ട്രംപ് ഭരണകാലത്തെ നയപ്രകാരം കുടിയേറ്റക്കാരെ തെക്കൻ മെക്സിക്കോയിലേക്ക് നാടുകടത്താന്‍ തുടങ്ങി

വാഷിംഗ്ടണ്‍: ട്രംപ് ഭരണകൂടത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ‘മനുഷ്യത്വരഹിതമായ’ കുടിയൊഴിപ്പിക്കൽ നയം ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിലൂടെ കുടിയേറ്റം തടയുന്നതിനായി ബൈഡന്‍ ഭരണകൂടം മധ്യ അമേരിക്കൻ, മെക്സിക്കൻ കുടുംബങ്ങളെ തെക്കൻ മെക്സിക്കോയിലേക്ക് നാടുകടത്താന്‍ തുടങ്ങി.

യുഎസ് അതിർത്തി നയമായ ‘ടൈറ്റില്‍ 42’ പ്രകാരം അതിര്‍ത്തി കടക്കല്‍ തടസ്സപ്പെടുത്തുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ കുറഞ്ഞത് 200 മെക്സിക്കൻ, മധ്യ അമേരിക്കൻ കുടുംബാംഗങ്ങളെ വ്യാഴാഴ്ച മെക്സിക്കോയിലേക്ക് നാടു കടത്തി.

യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്‍ തന്റെ റിപ്പബ്ലിക്കൻ മുൻഗാമികൾ അവതരിപ്പിച്ച പല കുടിയേറ്റ നയങ്ങളും മാറ്റിയെങ്കിലും വിവാദമായ ‘ടൈറ്റില്‍ 42’ നയം തുടർന്നു.

ആരോഗ്യ വിദഗ്ധരും കുടിയേറ്റ അനുകൂല അഭിഭാഷകരും വാദിക്കുന്നത് വ്യക്തമായ, ആരോഗ്യപരമായ സമീപനമില്ലാതെ അഭയാർത്ഥികളുടെ പ്രവേശനം തടയുന്നു എന്നാണ്. എന്നാൽ അമേരിക്കയിൽ കോവിഡ് -19 ഡെൽറ്റ വേരിയന്റ് വ്യാപിക്കുന്നതിനാൽ യുഎസിലെ തടങ്കല്‍ കേന്ദ്രങ്ങള്‍ നിറയുന്നത് തടയേണ്ടത് അനിവാര്യമാണെന്ന് ബൈഡന്‍ അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

മെക്സിക്കൻ കുടിയേറ്റക്കാരെ യുഎസ്-മെക്സിക്കോ അതിർത്തിയിൽ നിന്ന് പിടികൂടി ട്രംപ് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർ തെക്കൻ മെക്സിക്കോയിലേക്ക് തിരിച്ചയച്ച തന്ത്രത്തിന്റെ ഉപയോഗം ബൈഡന്റെ കീഴിൽ പുതിയതാണെന്ന് വൃത്തങ്ങള്‍ പറഞ്ഞു.

കുടിയേറ്റ കുടുംബങ്ങളെ യുഎസ് തടങ്കൽ കേന്ദ്രങ്ങളിൽ നിന്ന് “അതിവേഗം നീക്കം ചെയ്യൽ” എന്നറിയപ്പെടുന്ന അതിവേഗ നാടുകടത്തൽ പ്രക്രിയയ്ക്ക് വിധേയമാക്കുമെന്ന് ബൈഡന്‍ ഭരണകൂടം കഴിഞ്ഞയാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു.

കൊറോണ വൈറസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പൊതുജനാരോഗ്യ നയത്തിന് കീഴിൽ ഉടനടി പുറത്താക്കാൻ കഴിയാത്തതും രാജ്യത്ത് താമസിക്കാൻ നിയമപരമായ അടിസ്ഥാനമില്ലാത്തതുമായ ഗ്വാട്ടിമാലൻ, ഹോണ്ടുറാൻ, സാൽവദോറൻ കുടിയേറ്റ കുടുംബങ്ങളെ ഈ വിമാനങ്ങളില്‍ കൊണ്ടുപോകുമെന്ന് ആഭ്യന്തര സുരക്ഷാ വകുപ്പ് പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

എന്നാല്‍, തിങ്കളാഴ്ച കുടിയേറ്റ അനുകൂല ഗ്രൂപ്പുകൾ അതിനെതിരെ പ്രതികരിച്ചുതുടങ്ങി. ഇത് ബൈഡന്‍ ഭരണകൂടത്തെ 42-ാം ടൈറ്റില്‍ പ്രകാരം കുടുംബങ്ങളെ പുറത്താക്കുന്നതിൽ നിന്ന് തടയും.

കുടിയേറ്റ കുടുംബങ്ങൾക്കായി വിവാദമായ ട്രംപ് കാലഘട്ടത്തിലെ പുറത്താക്കൽ നയം ബൈഡന്‍ തുടർച്ചയായി ഉപയോഗിക്കുന്നതിൽ നിരാശരായ ഗ്രൂപ്പുകൾ അതിനെ കോടതികളിൽ ചോദ്യം ചെയ്യാന്‍ ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ടൈറ്റില്‍ 42 നെ വെല്ലുവിളിക്കുന്ന ഗ്രൂപ്പുകളിലൊന്നായ അമേരിക്കൻ സിവിൽ ലിബർട്ടീസ് യൂണിയൻ (ACLU), ഈ നിയമം കുടിയേറ്റക്കാർക്ക് അഭയം തേടാനുള്ള നിയമപരമായ അവകാശം നിഷേധിക്കുന്നുവെന്നും, മെക്സിക്കോയിലെ ഗുരുതരമായ അപകടകരമായ സാഹചര്യങ്ങളിലേക്ക് അവരെ തിരികെ അയക്കുന്നുവെന്നും അവകാശപ്പെട്ടു.

തെക്കൻ മെക്സിക്കോയിലേക്കുള്ള വിമാനങ്ങൾ ദോഷം ചെയ്യുമെന്ന് കേസിലെ പ്രധാന എസിഎൽയു അഭിഭാഷകൻ ലീ ഗെലെന്റ് പറഞ്ഞു.

കുടിയേറ്റവും, പ്രത്യേകിച്ച് അമേരിക്കയുടെ തെക്കൻ അതിർത്തിയിൽ അഭയം തേടുന്നവരുടെ വരവും പതിറ്റാണ്ടുകളായി ഒരു തർക്ക വിഷയമാണ്. “മനുഷ്യത്വരഹിതമായ” കുടിയേറ്റ നയങ്ങൾ പിന്തുടർന്നതിന് ട്രംപിനെ ആക്ഷേപിച്ച ബൈഡന്‍ ഇപ്പോള്‍ അതേ പാതയിലൂടെയാണ് സഞ്ചരിക്കുന്നതെന്ന് ACLU ആരോപിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment