്ത്യക്ക് നോട്ടീസ്

ന്യൂഡല്‍ഹി: ഡൽഹിയിലെ നംഗൽ ഗ്രാമത്തിൽ ബലാത്സംഗം ചെയ്യപ്പെടുകയും കൊല്ലപ്പെടുകയും ചെയ്ത 9 വയസ്സുള്ള നിരപരാധിയായ പെൺകുട്ടിയുടെ കുടുംബത്തിന്റെ ചിത്രം ട്വിറ്ററിൽ പങ്കുവെച്ച കോൺഗ്രസ് നേതാവ് രാഹുൽ ഗാന്ധിയ്ക്കെതിരെ ബിജെപി രംഗത്ത്.

പ്രായപൂർത്തിയാകാത്ത പെൺകുട്ടിയുടെ കുടുംബത്തിന്റെ ചിത്രം പങ്കുവെച്ച് അദ്ദേഹം നിയമ ലംഘനം നടത്തിയെന്ന് ആരോപിച്ചാണ് രാഹുൽ ഗാന്ധിയെ ബിജെപി ആക്രമിച്ചത്. ഇരയുടെ വ്യക്തിത്വം വെളിപ്പെടുത്തിയത് പോക്സോ നിയമപ്രകാരം തെറ്റാണെന്നാണ് ബിജെപിയുടെ ആരോപണം. അതേസമയം, ഈ വിഷയത്തിൽ ദേശീയ ബാലാവകാശ സംരക്ഷണ കമ്മീഷൻ ട്വിറ്ററിന് നോട്ടീസ് നൽകി. രാഹുൽ ഗാന്ധി പങ്കുവച്ച ചിത്രം നീക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടാണ് കമ്മീഷൻ ട്വിറ്ററിന് നോട്ടീസ് നൽകിയത്.

“പെൺകുട്ടിയുടെ കുടുംബത്തിന്റെ ചിത്രം ട്വീറ്റ് ചെയ്ത് അവരുടെ വ്യക്തിത്വം വെളിപ്പെടുത്തുന്നത് പോക്സോ നിയമത്തിന്റെ ലംഘനമാണ്. ഇത് ശ്രദ്ധയിൽപ്പെട്ടുകൊണ്ട്, ഈ പോസ്റ്റ് നീക്കം ചെയ്യാൻ ദേശീയ ബാലാവകാശ സംരക്ഷണ കമ്മീഷൻ ട്വിറ്റർ ഇന്ത്യയ്ക്ക് നോട്ടീസ് നൽകി. ബുധനാഴ്ച രാവിലെ രാഹുൽ ഗാന്ധി പെൺകുട്ടിയുടെ കുടുംബത്തിലെത്തിയിരുന്നു. പെൺകുട്ടിയുടെ അമ്മയെയും അച്ഛനെയും അദ്ദേഹം കാറിൽ കണ്ടുമുട്ടുകയും തന്റെ ചിത്രം ട്വിറ്ററിൽ പങ്കുവെക്കുകയും ചെയ്തു. കുടുംബാംഗങ്ങളെ കണ്ടതിന് ശേഷം, കുടുംബത്തിന് നീതി ലഭിക്കുമെന്ന് പ്രതിജ്ഞ എടുക്കുന്നുവെന്നും അതിൽ നിന്ന് ഒരിഞ്ച് പോലും പിന്നോട്ടില്ലെന്നും രാഹുൽ ഗാന്ധി പറഞ്ഞിരുന്നു,” കമ്മീഷന്റെ ട്വീറ്റില്‍ പറയുന്നു.

ട്വിറ്റർ ഇന്ത്യയിലെ റസിഡന്റ് ഗ്രീവൻസ് ഓഫീസർക്ക് നൽകിയ നോട്ടീസിൽ, രാഹുൽ ഗാന്ധി പങ്കുവച്ച ചിത്രത്തിലൂടെ പെൺകുട്ടിയുടെ വ്യക്തിത്വം വെളിപ്പെടുത്തിയെന്ന പരാതിയിലാണ് കമ്മീഷൻ ഈ നടപടി സ്വീകരിച്ചതെന്ന് എഴുതി. പോക്‌സോ നിയമം, ജുവനൈൽ ജസ്റ്റിസ് ആക്ട് എന്നിവ പ്രകാരം പ്രായപൂർത്തിയാകാത്ത ഇരയുടെ വ്യക്തിത്വം മാധ്യമങ്ങളിലൂടെയോ സോഷ്യൽ മീഡിയയിലൂടെയോ വെളിപ്പെടുത്തുന്നത് നിയമവിരുദ്ധമാണെന്ന് കമ്മീഷൻ ട്വിറ്ററിനെ ഓർമ്മിപ്പിച്ചു.

രാഹുൽ ഗാന്ധിയെ കൂടാതെ ഡൽഹി മുഖ്യമന്ത്രി അരവിന്ദ് കെജ്രിവാളും പെൺകുട്ടിയുടെ കുടുംബാംഗങ്ങളെ കണ്ടു. പെൺകുട്ടിയുടെ കുടുംബാംഗങ്ങളെ കണ്ടതിനു ശേഷം രാഹുൽ ഗാന്ധി എഴുതി, “മാതാപിതാക്കളുടെ കണ്ണുനീർ ഒരു കാര്യം മാത്രമേ പറയുന്നുള്ളൂ – അവരുടെ മകൾ, രാജ്യത്തിന്റെ മകൾ, നീതി അർഹിക്കുന്നു. ഈ നീതിയുടെ പാതയിൽ ഞാൻ അവരോടൊപ്പമുണ്ട്.”

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment