അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ നിന്ന് പിന്‍‌വാങ്ങിയതിനുശേഷം അവശേഷിക്കുന്ന യുഎസ് നാവികർ പാക്കിസ്താന്‍ വിട്ടു

ഇസ്ലാമാബാദ്: അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ നിന്ന് പിൻവാങ്ങിയതിന് ശേഷം താൽക്കാലിക താമസത്തിനായി പാക്കിസ്താനിലെത്തിയ 42 യുഎസ് നാവികർ ചൊവ്വാഴ്ച സ്വന്തം നാട്ടിലേക്ക് മടങ്ങി. ഇന്ന് രാവിലെ, ഫെഡറേഷൻ ഇൻഫർമേഷൻ ആൻഡ് ബ്രോഡ്കാസ്റ്റിംഗ് മന്ത്രി ഫവാദ് ചൗധരി പാക്കിസ്താനില്‍ യുഎസ് സൈനികരുടെ സാന്നിധ്യം സ്ഥിരീകരിച്ചിരുന്നു.

ഒഴിപ്പിക്കൽ പ്രക്രിയയിൽ അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ നിന്ന് പാക്കിസ്താനിലെത്തിയ മൊത്തം ആളുകളുടെ എണ്ണം 10,302 ആണെന്നും, അതേസമയം 9,032 പേർ അതത് രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് തിരിച്ചുപോയെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഏകദേശം 1,229 വിദേശ പൗരന്മാർ, അതിൽ 545 പേർ അഫ്ഗാൻകാരും മറ്റ് രാജ്യക്കാരും ഇപ്പോഴും ഇവിടെയുണ്ടെന്നും താമസിയാതെ രാജ്യം വിടുമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

പാക്കിസ്താനിലെത്തിയ മൊത്തം 10,302 അമേരിക്കക്കാരില്‍ ഇപ്പോൾ 155 ആയി. അതേസമയം 42 അമേരിക്കൻ സൈനികര്‍ ഇപ്പോഴും ഇവിടെയുണ്ടെന്നും അവര്‍ എപ്പോൾ വേണമെങ്കിലും പാക്കിസ്താന്‍ വിടുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ നിന്ന് ഒഴിപ്പിക്കപ്പെട്ട വിദേശ പൗരന്മാർ രാജ്യത്ത് ദീർഘകാലം താമസിക്കുന്നുവെന്ന റിപ്പോർട്ടുകളും ചൗധരി നിഷേധിച്ചു. “എല്ലാ തരത്തിലുമുള്ള രാജ്യങ്ങളിലെ പൗരന്മാരെ ഒഴിപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കുക മാത്രമല്ല, ഒഴിപ്പിക്കൽ പ്രക്രിയ പൂർത്തിയാക്കുന്നതിന് പിന്തുണ നൽകുകയും ചെയ്യുന്നത് ആദ്യ ദിവസം മുതൽ ഞങ്ങളുടെ പ്രതിബദ്ധതയായിരുന്നു,” ഫവാദ് പറഞ്ഞു.

അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ ജനങ്ങൾക്ക് മാനുഷിക സഹായം നൽകാൻ എയർ ഇടനാഴി സ്ഥാപിച്ച ഏക രാജ്യം പാക്കിസ്താനാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഇന്ന്, പാക്കിസ്താന്‍ ഇന്റർനാഷണൽ എയർലൈനിന്റെ ഒരു വിമാനം മസർ-ഇ-ഷെരീഫിൽ സഹായവുമായി ഇറങ്ങിയിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ടോർഖാം അതിർത്തി വഴി ഇതുവരെ 2,421 പേരെ ഒഴിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും അതിൽ 821 പേർ അഫ്ഗാൻകാരാണെന്നും 1,570 പേർ പാക്കിസ്താനികളാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഈ നിമിഷം, അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ നിന്ന് ഒഴിഞ്ഞുപോകാന്‍ ആഗ്രഹിച്ച എല്ലാ പാക്കിസ്താനികളെയും രാജ്യത്തേക്ക് തിരികെ കൊണ്ടുവന്നു. അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ തുടരാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ചില പാക്കിസ്താനികൾ ഇപ്പോഴും അവിടെയുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

സാധുവായ വിസയിൽ 17 പേർ ചമൻ അതിർത്തി കടന്നെന്നും അതിൽ 10 പേർ അഫ്ഗാൻകാരാണെന്നും മന്ത്രി പറഞ്ഞു.
കൂടാതെ, കച്ചവടത്തിനായി ആളുകൾ ‘തസ്കിറ’ (പ്രാദേശിക യാത്രാ രേഖ) വഴി ക്രോസിംഗ് മുറിച്ചുകടന്നു.

തസ്കിറയിൽ എത്തിയ ആളുകൾക്ക് ചാമനിലൂടെ പോകാൻ അനുവാദമില്ല. അതിനാൽ ഈ പ്രദേശത്ത് കച്ചവടം നടത്തിയ ശേഷം അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലേക്ക് മടങ്ങാൻ കഴിയുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment