ബൈഡന് വോട്ടു ചെയ്തതില്‍ ഖേദിക്കുന്നതായി ബഹുഭൂരിപക്ഷം വോട്ടര്‍മാര്‍ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നതായി സര്‍‌വേ റിപ്പോര്‍ട്ട്

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: അഫ്ഗാൻ തലസ്ഥാനം താലിബാൻ പിടിച്ചെടുത്തത് അമേരിക്കയുടെ അന്താരാഷ്ട്ര പ്രതിച്ഛായയെ പ്രതികൂലമായി ബാധിച്ചെന്നു മാത്രമല്ല, പ്രസിഡന്റ് ബൈഡന്റെ പൊതുജന പിന്തുണ കുത്തനെ കുറയുകയും ചെയ്തു. “റാസ്മുസ്സൻ റിപ്പോർട്ട്” ഒരു സർവേയുടെ ഫലങ്ങൾ നേരത്തെ പുറത്തുവിട്ടിരുന്നു. ഇത് ഗണ്യമായ എണ്ണം വോട്ടർമാർ ബൈഡന് വോട്ട് ചെയ്തതിൽ ഖേദിക്കുന്നുവെന്ന് കാണിച്ചു. 2020 -ലെ പൊതുതെരഞ്ഞെടുപ്പ് ഇപ്പോൾ വീണ്ടും നടന്നാൽ ട്രംപ് വൻ വിജയം നേടുമായിരുന്നു എന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പരാമര്‍ശിക്കുന്നു.

റാസ്മുസ്സൻ റിപ്പോർട്ട് ഈ മാസം 16 മുതൽ 17 വരെ 1,000 അമേരിക്കൻ വോട്ടർമാരിലാണ് സർവേ നടത്തിയത്. ഇപ്പോൾ പ്രസിഡന്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടന്നാൽ, 37% അമേരിക്കൻ വോട്ടർമാർ ബൈഡന് വോട്ട് ചെയ്യും; 43% ആളുകൾ ട്രംപിന് വോട്ട് ചെയ്യും; മറ്റ് സ്ഥാനാർത്ഥികൾക്ക് വോട്ട് ചെയ്യുമെന്ന് 14% ആളുകൾ പറയുന്നു.

കഴിഞ്ഞ വർഷം നടന്ന പൊതു തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ബൈഡന് വോട്ട് ചെയ്ത 12% വോട്ടർമാർ ഇപ്പോൾ തങ്ങളുടെ വോട്ടിൽ ഖേദിക്കുന്നുവെന്ന് പറയുന്നു; ഇതിനു വിപരീതമായി, ട്രംപ് വോട്ടർമാരിൽ 2% മാത്രമാണ് ഇപ്പോൾ തങ്ങളുടെ വോട്ടിൽ ഖേദിക്കുന്നത്.

സര്‍‌വേ പ്രകാരം, ഇപ്പോൾ വീണ്ടും വോട്ട് ചെയ്താൽ ട്രംപ് വിജയിക്കും. കഴിഞ്ഞ വർഷം ബൈഡന് വോട്ട് ചെയ്ത വോട്ടർമാരിൽ 79% പേർ മാത്രമേ അദ്ദേഹത്തിന് വോട്ട് ചെയ്യൂ, 7% ട്രംപിലേക്ക് മാറും. 10% മറ്റ് സ്ഥാനാർത്ഥികളിലേക്ക് മാറും; കഴിഞ്ഞ വർഷം, ട്രംപിന് വോട്ട് ചെയ്ത 81% വോട്ടർമാർ ഇപ്പോഴും അദ്ദേഹത്തിന് വോട്ട് ചെയ്യുമെന്ന് പറയുന്നു. ട്രംപിനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നത് തുടരും. 2% മാത്രമേ ബൈഡനിലേക്ക് മാറുകയുള്ളൂ. 12% മറ്റ് സ്ഥാനാർത്ഥികളിലേക്ക് മാറും. കഴിഞ്ഞ വർഷം മറ്റ് സ്ഥാനാർത്ഥികൾക്ക് വോട്ട് ചെയ്ത വോട്ടർമാരിൽ 7% മാത്രമേ ബൈഡനിലേക്ക് മാറുകയുള്ളൂ; 21% ട്രംപിന് വോട്ട് ചെയ്യും.

സ്ത്രീ വോട്ടർമാരെക്കാൾ തെറ്റായ വോട്ട് ചെയ്തതിൽ ഖേദം പ്രകടിപ്പിക്കാൻ പുരുഷ വോട്ടർമാർ കൂടുതൽ സന്നദ്ധരാണെന്ന് സർവേ കണ്ടെത്തി. 40 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള വോട്ടർമാരും പഴയ വോട്ടർമാരെ അപേക്ഷിച്ച് തെറ്റായ വോട്ട് ചെയ്തതിൽ ഖേദം പ്രകടിപ്പിച്ചു.

ആഫ്രിക്കൻ-അമേരിക്കൻ വോട്ടർമാരും (14%) മറ്റ് ന്യൂനപക്ഷങ്ങളും (15%) വെള്ളക്കാരേക്കാൾ (5%) 2020 ലെ പ്രസിഡന്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഖേദിക്കുന്നുവെന്ന് പറയാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

കഴിഞ്ഞ വർഷം പ്രസിഡന്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ വോട്ട് ചെയ്തതിൽ ഖേദം പ്രകടിപ്പിച്ച വോട്ടർമാരിൽ ഭൂരിപക്ഷവും (51%) അടുത്ത തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഇന്ന് നടന്നാൽ ട്രംപിന് വോട്ട് ചെയ്യുമെന്ന് പറഞ്ഞപ്പോൾ 26% പേർ മാത്രമാണ് ബൈഡന് വോട്ട് ചെയ്യുമെന്ന് പറഞ്ഞത്. 16 % പേര്‍ മറ്റ് ചില സ്ഥാനാർത്ഥികൾക്ക് വോട്ട് ചെയ്യും.

അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ താലിബാന്റെ പെട്ടെന്നുള്ള നിയന്ത്രണത്തിന്റെ ഉത്തരവാദിത്തം ഒഴിവാക്കാനുള്ള ബൈഡന്റെ ശ്രമത്തിനും തിരിച്ചടി നേരിട്ടു. ഭൂരിഭാഗം വോട്ടർമാരും അത് മുഖവിലയ്ക്കെടുത്തിട്ടില്ല.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment