യുഎസിലെ ഭൂരിഭാഗം രക്ഷിതാക്കളും സ്കൂൾ വാക്സിൻ നിർദ്ദേശങ്ങൾക്ക് എതിരാണെന്ന് സര്‍‌വേ റിപ്പോര്‍ട്ട്

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: നിലവിലുള്ള വാക്സിനുകൾക്ക് എഫ്ഡിഎയുടെ പൂർണ്ണ അംഗീകാരം ലഭിച്ചതിനുശേഷവും അമേരിക്കയിലെ ഭൂരിഭാഗം രക്ഷിതാക്കളും സ്കൂളുകളിൽ കോവിഡ് -19 വാക്സിനേഷൻ നിർദ്ദേശങ്ങളെ എതിർക്കുന്നതായി ഒരു പുതിയ സർവേ വെളിപ്പെടുത്തി.

ബുധനാഴ്ച പുറത്തുവിട്ട കൈസർ ഫാമിലി ഫൗണ്ടേഷന്റെ (കെഎഫ്എഫ്) വോട്ടെടുപ്പിൽ, കോവിഡ് -19 ഷോട്ടുകൾക്ക് അർഹരായ 58 ശതമാനം രക്ഷിതാക്കളും സ്കൂളുകളിലെ നിർബന്ധിത പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകൾക്ക് എതിരാണെന്ന് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

“12-17 വയസുള്ള കുട്ടികളുടെ രക്ഷിതാക്കളിൽ ഭൂരിഭാഗവും (58%) തങ്ങളുടെ കുട്ടിയുടെ സ്കൂളിൽ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് കോവിഡ് -19 പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നൽകേണ്ടതില്ലെന്ന് അഭിപ്രായക്കാരാണ്. അതേസമയം, എല്ലാ സ്കൂൾ പ്രായത്തിലുള്ള കുട്ടികളുടെയും രക്ഷിതാക്കളുടെ സമാനമായ വിഹിതം (54%) പറയുന്നു കുട്ടികളിൽ ഒരു കോവിഡ് -19 വാക്സിൻ ഉപയോഗിക്കാൻ എഫ്ഡിഎ പൂർണമായി അംഗീകരിച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ പോലും വാക്സിനേഷൻ ആവശ്യമില്ല എന്ന്,” കെഎഫ്എഫ് പ്രസ്താവനയിൽ അറിയിച്ചു.

കഴിഞ്ഞ ആഴ്ചകളിൽ, ഫൈസർ-ബയോഎൻടെക്കും മോഡേണയും നിർമ്മിച്ച വാക്സിനുകൾ കുത്തിവയ്പ്പ് നിരക്ക് വർദ്ധിപ്പിക്കുമെന്ന പ്രതീക്ഷയിൽ പൂർണ്ണമായും അംഗീകരിക്കാൻ യുഎസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ എഫ്ഡിഎയിൽ കൂടുതൽ സമ്മർദ്ദം ചെലുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

കോവിഡ് -19 ന്റെ ഡെൽറ്റ വേരിയന്റിന്റെ ദ്രുതഗതിയിലുള്ള വ്യാപനം യുഎസിലെ കേസുകളും ആശുപത്രിവാസവും ആറ് മാസത്തെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിലയിലേക്കെത്തിച്ചു. അർക്കൻസാസ് പോലുള്ള സംസ്ഥാനങ്ങൾ തീവ്രപരിചരണ വിഭാഗ കിടക്കകളുടെ ദൗര്‍ലഭ്യം ഏറിവരികയാണെന്ന് പറയുന്നു.

തിങ്കളാഴ്ച, യുഎസ് പ്രതിരോധ സെക്രട്ടറി ലോയ്ഡ് ഓസ്റ്റിൻ സെപ്റ്റംബർ പകുതിയോടെ യുഎസ് സൈനികർക്ക് വാക്സിൻ നിർബന്ധമാക്കുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു. എന്നാൽ, നിലവിലുള്ള വാക്സിനുകൾക്ക് പൂർണ്ണ അംഗീകാരം ലഭിച്ചാലുടന്‍ തന്നെ അത് ആരംഭിക്കുമെന്നും പറഞ്ഞു.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment