ബി‌എൽ‌എം ബാനർ കത്തിച്ചതിനും റൈഫിൾ മാഗസിൻ സൂക്ഷിച്ചതിനും തീവ്ര വലതുപക്ഷ പ്രൗഡ് ബോയ്സ് നേതാവിന് ജയിൽ ശിക്ഷ

വാഷിംഗ്ടണ്‍: മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന പ്രതിഷേധത്തിന്റെ ഭാഗമായി വാഷിംഗ്ടണിൽ ബ്ലാക്ക് ലൈവ്സ് മാറ്റർ ബാനർ കത്തിച്ചതിന് വലതുപക്ഷ തീവ്രവാദ ഗ്രൂപ്പായ പ്രൗഡ് ബോയ്സിന്റെ നേതാവായ എൻറിക് ടാരിയോയ്ക്ക് അഞ്ച് മാസം തടവ് ശിക്ഷ വിധിച്ചു.

ഫ്ലോറിഡ മിയാമിയിലെ ഹെൻറി ‘എൻറിക്’ ടാറിയോ (37), ചരിത്രപരമായി പ്രമുഖ കറുത്ത പള്ളിയിൽ നിന്ന് മോഷ്ടിച്ച ബ്ലാക്ക് ലൈവ്സ് മാറ്റർ ബാനർ കത്തിച്ചതുൾപ്പെടെ രണ്ട് കേസുകളിൽ നിന്ന് 155 ദിവസത്തെ തടവിന് ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ടതായി വാഷിംഗ്ടൺ നീതിന്യായ വകുപ്പ് ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

കൈവശമുള്ള ബാനറും ലൈറ്ററും ഉപയോഗിച്ച് സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പോസ്റ്റ് ചെയ്ത ഒരു ഫോട്ടോയാണ് എന്‍‌റിയെ കുടുക്കിയത്.

ഡിസി സുപ്പീരിയർ കോടതി ജഡ്ജി ഹരോൾഡ് എൽ. കുഷെൻബെറി ജൂനിയർ തിങ്കളാഴ്ചയാണ് ശിക്ഷ വിധിച്ചത്.

“ഈ കോടതി ഏതൊരു പൗരന്റെയും സമാധാനപരമായി ഒത്തുചേരാനും പ്രതിഷേധിക്കാനും അവന്റെ അല്ലെങ്കിൽ അവളുടെ അഭിപ്രായങ്ങൾ പ്രശ്നങ്ങളിൽ അറിയിക്കാനുമുള്ള അവകാശത്തെ മാനിക്കണം,” കുഷെൻബെറി വിധിയിൽ പറഞ്ഞു.

“എന്നാൽ ഈ ക്രിമിനൽ കേസുകളില്‍ മിസ്റ്റർ ടാരിയോയുടെ പെരുമാറ്റം ഈ ജനാധിപത്യ മൂല്യങ്ങളൊന്നും ന്യായീകരിക്കുന്നില്ല. പകരം, മിസ്റ്റർ ടാരിയോയുടെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ അവരെ ഒറ്റിക്കൊടുത്തു. ”

ട്രംപ് അനുകൂലികൾ ജനുവരി 6 ന് യുഎസ് ക്യാപിറ്റോളില്‍ നടത്തിയ മാരകമായ കലാപത്തിന് രണ്ട് ദിവസം മുമ്പ് വാഷിംഗ്ടണിൽ എത്തിയപ്പോഴാണ് തീവ്ര വലതുപക്ഷ നേതാവിനെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തത്.

ജനുവരി 4 ന് വാഷിംഗ്ടണിൽ അറസ്റ്റിലായ സമയത്ത് നടത്തിയ തിരച്ചിലിൽ ഉദ്യോഗസ്ഥർ ടാരിയോയുടെ ബാഗിൽ നിന്ന് ഉയർന്ന പ്രഹര ശേഷിയുള്ള രണ്ട് തോക്കുകളും വെടിയുണ്ടകളും കണ്ടെടുത്തതായി നീതിന്യായ വകുപ്പ് അറിയിച്ചു.

ട്രം‌പിനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നവര്‍ ജനുവരി ആറിന് നടത്തിയ പ്രക്ഷോഭത്തിൽ, പ്രൗഡ് ബോയ്സ് പോലുള്ള അക്രമാസക്തമായ വലതുപക്ഷ സായുധ സംഘങ്ങള്‍ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ജനക്കൂട്ടം, ട്രം‌പിനെതിരെ വിജയിച്ച ജോ ബൈഡനെ പ്രസിഡന്റായി പ്രഖ്യാപിക്കാനുള്ള സർട്ടിഫിക്കേഷൻ നൽകുന്നത് നിർത്താനാണ് യുഎസ് ക്യാപിറ്റോള്‍ ആക്രമിച്ചത്.

2020 ഡിസംബർ 12 ന് വാഷിംഗ്ടണിൽ നടന്ന ഒരു പ്രകടനത്തിനിടെ ഒരു പള്ളിയിൽ നിന്ന് ബ്ലാക്ക് ലൈവ്സ് മാറ്റർ ബാനർ മോഷ്ടിച്ച ഒരു കൂട്ടം പ്രൗഡ് ബോയ്സിൽ ഒരാളായിരുന്നു ടാരിയോ. കോടതി രേഖകൾ പ്രകാരം ടാരിയോ പിന്നീട് അത് കത്തിച്ചു.

പ്രൗഡ് ബോയ്സ് നേതാവ് ട്രംപിനുവേണ്ടിയും 2020 ൽ അമേരിക്കൻ പോലീസ് കൊലകൾക്കും ആഫ്രിക്കൻ അമേരിക്കക്കാർക്ക് നേരെയുണ്ടായ വെടിവെപ്പിനുശേഷവും അമേരിക്കയെ ബാധിച്ച ബ്ലാക്ക് ലൈവ്സ് മാറ്റർ വംശീയ നീതി പ്രതിഷേധങ്ങൾക്കെതിരെയും റാലികൾ സംഘടിപ്പിച്ചിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment