കോവിഡ്-19: അമേരിക്കയില്‍ കേസുകൾ ആറുമാസത്തെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിരക്കായ 100,000 ൽ എത്തി

കോവിഡ്-19 പ്രതിരോധ കുത്തിവെയ്പുകള്‍ ലഭിക്കാത്ത പ്രദേശങ്ങളില്‍ ഡെൽറ്റ വേരിയന്റ് രൂക്ഷമായിക്കൊണ്ടിരിക്കെ, ബുധനാഴ്ച റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട 100,000 അണുബാധകളുമായി പുതിയ കോവിഡ് കേസുകള്‍ അരിക്കയിലെ ആറ് മാസത്തെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിലയിലെത്തി.

ഏഴ് ദിവസത്തെ ശരാശരിയിൽ 94,819 കേസുകൾ രാജ്യം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു. അതായത് ഒരു മാസത്തിനുള്ളിൽ അഞ്ച് മടങ്ങ് വർദ്ധനവ്.

ചില സംസ്ഥാനങ്ങൾ ആഴ്ചയിൽ ഒന്നോ രണ്ടോ തവണ അണുബാധ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നതിനാൽ കേസുകൾ എത്ര വേഗത്തിൽ ഉയരുന്നു എന്നതിന്റെ ഏറ്റവും കൃത്യമായ ചിത്രം ഏഴ് ദിവസത്തെ ശരാശരി നൽകുന്നു.

വരും ആഴ്ചകളിൽ, പകർച്ചവ്യാധിയായ ഡെൽറ്റ വേരിയന്റ് കാരണം കേസുകൾ പ്രതിദിനം 200,000 ആയി ഇരട്ടിയാകുമെന്ന് യുഎസ് സാംക്രമിക രോഗ വിദഗ്ദ്ധനായ ആന്റണി ഫൗചി ബുധനാഴ്ച പറഞ്ഞു.

“ട്രാൻസ്മിറ്റ് ചെയ്യാനുള്ള അത്രയും ഉയർന്ന ശേഷിയുള്ളതും കൂടുതൽ കഠിനമായതുമായ മറ്റൊന്ന് വന്നാൽ, നമ്മള്‍ ശരിക്കും കുഴപ്പത്തിലാകും,” ഡോ. ഫൗചി ഒരു വാർത്താ മാധ്യമത്തിനു നല്‍കിയ അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞു.

“പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് എടുക്കാത്ത ആളുകൾ അത് അവരെ മാത്രം ബാധിക്കുന്ന പ്രശ്നമാണെന്നാണ് ധരിച്ചുവശായിരിക്കുന്നത്. പക്ഷേ അത് അങ്ങനെയല്ല, അത് എല്ലാവരേയും ബാധിക്കുന്ന പ്രശ്നമാണ്,” ഫൗചി പറഞ്ഞു.

സെന്റർ ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആൻഡ് പ്രിവൻഷൻ അനുസരിച്ച്, ഇന്ത്യയിൽ ആദ്യമായി കണ്ടെത്തിയ ഡെൽറ്റ വേരിയന്റ്, യുഎസിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത എല്ലാ പുതിയ കേസുകളുടെയും 83 ശതമാനമാണ്. റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ ഡമോക്രാറ്റുകളേക്കാള്‍ പ്രതിരോധ കുത്തിവെയ്പ് ലഭിക്കാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കുറവാണെന്ന് കാണിക്കുന്നു. കാരണം, അവര്‍ വാക്സിനേഷനില്‍ വിശ്വസിക്കുന്നില്ല.

വൈറ്റ് ഹൗസ് കോവിഡ് -19 റെസ്പോൺസ് ടീം പറയുന്നതനുസരിച്ച്, പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ് എടുക്കാത്ത ആളുകൾ 97 ശതമാനം ഗുരുതരമായ കേസുകളെയും പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു. വിശകലനം അനുസരിച്ച്, മരണനിരക്ക് കഴിഞ്ഞ ആഴ്ചയിൽ 33 ശതമാനം ഉയർന്നു, പ്രതിദിനം ശരാശരി 377 മരണങ്ങൾ.

രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ വാക്സിനേഷൻ നിരക്ക് ഉള്ള ദക്ഷിണ സംസ്ഥാനങ്ങൾ ഏറ്റവും കൂടുതൽ കോവിഡ് -19 കേസുകളും ആശുപത്രിവാസവും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു. ഫ്ലോറിഡ, ടെക്സാസ്, ലൂസിയാന എന്നിവിടങ്ങളില്‍ കഴിഞ്ഞ ആഴ്ചയിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പുതിയ കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു.

പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്‍ ചൊവ്വാഴ്ച ഫ്ലോറിഡയിലെയും ടെക്സസിലെയും റിപ്പബ്ലിക്കൻ നേതാക്കളോട് പകർച്ചവ്യാധിയെക്കുറിച്ചുള്ള പൊതുജനാരോഗ്യ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ പാലിക്കാനോ അല്ലെങ്കിൽ “സ്വയം രക്ഷപ്പെടാനോ” ആവശ്യപ്പെട്ടു.

വൈറസ് പടരുന്നത് തടയാൻ, ന്യൂയോർക്ക് സിറ്റിയിലെ റെസ്റ്റോറന്റുകൾ, ജിമ്മുകൾ, മറ്റ് ബിസിനസുകൾ എന്നിവയിൽ വാക്സിനേഷൻ എടുത്തതിന്റെ തെളിവ് ആവശ്യമാണ്. നഗര ഡാറ്റ അനുസരിച്ച്, ന്യൂയോർക്കിലെ 60 ശതമാനം പേർക്കും കുറഞ്ഞത് ഒരു ഡോസ് കോവിഡ് -19 വാക്സിൻ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ, ചില പ്രദേശങ്ങളിൽ വലിയതോതിൽ പാവപ്പെട്ട സമൂഹങ്ങളിലും നിറമുള്ള സമൂഹങ്ങളിലും വാക്സിനേഷൻ നിരക്ക് വളരെ കുറവാണ്. ചില സ്വകാര്യ കമ്പനികൾ ജീവനക്കാർക്കും ഉപഭോക്താക്കൾക്കും വാക്സിനുകൾ നിർബന്ധമാക്കുന്നുണ്ട്.

അടുത്ത മാസമാദ്യം ഫൈസർ കോവിഡ് -19 വാക്സിൻ പൂർണ്ണമായി അംഗീകരിക്കാൻ യുഎസ് ഫുഡ് ആൻഡ് ഡ്രഗ് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ പദ്ധതിയിടുന്നുണ്ട്. ന്യൂയോർക്ക് ടൈംസ് ചൊവ്വാഴ്ച റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തത്, കൂടുതൽ അമേരിക്കക്കാരെ പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ് എടുക്കാൻ പ്രേരിപ്പിച്ചേക്കാം, കാരണം ഇത് അവരുടെ സുരക്ഷയെക്കുറിച്ചുള്ള ഭയം കുറയ്ക്കും.

 

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment