സ്ത്രീകൾക്ക് എൻഡിഎ പരീക്ഷ എഴുതാൻ കോടതി അനുമതി; വിജ്ഞാപനം പുറപ്പെടുവിക്കാൻ യു‌പി‌എസ്‌സിയ്ക്ക് നിര്‍ദ്ദേശം

 

ന്യൂഡൽഹി: ലിംഗസമത്വത്തിലേക്കുള്ള ഒരു സുപ്രധാന ചുവടുവെപ്പായി, ദേശീയ പ്രതിരോധ അക്കാദമിയിൽ (എൻഡിഎ) പ്രവേശനത്തിനായി സെപ്റ്റംബർ 5 -ന് നടക്കുന്ന പരീക്ഷയിൽ പങ്കെടുക്കാൻ യോഗ്യരായ സ്ത്രീകൾക്ക് സുപ്രീം കോടതി അനുമതി നൽകി. ഇതോടൊപ്പം, ഈ ഉത്തരവ് കണക്കിലെടുത്ത് ഉചിതമായ വിജ്ഞാപനം പുറപ്പെടുവിക്കാനും അതിന് ഉചിതമായ പ്രചരണം നൽകാനും യൂണിയൻ പബ്ലിക് സർവീസ് കമ്മീഷന് (യുപിഎസ്‌സി) കോടതി നിർദ്ദേശം നൽകി.

എന്നിരുന്നാലും, പരീക്ഷയുടെ ഫലം ഹർജിയുടെ അന്തിമ തീരുമാനത്തിന് വിധേയമായിരിക്കുമെന്ന് സുപ്രീം കോടതി പറഞ്ഞു.

കുഷ് കല്‍‌റയുടെ ഹര്‍ജിയിലാണ് ജസ്റ്റിസ് സഞ്ജയ് കിഷൻ കൗൾ, ജസ്റ്റിസ് ഹൃഷികേശ് റോയ് എന്നിവരടങ്ങിയ ബെഞ്ച് ഈ ഇടക്കാല ഉത്തരവ് നൽകിയത്. യോഗ്യതയുള്ള വനിതാ ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾക്ക് ‘നാഷണൽ ഡിഫൻസ് അക്കാദമിയിലും നേവൽ അക്കാദമി പരീക്ഷയിലും’ പങ്കെടുക്കാനും എൻഡിഎയിൽ പരിശീലനം നേടാനും അനുവദിക്കാൻ ബന്ധപ്പെട്ട അധികാരികൾക്ക് നിർദ്ദേശം നൽകണമെന്ന് ഹര്‍ജിയില്‍ അഭ്യർത്ഥിച്ചിട്ടുണ്ടായിരുന്നു.

യൂണിയൻ പബ്ലിക് സർവീസ് കമ്മീഷൻ (യുപിഎസ്‌സി) ഉത്തരവ് കണക്കിലെടുത്ത് ഉചിതമായ വിജ്ഞാപനം പുറപ്പെടുവിക്കാനും അതിന് ഉചിതമായ പ്രചരണം നൽകാനും ബെഞ്ച് നിർദ്ദേശിച്ചു.

കേസ് കേൾക്കുന്നതിനിടെ, കൽറയ്ക്ക് വേണ്ടി ഹാജരായ മുതിർന്ന അഭിഭാഷകൻ ചിന്മയ് പ്രദീപ് ശർമ്മ ചൊവ്വാഴ്ച കേന്ദ്രത്തിന്റെ എതിർ സത്യവാങ്മൂലം സ്വീകരിച്ചതായി പറഞ്ഞു. ഈ സത്യവാങ്മൂലത്തിൽ ഇത് തികച്ചും നയപരമായ തീരുമാനമാണെന്നും കോടതി അതിൽ ഇടപെടരുതെന്നും സർക്കാർ പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്.

കരസേനയിലും നാവികസേനയിലും സ്ത്രീകൾക്ക് സ്ഥിരം കമ്മീഷൻ നൽകാനുള്ള തീരുമാനത്തിന് ശേഷവും സർക്കാർ ഈ ദിശയിലേക്ക് നീങ്ങുന്നത് എന്തുകൊണ്ടാണെന്ന് ബെഞ്ച് അഡീഷണൽ സോളിസിറ്റർ ജനറൽ ഐശ്വര്യ ഭട്ടിയോട് ചോദിച്ചു.

ഇത് ഇപ്പോൾ അടിസ്ഥാനരഹിതമാണ്. ഇത് അസംബന്ധമാണെന്ന് ഞങ്ങൾ കാണുന്നു. ജുഡീഷ്യൽ ഉത്തരവ് വന്നതിന് ശേഷം സൈന്യം നടപടിയെടുക്കുമോ? നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ ഞങ്ങൾ ഒരു ഓർഡർ നൽകാം. ഉത്തരവ് പാസാക്കിയില്ലെങ്കിൽ, സൈന്യം സ്വമേധയാ എന്തെങ്കിലും ചെയ്യുമെന്ന് വിശ്വസിക്കാനാവില്ലെന്നും കോടതി പറഞ്ഞു. നിരവധി സ്ത്രീകൾക്ക് സൈന്യം സ്ഥിരം കമ്മീഷൻ (പിസി) അനുവദിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ഭട്ടി പറഞ്ഞു.

ഈ സാഹചര്യത്തിൽ എൻഡിഎ, ഇന്ത്യൻ മിലിട്ടറി അക്കാദമി (ഐഎംഎ), ഓഫീസേഴ്സ് ട്രെയിനിംഗ് അക്കാദമി (ഒടിഎ) എന്നിങ്ങനെ സൈന്യത്തിൽ നിരവധി പ്രവേശന രീതികളുണ്ടെന്നും, സ്ത്രീകൾക്ക് ഒടിഎ, ഐഎംഎ എന്നിവയിലൂടെ സേനയിൽ പ്രവേശിക്കാമെന്നും ഭാട്ടി പറഞ്ഞു.

എൻഡിഎയിൽ സ്ത്രീകൾക്ക് അനുമതിയില്ലെന്നത് നയപരമായ തീരുമാനമാണെന്ന് ഭാട്ടി പറഞ്ഞു. ഇക്കാര്യത്തിൽ, ലിംഗവിവേചനത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് ഈ നയ തീരുമാനമെന്ന് സുപ്രീം കോടതി ഭട്ടിയോട് പറഞ്ഞു.

“സുപ്രീം കോടതിയുടെ വിധി കണക്കിലെടുത്ത് ഇക്കാര്യത്തിൽ ക്രിയാത്മക വീക്ഷണം സ്വീകരിക്കാൻ കേന്ദ്രത്തോട് ഞങ്ങൾ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു, “ബെഞ്ച് പറഞ്ഞു.

ജുഡീഷ്യൽ ഉത്തരവുകളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നതിനുപകരം സ്വന്തമായി പ്രവർത്തിക്കാൻ സൈന്യത്തെ പ്രേരിപ്പിക്കുകയാണ് തങ്ങളുടെ ശ്രമമെന്ന് ബെഞ്ച് പറഞ്ഞു.

ഒരു നയപരമായ കാര്യമാണെങ്കിൽ പോലും, സർക്കാർ മറ്റ് രണ്ട് വഴികളിലൂടെ സ്ത്രീകളെ പ്രവേശിപ്പിക്കാൻ അനുവദിക്കുകയാണെന്നും, പിന്നെ എന്തുകൊണ്ടാണ് മൂന്നാമത്തെ വഴി വേണ്ടെന്ന് പറയുന്നതെന്നും സുപ്രീം കോടതി ഭട്ടിയോട് ചോദിച്ചു.

കരസേനയിൽ 10 ശാഖകളിൽ മാത്രമാണ് സ്ത്രീകൾക്ക് സ്ഥിരം കമ്മീഷൻ നൽകുന്നതെന്നും വ്യോമസേനയിൽ അവരെ ഫൈറ്റർ പൈലറ്റുകളായി റിക്രൂട്ട് ചെയ്യുന്നുണ്ടെന്നും ഭട്ടി പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment