പ്രമുഖ അമേരിക്കൻ സെനറ്റർമാരും ബഹിരാകാശയാത്രിക സുനിത വില്യംസും 75 -ാമത് സ്വാതന്ത്ര്യദിനത്തിൽ ഇന്ത്യക്കാർക്ക് ആശംസകൾ നേർന്നു

വാഷിംഗ്ടൺ: റിപ്പബ്ലിക്കൻ ജോൺ കോർണിൻ, ഡെമോക്രാറ്റ് മാർക്ക് വാർണർ എന്നിവരുൾപ്പെടെയുള്ള മികച്ച അമേരിക്കൻ സെനറ്റർമാരും, ബഹിരാകാശയാത്രികയായ സുനിത വില്യംസും ഇന്ത്യയുടെ 75-ാമത് സ്വാതന്ത്ര്യദിനത്തോടനുബന്ധിച്ച് വെള്ളിയാഴ്ച ഇന്ത്യയിലെ ജനങ്ങൾക്കും ഇന്ത്യൻ-അമേരിക്കക്കാർക്കും ആശംസകൾ നേർന്നു. ലോകത്തിലെ രണ്ട് വലിയ ജനാധിപത്യ രാജ്യങ്ങൾ തമ്മിലുള്ള ബന്ധം എന്നത്തേക്കാളും ഇപ്പോൾ പ്രധാനമാണ്. സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ 75 -ാം വർഷത്തിൽ ഇന്ത്യയിലെ ജനങ്ങളെ അഭിനന്ദിക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ രണ്ട് ജനാധിപത്യ രാജ്യങ്ങൾ തമ്മിലുള്ള ബന്ധത്തിന്റെ ശക്തി ഇപ്പോൾ മുമ്പത്തേക്കാളും പ്രാധാന്യമർഹിക്കുന്നതാണെന്ന് ശക്തനായ സെനറ്റ് ഇന്ത്യ കോക്കസിന്റെ സഹ അധ്യക്ഷൻ വാർണർ പറഞ്ഞു. യു എസ് സെനറ്റിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഉഭയകക്ഷി കോക്കസ് ആണിത്.

75 വർഷമായി, ഇന്ത്യ ശക്തവും സുസ്ഥിരവുമായ ജനാധിപത്യമായി ഭാവിയിലേക്ക് നീങ്ങുകയാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കഴിഞ്ഞ 14 മാസത്തെ വെല്ലുവിളികളിലൂടെ ഇന്ത്യയും അമേരിക്കയും ലോകവും കോവിഡ് വെല്ലുവിളി നേരിട്ടു, വാർണർ ഒരു പ്രത്യേക വീഡിയോ സന്ദേശത്തിൽ പറഞ്ഞു. 74 വർഷങ്ങൾക്ക് മുൻപാണ് ഇന്ത്യ ബ്രിട്ടീഷ് ഭരണത്തിൽ നിന്ന് സ്വയം മോചിതയായതും ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ജനാധിപത്യ രാജ്യമായി മാറുന്നതിനുള്ള ദീർഘവും ചരിത്രപരവുമായ യാത്ര ആരംഭിച്ചതെന്ന് സെനറ്റ് ഇന്ത്യ കോക്കസ് കോ-ചെയർ സെനറ്റർ കോർണിൻ പറഞ്ഞു.

സെനറ്റ് ഇന്ത്യ കോക്കസിന്റെ സഹസ്ഥാപകൻ എന്ന നിലയിൽ, അമേരിക്കയും ഇന്ത്യയും തമ്മിലുള്ള ശക്തമായ ബന്ധത്തിന്റെ പ്രാധാന്യം തനിക്ക് നേരിട്ട് അറിയാമെന്ന് കോർണിൻ പറഞ്ഞു. സമീപ വർഷങ്ങളിൽ ഞങ്ങളുടെ ബന്ധം എങ്ങനെ ശക്തിപ്പെട്ടുവെന്ന് കാണുമ്പോൾ ഞാൻ അഭിമാനിക്കുന്നു, അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഇന്ത്യയുടെ സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ 75-ാം വാർഷികം ആഘോഷിക്കുന്നതിൽ ഇന്ത്യയിലെ ജനങ്ങളും ഇന്ത്യൻ-അമേരിക്കക്കാരും പങ്കെടുത്തുകൊണ്ട്, ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ജനാധിപത്യ രാജ്യവും അമേരിക്കയുടെ സുപ്രധാന പങ്കാളിയുമായ ഇന്ത്യയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിൽ അമേരിക്ക അഭിമാനിക്കുന്നുവെന്നും, നമ്മുടെ ഇന്ത്യൻ അമേരിക്കൻ സമൂഹത്തിന്റെ നിരവധി സംഭാവനകൾ ആഘോഷിക്കുന്നതായും സെനറ്റർ റിക്ക് സ്കോട്ട് പറഞ്ഞു.

സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ 75 വർഷത്തെ അഭിനന്ദനങ്ങൾ. നിങ്ങൾക്ക് ഒരു അത്ഭുതകരമായ ആഘോഷം ഉണ്ടെന്ന് ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, സ്കോട്ട് ഒരു വീഡിയോ സന്ദേശത്തിൽ പറഞ്ഞു. സ്വാതന്ത്ര്യദിനാഘോഷങ്ങൾ ആരംഭിക്കുമ്പോൾ ന്യൂജേഴ്‌സിയിലും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഇന്ത്യയിലെ സുഹൃത്തുക്കളുമായി ചേരുന്നതിൽ അഭിമാനമുണ്ടെന്ന് സെനറ്റ് ഫോറിൻ റിലേഷൻസ് കമ്മിറ്റി ചെയർമാൻ സെനറ്റർ റോബർട്ട് മെനെൻഡസ് പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യയുടെ സമ്പന്നമായ പൈതൃകവും നിരവധി ആഗോള സംഭാവനകളും ഞങ്ങൾ തിരിച്ചറിയുന്നു, നമ്മുടെ രാജ്യങ്ങളുടെ ശക്തമായ ബന്ധം കെട്ടിപ്പടുക്കാൻ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധരാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. സ്വാതന്ത്ര്യദിനാശംസകൾ അയച്ചുകൊണ്ട്, സുനിത വില്യംസ് ബഹിരാകാശത്ത് ഇന്ത്യയും അമേരിക്കയും തമ്മിലുള്ള സഹകരണത്തിന്റെ സമ്പന്നമായ ചരിത്രം പരാമർശിച്ചു. ഭൂമിയും ബഹിരാകാശ ശാസ്ത്രവും ഉൾപ്പെടെ വിവിധ മേഖലകളിൽ നാസയും ഐഎസ്ആർഒയും സഹകരിച്ചു. കൂടാതെ, ചന്ദ്രനിലേക്കും ചൊവ്വയിലേക്കും ഉള്ള ഐഎസ്ആർഒയുടെ ദൗത്യങ്ങൾക്ക് ആഴത്തിലുള്ള ബഹിരാകാശ ആശയവിനിമയവും നാവിഗേഷൻ പിന്തുണയും നാസ നൽകിയിട്ടുണ്ട്, അവർ പറഞ്ഞു. സ്ഥലം പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യുന്നത് നമ്മൾ എല്ലാവരും ഒരുമിച്ച് പ്രവർത്തിക്കേണ്ട ഒരു ആഗോള സംരംഭമാണ്. ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെ മനുഷ്യ ബഹിരാകാശ ദൗത്യമായ ഗഗൻയാന്റെ പുരോഗതി പിന്തുടരുന്നതിൽ എനിക്ക് പ്രത്യേക താൽപര്യമുണ്ട്, വില്യംസ് പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment