ഫൈസർ വാക്സിൻ ജൂലൈയിൽ 42% മാത്രമേ ഫലപ്രദമായുള്ളൂ എന്ന് പഠന റിപ്പോര്‍ട്ട്

വാഷിംഗ്ടണ്‍: ഫൈസർ പോലുള്ള കോവിഡ് പ്രതിരോധ വാക്സിനുകളുടെ ഫലപ്രാപ്തിയെക്കുറിച്ചുള്ള ആശങ്ക ഉയർത്തി പഠന റിപ്പോര്‍ട്ട്. കോവിഡ് -19 ന്റെ അതിവേഗം പടരുന്ന ഡെൽറ്റ വേരിയന്റിന് ഫൈസര്‍ വാക്സിന്‍ ജൂലൈ മാസത്തില്‍ 42% മാത്രമേ ഫലപ്രാപ്തിയുണ്ടായുള്ളൂ എന്നാണ് പഠനത്തില്‍ തെളിഞ്ഞതെന്ന് ആക്സിയോസിനെ ഉദ്ധരിച്ച് കോര്‍ണേല്‍ വൈറോളജിസ്റ്റ് ജോണ്‍ മൂര്‍ പറഞ്ഞു.

കൊറോണ വൈറസിന്റെ വകഭേദം മൂര്‍ദ്ധന്യാവസ്ഥയിലായിരുന്ന ജൂലൈ മാസത്തില്‍ പിയര്‍ ഡാറ്റാ അവലോകനത്തിലാണ് ഈ കണ്ടെത്തല്‍. എന്നാല്‍, ഇതിന്റെ ആധികാരിതാ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ഇതുവരെ ലഭിച്ചിട്ടില്ല. ഇത് ആശ്ചര്യകരമായ കണ്ടെത്തലാണ്, അതിന്റെ സാധുത ഞങ്ങൾ അംഗീകരിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് സ്ഥിരീകരണം ആവശ്യമാണെന്നും ജോണ്‍ മൂര്‍ പറഞ്ഞു.

ശാസ്ത്രജ്ഞർ ജനുവരി മുതൽ ജൂലൈ വരെ മയോ ക്ലിനിക് ഹെൽത്ത് സിസ്റ്റത്തിൽ ഫൈസർ, മോഡേണ വാക്സിനുകൾ നിരീക്ഷിച്ചുവരികയായിരുന്നു. ഈ കാലയളവില്‍, മൊഡേണ വാസ്ക്സിന്‍ അണുബാധയ്ക്കെതിരെ 86 ശതമാനവും ഫൈസർ 76 ശതമാനവും ഫലപ്രദമാണെന്ന നിഗമനത്തില്‍ അവര്‍ എത്തിച്ചേര്‍ന്നു.

ഫൈസറിന്റെ 85 ശതമാനവുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ 92 ശതമാനം ആശുപത്രി പ്രവേശനം തടയുന്നതിൽ മോഡേണ ഫൈസറിനെ മറികടന്നു.

അണുബാധയ്‌ക്കെതിരെയുള്ള രണ്ട് വാക്സിനുകളുടെയും ഫലപ്രാപ്തി ജൂലൈ മാസത്തിൽ ഗണ്യമായി കുറഞ്ഞു. മോഡേണയും 76 ശതമാനമായി കുറഞ്ഞു, പഠനം പറയുന്നു.

“ഞങ്ങൾക്ക് ഇതുവരെ ലഭ്യമായ ഡാറ്റയെ അടിസ്ഥാനമാക്കി, ഇത് രണ്ട് ഘടകങ്ങളുടെയും സംയോജനമാണ്,” പഠനത്തിന്റെ പ്രധാന രചയിതാവ് വെങ്കി സൗന്ദരരാജൻ പറഞ്ഞു. “ഡെല്‍റ്റ വേരിയന്റ് രൂക്ഷമായി വ്യാപിച്ച പ്രദേശങ്ങളില്‍ ഫൈസർ വാക്സിനെക്കാൾ കൂടുതൽ ഫലപ്രദമായത് മോഡേണ വാക്സിനാണ്,” സൗന്ദരരാജന്‍ പറഞ്ഞു.

ഡെൽറ്റ വേരിയന്റിന്റെ ദ്രുതഗതിയിലുള്ള വ്യാപനം അമേരിക്കയിലെ കേസുകളും ആശുപത്രിവാസവും ആറ് മാസത്തെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിലയിലേക്ക് എത്തിച്ചു.

റെഗുലേറ്ററി അംഗീകാരത്തിന് വിധേയമായ ഒരു തീരുമാനമെടുത്ത് ഏകദേശം 100 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ, ആ വേരിയന്റിന് പ്രതിരോധമായി ഒരു വാക്സിൻ വികസിപ്പിക്കാനും നിർമ്മിക്കാനും കഴിയുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായി ഫൈസർ ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

36 ദശലക്ഷത്തിലധികം അമേരിക്കക്കാർക്ക് ഇതുവരെ കോവിഡ് -19 ബാധിച്ചിട്ടുണ്ട്, പകർച്ചവ്യാധി ആരംഭിച്ചതിനുശേഷം 618,000ത്തിലധികം മരണങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment