ജാതി അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സെൻസസ്; നിതീഷ് കുമാറിന്റെ നേതൃത്വത്തില്‍ 10 രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികളുടെ പ്രതിനിധി സംഘം പ്രധാന മന്ത്രിയെ കാണുന്നു

ന്യൂഡൽഹി: ജാതി അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സെൻസസ് വേണമെന്ന ആവശ്യവുമായി ബിഹാർ മുഖ്യമന്ത്രി നിതീഷ് കുമാറിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള 10 രാഷ്ട്രീയകക്ഷി സംഘം പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയെ കാണും. കൂടിക്കാഴ്ച നാളെ രാവിലെ 11 മണിക്ക് നടക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ബീഹാർ നിയമസഭയിലെ പ്രതിപക്ഷ നേതാവായ തേജസ്വി യാദവും പ്രതിനിധി സംഘത്തിന്റെ ഭാഗമാകും.

“ഞങ്ങൾ (10 വ്യത്യസ്ത കക്ഷികളുടെ പ്രതിനിധികൾ അടങ്ങുന്ന ഒരു പ്രതിനിധി സംഘം) നാളെ രാവിലെ 11 മണിക്ക് ജാതി അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സെൻസസ് എന്ന ഞങ്ങളുടെ ആവശ്യവുമായി പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയെ കാണും … ജാതി അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സെൻസസ് ബീഹാറിന് മാത്രമല്ല, രാജ്യത്തെ മുഴുവൻ ജനങ്ങളും ഇതിൽ നിന്ന് പ്രയോജനം നേടും,” പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയുമായുള്ള കൂടിക്കാഴ്ചയ്ക്ക് മുമ്പ് നിതീഷ് കുമാർ പറഞ്ഞു.

മുമ്പ് പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയുമായി ഇക്കാര്യം അദ്ദേഹം ചർച്ച ചെയ്തിരുന്നു. പി‌എം‌ഒയുമായി വിഷയം ഏറ്റെടുക്കാൻ തേജസ്വി യാദവും കുമാറിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. മുമ്പ്, ജാതി അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സെൻസസ് നടത്താൻ കേന്ദ്രം തയ്യാറായില്ലെങ്കിൽ, സംസ്ഥാനം അത് സ്വന്തമായി നടത്തുമെന്ന് പറയുന്ന പരിധി വരെ അദ്ദേഹം പോയിരുന്നു.

“ഞങ്ങൾക്ക് ഒരു ജാതി അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സെൻസസ് വേണം, അത് ഞങ്ങളുടെ ദീർഘകാലത്തെ ആവശ്യമാണ്. ജാതി അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സെൻസസ് എല്ലാ ജാതികളെയും അവരുടെ കൃത്യമായ സംഖ്യകൾ നേടാൻ സഹായിക്കും, അങ്ങനെ നയങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കാൻ കഴിയും. ജാതി സെൻസസ് എല്ലാവരുടെയും താൽപ്പര്യമാണ്. രാജ്യത്തിന്റെ പ്രയോജനത്തിനായി, ജാതി സെൻസസ് സംബന്ധിച്ച് തീരുമാനമെടുക്കേണ്ടത് കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ ജോലിയാണ്, ഇത് ഒരു രാഷ്ട്രീയ പ്രശ്നമല്ല, സാമൂഹിക പ്രശ്നമാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ജാതി അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സെൻസസ് വേണമെന്ന ആവശ്യം ദീർഘകാലമായി നിലനിൽക്കുന്നു. മുൻ ഉത്തർപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി അഖിലേഷ് യാദവും ജാതി അടിസ്ഥാനത്തിലുള്ള സെൻസസ് വേണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. അടുത്തിടെ, എൻസിപി തലവൻ ശരത് പവാറും ജാതി അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സെൻസസ് ആവശ്യത്തെ പിന്തുണച്ചിരുന്നു.

എസ് സി, എസ്ടി വിഭാഗങ്ങൾ ഒഴികെയുള്ള ജാതി തിരിച്ചുള്ള ജനസംഖ്യ കണക്കാക്കരുതെന്ന നയമാണ് സർക്കാർ തീരുമാനിച്ചതെന്ന് ജൂലൈയിൽ, ലോക്സഭയിൽ രേഖാമൂലമുള്ള മറുപടിയിൽ, സഹമന്ത്രി നിത്യാനന്ദ് റായ് പറഞ്ഞിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment