കോവിഡ് കേസുകൾ കുറയുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ ഇന്ത്യൻ പാസ്‌പോർട്ട് ഉടമകള്‍ക്ക് ടൂറിസ്റ്റ് വിസ നല്‍കുമെന്ന് യുഎഇ

ദുബായ്: ഇന്ത്യൻ പാസ്പോർട്ട് ഉടമകൾക്ക് ടൂറിസ്റ്റ് വിസ ലഭിക്കുന്നതിന് യു എ ഇ ഗ്രീൻ സിഗ്നൽ നൽകി. കഴിഞ്ഞ 14 ദിവസത്തിനിടയില്‍ സ്വന്തം രാജ്യത്തേക്ക് യാത്ര ചെയ്യാത്ത ഇന്ത്യൻ പാസ്പോർട്ട് ഉടമകൾക്ക് ടൂറിസ്റ്റ് വിസ നൽകുമെന്ന് ഔദ്യോഗിക വൃത്തങ്ങളെ ഉദ്ധരിച്ച് ഗൾഫ് ന്യൂസ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. ഇന്ത്യയ്ക്കു പുറമേ, നേപ്പാൾ, നൈജീരിയ, പാകിസ്താന്‍, ശ്രീലങ്ക, ഉഗാണ്ട എന്നിവയും ഈ സൗകര്യം വിപുലീകരിച്ച രാജ്യങ്ങളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

രാജ്യത്തെത്തുന്ന എല്ലാ വിനോദസഞ്ചാരികളും ഒരു RTPCR ടെസ്റ്റ് നടത്തേണ്ടതുണ്ട്. യുഎഇയിൽ പ്രവേശിച്ചതിന് ശേഷം ഒൻപതാം ദിവസം ജനങ്ങളും ടെസ്റ്റ് ഏറ്റെടുക്കേണ്ടതുണ്ട്. അബുദാബിയിലെത്തുന്ന യാത്രക്കാർ 10 ദിവസം ക്വാറന്റൈനിൽ കഴിയുകയും ക്വാറന്റൈൻ കാലയളവിൽ വൈദ്യശാസ്ത്രപരമായി അംഗീകരിച്ച റിസ്റ്റ്ബാൻഡ് ധരിക്കുകയും ചെയ്യണമെന്ന് നിബന്ധനയുണ്ട്. നിലവിൽ, കോവിഡ് -19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെ തുടർന്ന് യുഎഇ പൗരന്മാർക്കും ട്രാൻസിറ്റ് യാത്രക്കാർക്കും മാത്രമേ യുഎഇയിലേക്ക് പറക്കാൻ അനുവാദമുള്ളൂ. കോവിഡ് കേസുകൾ കുറയുന്നതോടെയാണ് യു.എ.ഇ. നിയന്ത്രണങ്ങളിൽ ഇളവ് വരുത്തിയത്.

യുഎഇ സർക്കാരിന്റെ കണക്കനുസരിച്ച്, ഓഗസ്റ്റ് 22 വരെ, രാജ്യത്ത് 1076 കൊറോണ വൈറസ് കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു, മൊത്തം കോവിഡ് -19 കേസുകളുടെ എണ്ണം 709,378 ആണ്. രാജ്യത്ത് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട മൊത്തം മരണങ്ങളുടെ എണ്ണം 2,020 ആണ്. നിലവിൽ, മൊത്തം സജീവ കേസുകളുടെ എണ്ണം 16,432 ആണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment