കോവിഡ് -19 അതിവേഗം പടരുമെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ മുന്നറിയിപ്പ്

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: ലോകത്താകമാനമുള്ള കോവിഡ് -19 കേസുകളുടെ എണ്ണം അടുത്ത വർഷം തുടക്കത്തിൽ 300 മില്യൺ കവിയുമെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ഡയറക്ടർ ജനറൽ ടെഡ്രോസ് അദാനോം ഗെബ്രിയേസസ് പറയുന്നു.

കഴിഞ്ഞയാഴ്ച, ലോകത്ത് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട 100 ദശലക്ഷം കേസുകൾ കടന്ന് ആറ് മാസത്തിന് ശേഷം, ലോകാരോഗ്യ സംഘടന 200 ദശലക്ഷം കോവിഡ് -19 റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു. “യഥാർത്ഥ കേസുകളുടെ എണ്ണം വളരെ കൂടുതലാണെന്ന് ഞങ്ങൾക്കറിയാം. ഞാൻ അടുത്തിടെ പറഞ്ഞതുപോലെ, കേസുകളുടെ എണ്ണം 300 ദശലക്ഷത്തിൽ എത്തുന്നുണ്ടോ, എത്ര വേഗത്തിൽ അവിടെയെത്തും എന്നത് നമ്മളെല്ലാവരെയും ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു. നിലവിലെ സ്ഥിതിയില്‍, അടുത്ത വർഷം ആദ്യം 300 ദശലക്ഷം കേസുകൾ മറികടക്കും. പക്ഷേ നമുക്ക് അതിനെ മാറ്റാൻ കഴിയും,” അദാനോം ഗെബ്രിയേസസ് പറഞ്ഞു.

ബുധനാഴ്ച ജനീവയിലെ ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ ആസ്ഥാനത്തുനിന്നുള്ള വാർത്താ സമ്മേളനത്തിൽ, കോവിഡ് -19-നുള്ള പുതിയ ചികിത്സകൾ കണ്ടെത്താനുള്ള ശ്രമത്തിൽ സംഘടന മൂന്ന് പുതിയ മരുന്നുകൾ പരീക്ഷിക്കുമെന്നും, ഗുരുതരമായ കോവിഡ് -19 രോഗബാധിതരായ ആളുകൾക്ക് സാധ്യമായ ചികിത്സകള്‍ നല്‍കുമെന്നും അധനോം ഗെബ്രിയേസസ് പറഞ്ഞു. ഇത് പരീക്ഷണാര്‍ത്ഥം ആഗോളതലത്തില്‍ 52 രാജ്യങ്ങളിലെ 600 ആശുപത്രികളിലേക്ക് വ്യാപിപ്പിക്കും.

കടുത്ത മലേറിയയ്ക്കുള്ള ചികിത്സയായ ആർട്ടിസുനേറ്റ് (Artesunate) മൂന്ന് ചികിത്സകളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. ചില കാൻസറുകൾക്കുള്ള മരുന്നായ ഇമാറ്റിനിബ് (Imatinib); കൂടാതെ ക്രോൺസ് രോഗം (Crohn’s disease), റൂമറ്റോയ്ഡ് ആർത്രൈറ്റിസ് (Rheumatoid Arthritis) തുടങ്ങിയ രോഗപ്രതിരോധവ്യവസ്ഥയുടെ തകരാറുകൾക്കുള്ള ചികിത്സയായ ഇൻഫ്ലിക്സിമാബ് (Infliximab) മുതലായ മരുന്നുകളാണവ. ലഭ്യമായ എല്ലാ തെറാപ്പികളിലും ലഭ്യമായ എല്ലാ തെളിവുകളും വിലയിരുത്തുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര വിദഗ്ധ സമിതിയാണ് മരുന്നുകൾ തിരഞ്ഞെടുത്തത്.

ലോകാരോഗ്യ സംഘടന കഴിഞ്ഞ വർഷം സോളിഡാരിറ്റി ട്രയലുകൾ എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന ആദ്യ ഘട്ടം പൂർത്തിയാക്കി. അതിൽ നാല് മരുന്നുകളായ റെംഡെസിവിർ (Remdesivir), ഹൈഡ്രോക്സി ക്ലോറോക്വിൻ (Hydroxychloroquine), ലോപിനാവിർ (Lopinavir), ഇന്റർഫെറോൺ (Interferon) എന്നിവ 30 രാജ്യങ്ങളിലെ 500 ആശുപത്രികളിലെ 13,000 രോഗികളിൽ പരീക്ഷിച്ചതില്‍ പാര്‍ശ്വഫലങ്ങളൊന്നും തന്നെ കണ്ടെത്തിയില്ല എന്നു പറയുന്നു. ആ പരീക്ഷണങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള അന്തിമ ഫലങ്ങൾ അടുത്ത മാസം പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

പുതിയ പരീക്ഷണങ്ങളിൽ പങ്കെടുക്കുന്ന രാജ്യങ്ങളിൽ കാനഡ, ഫിൻലാൻഡ്, ഇന്തോനേഷ്യ, മലേഷ്യ, ഫിലിപ്പീൻസ് എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു.

ഡെൽറ്റ പോലുള്ള കോവിഡ്-19 വേരിയന്റുകളുടെ വ്യാപനം കന്നുകാലികളുടെ പ്രതിരോധശേഷി, പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് എന്നിവയെക്കുറിച്ചുള്ള അനുമാനങ്ങൾ മാറിയതിനാൽ പുതിയ ചികിത്സകൾക്കുള്ള ഗവേഷണം നടന്നുവരുന്നു. ജനസംഖ്യയുടെ ഗണ്യമായ ഒരു ഭാഗം പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നടത്താൻ കഴിയാത്ത രാജ്യങ്ങളില്‍ പ്രത്യേകിച്ച് വൈറസ് ബാധ കഠിനമായി ബാധിക്കപ്പെട്ടു.

“കൊറോണ വൈറസിൽ എന്താണ് സംഭവിക്കുന്നത് … വകഭേദങ്ങൾ ഉയർന്നുവരുന്നു, കൂടുതൽ കൈമാറ്റം ചെയ്യപ്പെടുന്നു, അതായത്, കന്നുകാലികളുടെ പ്രതിരോധശേഷി ഒരു പരിധിവരെ കൈവരിക്കുന്നതിന് ഉയർന്ന അളവിൽ ആളുകൾക്ക് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നൽകേണ്ടതുണ്ട് എന്നാണ്,” ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് വിഭാഗം ഡയറക്ടര്‍ കാതറീന്‍ ഒബ്രിയന്‍ പറഞ്ഞു.

ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ കണക്കനുസരിച്ച് ആഗസ്റ്റ് 12 വരെ, കോവിഡ് മഹാമാരി ആരംഭിച്ചതിനുശേഷം ലോകത്ത് 205 ദശലക്ഷം കോവിഡ് -19 കേസുകൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. 4.32 ദശലക്ഷം ആളുകൾ മരിച്ചു. ലോകജനസംഖ്യയുടെ 15.8% മാത്രമേ പൂർണ്ണമായി വാക്സിനേഷൻ എടുത്തിട്ടുള്ളൂ.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment