നാളെ വിശുദ്ധ കഅബ കഴുകൽ ചടങ്ങ് (വീഡിയോ)

മക്ക: ഈ വർഷത്തെ വിശുദ്ധ കഅബ കഴുകൽ ചടങ്ങ് നാളെ നടക്കുമെന്ന് ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. എല്ലാ വർഷവും പുതിയ ഹിജ്റ വർഷത്തിലെ മുഹറം മാസത്തിൽ അവസാനത്തെ പ്രവാചകൻ മുഹമ്മദ് (സ) യുടെ അനുയായികൾ കഅ്ബ കഴുകി വൃത്തിയാക്കിയതിന്റെ ഓർമ്മയ്ക്കായാണ് ഈ ചടങ്ങ് നടക്കുന്നത്.

ശുഭ പ്രാർത്ഥനയ്ക്ക് ശേഷം, കഅബയുടെ ഉൾഭാഗവും മതിലുകളും വിശുദ്ധ സംസം വെള്ളവും ശുദ്ധമായ പനിനീർ വെള്ളവും കലർത്തിയാണ് കഴുകുന്നത്. കഅ്ബയുടെ ആന്തരിക മതിലും തൂണുകളും പനിനീരിൽ നനച്ച തുണി ഉപയോഗിച്ച് തുടച്ച് സുഗന്ധവ്യഞ്ജനങ്ങൾ കൊണ്ട് അഭിഷേകം ചെയ്യുന്നു. ഈ വർഷത്തെ ചടങ്ങുകൾ വിശുദ്ധ കഅ്ബയുടെ പ്രദക്ഷിണത്തോടും പ്രാർത്ഥനകളുടെ പ്രകടനത്തോടും കൂടി അവസാനിക്കും.

ചടങ്ങിൽ മക്ക ഗവർണർ, ഹറം ഓഫീസ് മേധാവികൾ, ഹറമിലെ ഇമാമുകൾ, മന്ത്രിമാർ, പണ്ഡിതർ എന്നിവർ പങ്കെടുക്കും. കോവിഡ് മുൻകരുതൽ നടപടികള്‍ പാലിച്ചുകൊണ്ടായിരിക്കും ചടങ്ങുകള്‍ നടക്കുക.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment