സർക്കാർ പരിപാടിയിൽ ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിക്കപ്പെട്ട കുട്ടികളെ മണിക്കൂറുകളോളം വെയിലത്ത് ഇരുത്തി; മധ്യപ്രദേശ് ചീഫ് സെക്രട്ടറിക്ക് നോട്ടീസ്

ഭോപ്പാൽ: മധ്യപ്രദേശിലെ വിദിഷ ജില്ലാ ആശുപത്രിയിലെ ഓക്സിജൻ പ്ലാന്റിന്റെ ഉദ്ഘാടന പരിപാടിയിൽ ജനക്കൂട്ടത്തെ അണിനിരത്തുന്നതിനായി കുട്ടികളെ രണ്ട് മണിക്കൂറോളം കടുത്ത ചൂടിൽ നിർബന്ധിച്ച് ചികിത്സയ്ക്കായി പ്രവേശിപ്പിച്ചതായി ആരോപണം.

പരിപാടിയുടെ നിരവധി വീഡിയോകൾ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വൈറലായി. ഇതിനെ തുടർന്ന് ദേശീയ ബാലാവകാശ സംരക്ഷണ കമ്മീഷൻ (NCPCR) മധ്യപ്രദേശ് ചീഫ് സെക്രട്ടറി ഇക്ബാൽ സിംഗ് ബെയിൻസിന് നോട്ടീസ് നൽകി. ഏഴ് ദിവസത്തിനകം അന്വേഷണം നടത്തി കുറ്റക്കാർക്കെതിരെ നടപടിയെടുക്കാൻ ബാലാവകാശ സമിതി ചീഫ് സെക്രട്ടറി ബെയിൻസിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

മുഖ്യമന്ത്രി ശിവരാജ് സിംഗ് ചൗഹാനാണ് ആശുപത്രിയിലെ ഈ ഓക്സിജൻ പ്ലാന്റ് ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തത്.

“ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിക്കപ്പെട്ട കുട്ടികളെ രണ്ട് മണിക്കൂറോളം ചുട്ടുപൊള്ളുന്ന വെയിലിൽ ഇരുത്തി. ഇത് പ്രഥമദൃഷ്ട്യാ ജുവനൈൽ ജസ്റ്റിസ് (കുട്ടികളുടെ സംരക്ഷണവും അവകാശങ്ങളും) വകുപ്പ് 75 ന്റെ ലംഘനമാണ്,” എൻസിപിസിആർ ചെയർമാൻ പ്രിയങ്ക് കാനുങ്കോ പുറത്തിറക്കിയ നോട്ടീസിൽ പറയുന്നു.

ആരാണ് ഇത് ചെയ്തതെന്ന് കണ്ടെത്താൻ ഞങ്ങൾ അന്വേഷിക്കുന്നുണ്ട്. പക്ഷേ പ്രോഗ്രാം ഏകദേശം 45 മിനിറ്റ് മാത്രമേ ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളൂ. അതുകൊണ്ട് കുട്ടികളെ രണ്ട് മണിക്കൂർ ഇരിക്കാൻ പ്രേരിപ്പിച്ചില്ലെന്ന് വിദിഷ ചീഫ് മെഡിക്കല്‍ ആന്റ് ഹെല്‍ത്ത് ഓഫീസര്‍ അഖണ്ഡ് പ്രതാപ് സിംഗ് പറഞ്ഞു.

“ഈ പ്രോഗ്രാമിൽ ഉൾപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന ആളുകളിൽ നിന്ന് എനിക്ക് വീഡിയോകൾ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. അതിൽ കുട്ടികൾ ഇരിക്കുന്നത് കാണാം. ഈ വീഡിയോ കണ്ടതിൽ വിഷമമുണ്ട്. അതിനാൽ ഞങ്ങൾ അന്വേഷണത്തിന് ഉത്തരവിടുകയും ഇതിന് ഉത്തരവാദികളായവർക്കെതിരെ നടപടിയെടുക്കാൻ ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു,” പ്രിയങ്ക് കാനുങ്കോ പറഞ്ഞു.

പരിപാടി ആരംഭിക്കാനിരിക്കെ, എംഎൽഎ ഉമാകാന്ത് ശർമ്മ കന്യക പൂജയ്ക്ക് ഒരു പെൺകുട്ടിയുമില്ലെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ഞങ്ങൾ ഒരു പെൺകുട്ടിയെ പ്രോഗ്രാമിലേക്ക് കൊണ്ടുവരാൻ ശ്രമിച്ചു, ഈ ആശയക്കുഴപ്പത്തിൽ ഒരാൾ വാർഡിൽ നിന്ന് കുട്ടികളെ വിളിപ്പിക്കുകയായിരുന്നു എന്ന് ജില്ലാ സി‌എം‌ഒ അഖണ്ഡ് പ്രതാപ് സിംഗ് പറഞ്ഞു. ചില കുട്ടികൾ അവരുടെ മാതാപിതാക്കളോടൊപ്പം പരിപാടിക്ക് വന്നതാകാനും സാധ്യതയുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ജുവനൈല്‍ ജസ്റ്റിസ് ആക്ടിലെ സെക്ഷൻ 75 ലംഘിക്കുന്നവർക്ക് മൂന്നു വർഷം വരെ തടവുശിക്ഷയോ അല്ലെങ്കിൽ ഒരു ലക്ഷം രൂപ പിഴയോ രണ്ടും കൂടിയോ ലഭിക്കാവുന്നതാണ്.

സംസ്ഥാന ബിജെപി പ്രസിഡന്റ് വി ഡി ശർമ്മയും മറ്റ് മന്ത്രിമാരും ചേർന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി ചൗഹാൻ 10 ഓക്സിജൻ പ്ലാന്റുകൾ ശനിയാഴ്ച ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment