കാബൂള്‍ പിടിച്ചെടുത്ത താലിബാനികളില്‍ മലയാളികളോ? ശശി തരൂര്‍ ട്വിറ്ററില്‍ പങ്കുവെച്ച വീഡിയോയില്‍ മലയാളി ശബ്ദം!

ന്യൂഡല്‍ഹി: ട്വിറ്ററിൽ പങ്കുവച്ച വീഡിയോയിൽ നിന്ന് ഞായറാഴ്ച കാബൂൾ പിടിച്ചെടുത്ത താലിബാൻ പോരാളികളുടെ സംഘത്തിൽ കുറഞ്ഞത് രണ്ട് മലയാളികളെങ്കിലും ഉണ്ടെന്ന് ശശി തരൂർ.

കാബൂൾ പിടിച്ചെടുത്തതിന് ശേഷം താലിബാന്റെ ഒരു ആഘോഷ വീഡിയോയിൽ മലയാളി താലിബാനികള്‍ ഉണ്ടെന്ന് ശശി തരൂര്‍ എം‌പി സംശയം പ്രകടിപ്പിച്ചു.

വീഡിയോയില്‍ ഒരാൾ 9-സെക്കൻഡിൽ “സംസരിക്കട്ടെ” എന്നു പറയുന്നത് കേള്‍ക്കാം. റമീസ് എന്ന പേരിൽ ഒരു ട്വിറ്റർ അക്കൗണ്ടിലാണ് ആദ്യം ഈ വീഡിയോ പങ്കുവെച്ചിട്ടുള്ളത്. താലിബാൻ റാങ്കിൽ കേരള വംശജരായ പോരാളികൾ ഇല്ലെന്ന് റമീസ് പിന്നീട് വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. “അവർ ബ്രാഹ്വി സംസാരിക്കുന്ന സാബുൾ പ്രവിശ്യയിൽ നിന്നുള്ള ബലൂച് ആണ്, ബ്രാവീ ഭാഷ അവർക്കിടയിൽ വ്യാപകമായി സംസാരിക്കുന്നു. തെലുങ്ക്, തമിഴ്, മലയാളം മുതലായവയോട് വളരെ സാമ്യമുള്ള ഒരു ദ്രാവിഡ ഭാഷയാണ്,” സംഘട്ടന പത്രപ്രവർത്തനത്തിൽ താൽപ്പര്യമുണ്ടെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്ന റമീസ് എഴുതി.

“ഇത് ശരിക്കും രസകരമാണ്.. ഭാഷാശാസ്ത്രജ്ഞർക്ക് മാത്രമേ ഇത് മനസ്സിലാക്കാൻ കഴിയൂ. പക്ഷേ, വഴിതെറ്റിയ മലയാളികൾ താലിബാനിൽ ചേർന്നിട്ടുണ്ട്. അതിനാൽ ആ സാധ്യത പൂർണ്ണമായും തള്ളിക്കളയാനാവില്ല,” സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ കടുത്ത രോഷത്തോടെ അദ്ദേഹം എഴുതി.

നേരത്തെ നിരവധി മലയാളികള്‍ ഭീകര സംഘടനകളില്‍ ചേരാന്‍ കേരളത്തില്‍ നിന്ന് അഫ്ഗാനിലെത്തിയിരുന്നു. ഇതില്‍ ജയിലിലായ പലരെയും ഇപ്പോള്‍ ഭീകരര്‍ മോചിപ്പിച്ചതായും റിപ്പോര്‍ട്ടുകളുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Related posts

Leave a Comment