കോവിഡ് -19: യുഎഇയില്‍ പ്രതിദിന കേസുകളിൽ 62% കുറവ്

ദുബൈ: ഈ വർഷം ജനുവരിയെ അപേക്ഷിച്ച് ആഗസ്റ്റിൽ യുഎഇയിൽ പ്രതിദിന കോവിഡ് -19 കേസുകളിൽ 62 ശതമാനം കുറവുണ്ടായതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്.

ജനുവരി 1-ന് 1,856 കേസുകളാണ് രേഖപ്പെടുത്തിയിരുന്നത്. അത് ജനുവരി 15-ഓടെ 3,407-ലേക്കും ജനുവരി 28-ന് ഒരു മാസത്തെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിരക്കായ 3,966-ലേക്കും ഉയർന്നു. ഇതിനു വിപരീതമായി, ആഗസ്റ്റ് 24-ന് എട്ട് മാസത്തിനിടെ ആദ്യമായി പ്രതിദിന അണുബാധ 1,000-ത്തിൽ താഴെയായി. കഴിഞ്ഞ എട്ട് ദിവസമായി 1,000 ൽ താഴെയാണ് കേസുകള്‍.

ആഗസ്റ്റ് 31 വരെ, യുഎഇയിലെ 87 ശതമാനത്തിലധികം നിവാസികൾക്കും കുറഞ്ഞത് ഒരു ഡോസ് വാക്‌സിൻ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. 76.12 ശതമാനം പേർക്ക് പൂർണ്ണമായും വാക്സിനേഷൻ നൽകിയിട്ടുണ്ട്. രാജ്യത്തെ ശക്തമായ കോവിഡ് -19 വാക്സിനേഷൻ ഡ്രൈവും ബഹുജന പരിശോധനയുമാണ് ഈ കുറവെന്ന് യു എ ഇ ആരോഗ്യ മേഖലയുടെ ഔദ്യോഗിക വക്താവ് ഡോ ഫരീദ അൽ ഹൊസാനി പറഞ്ഞു. അർഹരായ താമസക്കാർക്ക് കൊവിഡ് -19 ബൂസ്റ്റർ നൽകുന്നത് അണുബാധയുടെ എണ്ണം കുറയാൻ സഹായിച്ചു. കാരണം, ബൂസ്റ്റർ ഷോട്ടുകൾ കൊറോണ വൈറസിനെതിരെ പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു.

സിനോഫാം വാക്സിൻ എടുത്തവർക്ക് ബൂസ്റ്റർ ഷോട്ടുകൾ നൽകുന്നു – രണ്ടാമത്തെ ഡോസ് എടുത്ത് ആറ് മാസം കഴിഞ്ഞ്. മറ്റ് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകൾക്ക് ഇതുവരെ ഒരു ബൂസ്റ്റർ ഡോസ് ആവശ്യമില്ല. “താമസക്കാർക്ക് യോഗ്യതയുണ്ടെങ്കിൽ ബൂസ്റ്റർ ഷോട്ട് എടുക്കാന്‍ ഞങ്ങൾ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു,” ഡോ. ഫരീദ അല്‍ ഹൊസാനി കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

കോവിഡ് -19 സുരക്ഷാ നിയമങ്ങൾ പാലിക്കുന്നതിൽ താമസക്കാർക്കുള്ള അവബോധമാണ് അണുബാധയുടെ വ്യാപനത്തിൽ നിന്ന് രാജ്യത്തെ സുരക്ഷിതമായി നിലനിർത്താൻ സഹായിച്ച മറ്റൊരു ഘടകം. കോവിഡ് -19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിന് ശേഷം ആദ്യമായി, ഒരു നീണ്ട അവധിക്കാലം (ഈദ് അൽ അധ ബ്രേക്ക്) അണുബാധകളുടെ എണ്ണത്തിൽ വർദ്ധനവുണ്ടാക്കിയില്ല. നേരത്തെ, പുതുവത്സരാഘോഷവും ഈദ് അൽ ഫിത്തർ ആഘോഷങ്ങളും കഴിഞ്ഞ് 15 ദിവസങ്ങൾക്ക് ശേഷം വൈറൽ കേസുകൾ അഭൂതപൂര്‍‌വ്വമായി ഉയർന്നിരുന്നു.

വിദ്യാർത്ഥികൾക്കുള്ള വാക്സിനുകൾ

കോവിഡ് -19 പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ് എടുക്കണമെന്ന് ഡോക്ടർ ഫരീദ മാതാപിതാക്കളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. “രാജ്യത്തെ എല്ലാ പ്രായക്കാർക്കും വാക്സിനുകൾ ലഭ്യമാണ്,” അവർ പറഞ്ഞു.

“നമ്മുടെ കുട്ടികളാണ് ഞങ്ങളുടെ സന്തോഷത്തിന്റെ ഉറവിടം, അവരെ സുരക്ഷിതമായി സൂക്ഷിക്കേണ്ടത് നമ്മുടെ കടമയാണ്. പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകൾക്ക് ആന്റിബോഡികൾ ഉത്പാദിപ്പിക്കാനുള്ള പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കാനും അതിലൂടെ കോവിഡ് -19 അണുബാധയ്ക്കുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കാനും കഴിയും,” ഡോ. ഫരീദ പറഞ്ഞു.

യുഎഇയിൽ, സിനോഫാം വാക്സിനുകൾ മൂന്ന് വയസ്സിന് മുകളിലുള്ള വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ലഭ്യമാണ്. 12 വയസും അതിൽ കൂടുതലുമുള്ളവർക്ക് ഫൈസർ ഷോട്ടുകൾ നൽകുന്നു.

ഈ അന്തിമ ഘട്ടത്തിൽ, സാമൂഹിക അകലം, മാസ്ക് ഉപയോഗം എന്നിവയുൾപ്പെടെ എല്ലാ കോവിഡ് സുരക്ഷാ നടപടികളും പാലിക്കാൻ അവർ താമസക്കാരോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു.

“പ്രതിരോധ നടപടികളും പതിവ് പരിശോധനകളും പാലിക്കുന്നത് കോവിഡ് -19 ന്റെ വ്യാപനം പരിമിതപ്പെടുത്താൻ സഹായിക്കും,” അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment