ദുബായ് അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിൽ യാത്രക്കാര്‍ എത്തിത്തുടങ്ങി

യുഎഇ യാത്ര നിരോധിച്ചിട്ടുള്ള രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ടൂറിസ്റ്റ് വിസ ഉടമകള്‍ ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെ മുതല്‍ ദുബായിൽ എത്തിത്തുടങ്ങി.

എല്ലാ സ്ഥലങ്ങളിൽ നിന്നുമുള്ള യാത്രക്കാർക്ക് യുഎഇ ടൂറിസ്റ്റ് വിസ നൽകുന്നത് പുനരാരംഭിച്ചതിനാൽ, ഇന്ത്യയും പാക്കിസ്താനും പോലുള്ള നിയന്ത്രിത രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ളവർ ആശ്വാസത്തിന്റെ നെടുവീർപ്പിട്ടു. ഈ അവസരത്തിനായി ദീർഘനാളായി കാത്തിരിക്കുന്ന കുടുംബങ്ങളും ബിസിനസുകാരും, അവരുടെ യാത്രാ ടിക്കറ്റുകള്‍ ഒറ്റയടിക്ക് ബുക്ക് ചെയ്യാന്‍ തുടങ്ങി.

അബുദാബി നിവാസിയായ കമലേഷ് തിവാരി രാവിലെ 6 മണിക്ക് ദുബായ് ഇന്റർനാഷണൽ എയർപോർട്ടിൽ (DXB) ഭാര്യ പ്രീതിയെയും മകൻ പ്രീതേഷിനെയും സ്വാഗതം ചെയ്തു.

ഭാര്യയുടെയും മകന്റെയും ടൂറിസ്റ്റ് വിസയ്ക്കായി കമലേഷ് ഏതാനും ദിവസങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് അപേക്ഷിച്ചിരുന്നു. അഹമ്മദാബാദിൽ നിന്ന് ആദ്യമായാണ് അവര്‍ ദുബായിലേക്ക് വരുന്നത്. പ്രീതിക്കും പ്രീതേഷിനും കുത്തിവയ്പ് എടുത്തിട്ടുണ്ട്. എന്നാല്‍, കമലേഷിന് അവരുടെ യാത്ര ക്രമീകരിക്കുമ്പോൾ അവരുടെ വാക്സിന്റെ ഒരു തെളിവും കാണിക്കേണ്ടതുണ്ടായിരുന്നില്ല. അവർ യാത്രയ്ക്ക് മുമ്പുള്ള ആർടി-പിസിആർ ടെസ്റ്റും വിമാനത്താവളത്തിൽ മറ്റൊരു ദ്രുത പരിശോധനയും നടത്തി. ഫ്ലൈറ്റ് ഇറങ്ങിയ ശേഷം DXB- ൽ മൂന്നാമത്തെ ടെസ്റ്റ് നടത്തി.

“അബൂദാബിയിലേക്കുള്ള യാത്രാ മദ്ധ്യേ ഞങ്ങൾ ദുബായ്-അബുദാബി അതിർത്തിയിൽ നിർത്തി, ഞങ്ങളുടെ വാടക കരാർ ഉൾപ്പെടെ ഞങ്ങളുടെ എല്ലാ രേഖകളും നൽകി. അതിർത്തി അധികാരികൾ സിസ്റ്റത്തിലേക്ക് വിശദാംശങ്ങൾ അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്തു. ഒരു മണിക്കൂർ കഴിഞ്ഞ് അനുമതി ലഭിച്ചപ്പോൾ ഞങ്ങൾ വീട്ടിലേക്കുള്ള യാത്ര ആരംഭിച്ചു. എന്റെ കുടുംബം അബുദാബിയിൽ 10 ദിവസത്തെ ഹോം ക്വാറന്റൈനിൽ കഴിയുകയും സർക്കാർ പുറപ്പെടുവിച്ച എല്ലാ നിയമങ്ങളും ഞങ്ങൾ പാലിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കുകയും ചെയ്യും,”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ചൊവ്വാഴ്ച വൈകുന്നേരം 4.30 ന് ദുബായിൽ എത്തിയ ദുബായിലെ ബിസിനസുകാരനും ഫ്രീജ് മുറാർ നിവാസിയുമായ അബ്ദുല്‍ ഷമീറും കുടുംബവുമായി ഒത്തുചേർന്നു. അബ്ദുലിന്റെ ഭാര്യ നുസൈബയും മകൾ ആമിന റിസ്വാനും കഴിഞ്ഞ വർഷം യുഎഇയിൽ ഉണ്ടായിരുന്നവരാണ്. കോവിഡ് വ്യാപനത്തെത്തുടര്‍ന്ന് അവര്‍ നാട്ടിലേക്ക് തിരിച്ചുപോയി.

“വിസകൾ സംബന്ധിച്ച വാർത്തകൾ കേട്ടപ്പോൾ, രണ്ടാമതൊന്ന് ആലോചിക്കാതെ ഞാൻ അതിന് അപേക്ഷിച്ചു, ഉടൻ തന്നെ വിസ അനുവധിച്ചു കിട്ടി,” കോഴിക്കോട്ടുകാരന്‍ ഷമീര്‍ പറഞ്ഞു. ആമിന ഇപ്പോൾ കോഴിക്കോട്ടാണ് പഠിക്കുന്നത്. പക്ഷേ കോവിഡ് നിയന്ത്രണം കാരണം ക്ലാസുകൾ ഫലത്തിൽ നടക്കുന്നു. അടുത്ത അധ്യയന വർഷം ദുബായിൽ ചേരാൻ അവൾ പദ്ധതിയിടുന്നു.

കോവിഡ് ബാധിച്ചതുമുതൽ, യുഎഇയും ഇന്ത്യയും തമ്മിലുള്ള ബിസിനസിനെയും കാര്യമായി ബാധിച്ചു. പക്ഷേ വ്യാപാരികള്‍ നല്ല നാളെയെ പ്രതീക്ഷിച്ചു കഴിയുന്നു.

ബിസിനസുകാരനായ അബൂബക്കർ സിദ്ധിക്ക് ഹൈദരാബാദിൽ നിന്ന് ഉച്ചയ്ക്ക് 1.20 ന് എമിറേറ്റ്സ് ഫ്ലൈറ്റില്‍ ദുബായിലെത്തി.

യു എ ഇ അവസരങ്ങൾക്കുള്ള ഇടമാണ്. കഴിഞ്ഞ 15 വർഷമായി ഞാൻ ബിസിനസ്സിനായി ദുബായ് സന്ദർശിക്കുന്നു. എന്നാൽ പകർച്ചവ്യാധി കാരണം എനിക്ക് യാത്ര ചെയ്യാൻ കഴിഞ്ഞില്ല, എന്റെ ബിസിനസ്സ് തകരാറിലായി. മഹാമാരിയില്‍ നിന്ന് ദുബായ് ഉടൻ
മോചനം പ്രാപിക്കുന്നതിൽ ഞാൻ സന്തോഷിക്കുന്നു. അത് ബിസിനസ്സുകാർക്ക് കൂടുതൽ ശക്തവും മികച്ചതുമായി മാറും, എക്സ്പോ 2020 അടുത്ത മാസം ആരംഭിക്കും,” സിദ്ദിഖ് പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment