അമേരിക്കയില്‍ വെളുത്ത വംശജരുടെ എണ്ണം അതിവേഗം കുറയുന്നതായി സെൻസസ് റിപ്പോര്‍ട്ട്

വാഷിംഗ്ടണ്‍: സമീപ വർഷങ്ങളിൽ വെള്ളക്കാരായ അമേരിക്കക്കാരുടെ എണ്ണം അതിവേഗം കുറയുകയും യുഎസിലെ ജനസംഖ്യാ വർദ്ധനവ് പൂർണ്ണമായും ന്യൂനപക്ഷ സമുദായങ്ങളാണ് നയിക്കുന്നതെന്നും യുഎസ് സെൻസസ് ബ്യൂറോയുടെ പുതിയ ഡാറ്റ പറയുന്നു.

അമേരിക്കൻ ജനസംഖ്യയുടെ 58 ശതമാനത്തോളം ഹിസ്പാനിക് ഇതര വെള്ളക്കാരാണെന്ന് വ്യാഴാഴ്ച പുറത്തുവിട്ട ഡാറ്റ കാണിക്കുന്നു. 1776-ൽ അമേരിക്ക സ്ഥാപിതമായതിനുശേഷം ആദ്യമായി ഈ കണക്ക് 60 ശതമാനത്തിൽ താഴെയായതായി ഡാറ്റയില്‍ പറയുന്നു.

യുഎസിലെ വെള്ളക്കാരുടെ എണ്ണം എത്ര വേഗത്തിലാണ് കുറയുന്നതെന്ന് മുമ്പത്തെ സര്‍‌വേ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ കാണിക്കുന്നു. 2000-ലെ സെൻസസ് അനുസരിച്ച്, ഹിസ്പാനിക് ഇതര വെള്ളക്കാർ അമേരിക്കൻ ജനസംഖ്യയുടെ 69 ശതമാനത്തിൽ കൂടുതലായിരുന്നു. 2010-ൽ 63.7 ശതമാനമായി.

വെള്ളക്കാരുടെ എണ്ണം കുറയുന്നത് പ്രായമായ ജനസംഖ്യാ ശാസ്‌ത്രത്തിൽ നിന്നാണെന്നാണ് വിദഗ്ദ്ധരും ജനസംഖ്യാ ശാസ്‌ത്രജ്ഞരും പറയുന്നത്. ഇത് പിന്നീട് ജീവിതത്തിൽ കുട്ടികളുടെ ജനനം ഗണ്യമായി കുറയാന്‍ കാരണമായി.

വെള്ളക്കാരെ സംബന്ധിച്ച്, നിങ്ങൾ അവരെ എങ്ങനെ എണ്ണിയാലും, 2010 മുതൽ ജനന നിരക്ക് കുറഞ്ഞുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് ബ്രൂക്കിംഗ്സ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂഷനിലെ സീനിയർ ഡെമോഗ്രാഫർ വില്യം ഫ്രേ പറഞ്ഞു.

ഹിസ്പാനിക് അല്ലെങ്കിൽ ലാറ്റിൻ അമേരിക്കക്കാർ ക്രമാനുഗതമായി 62.1 ദശലക്ഷമായി വളർന്നു, അല്ലെങ്കിൽ ജനസംഖ്യയുടെ 18.7 ശതമാനം. 2000 ൽ 12.6 ശതമാനവും 2010 ലെ കണക്കിൽ 16.4 ശതമാനവുമാണ് ഡാറ്റയില്‍ കാണിക്കുന്നത്. നേരത്തെയുള്ള കണക്കുകൾ പ്രകാരം അമേരിക്കയിലെ ജനങ്ങളിൽ മുക്കാൽ ഭാഗവും അമേരിക്കയില്‍ തന്നെ പ്രസവിച്ചവരിൽ നിന്നാണ്. വർദ്ധനവിന്റെ നാലിലൊന്ന് മാത്രമാണ് രാജ്യത്ത് പ്രവേശിച്ച പുതിയ കുടിയേറ്റക്കാർ.

കഴിഞ്ഞ ദശകത്തിൽ, ഏഷ്യൻ അമേരിക്കക്കാർ മറ്റേതൊരു ന്യൂനപക്ഷ വിഭാഗത്തേക്കാളും വേഗത്തിൽ 24 ദശലക്ഷമായി വളർന്നു. 2010 മുതൽ ഏകദേശം 20 ശതമാനം വർദ്ധനവ്. എന്നിരുന്നാലും, കുടിയേറ്റത്തിൽ നിന്നാണ് വളർച്ചയുടെ ഭൂരിഭാഗവും ഉണ്ടായത്.

“യുഎസ് ജനസംഖ്യ നമ്മൾ മുമ്പ് കണക്കുകൂട്ടിയതിനേക്കാള്‍ കൂടുതൽ വര്‍ഗ – വംശീയപമായി വൈവിധ്യപൂർണ്ണമാണെന്ന് സെൻസസ് ബ്യൂറോയുടെ ജനസംഖ്യാ വിഭാഗത്തിലെ വര്‍ഗ – വംശീയ ഔട്ട്റീച്ച് ഡയറക്ടർ നിക്കോളാസ് ജോൺസ് പറഞ്ഞു.

മൊത്തത്തിൽ, ജനസംഖ്യാ വളർച്ച അമേരിക്കയിൽ മന്ദഗതിയിലായി. രാജ്യത്തിന്റെ ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും മന്ദഗതിയിലുള്ളതാണിത്. കഴിഞ്ഞ ദശകത്തിൽ രാജ്യത്തെ ജനസംഖ്യ 7.4 ശതമാനം വർദ്ധിച്ചു. 1930 കൾക്ക് ശേഷമുള്ള ഏത് ദശകത്തേക്കാളും കുറഞ്ഞ നിരക്കാണിത്.

കഴിഞ്ഞ ദശകത്തിൽ, പകുതിയിലധികം അമേരിക്കൻ കൗണ്ടികളിൽ ജനിച്ചതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ ആളുകൾ മരിച്ചു. ഗ്രാമ പ്രദേശങ്ങളിൽ സ്വാഭാവികമായ കുറവുണ്ടായപ്പോൾ, നഗരപ്രദേശങ്ങളിലും അത് കുറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment