കോവിഡ് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നടത്തിയില്ലെങ്കിൽ റേഷനും പെൻഷനും ലഭിക്കില്ല: കർണാടക ജില്ലാ ഭരണകൂടം

ന്യൂഡൽഹി: കോവിഡ് -19 വാക്സിൻ എടുക്കാത്ത ആളുകൾക്ക് റേഷനും പെൻഷനും നൽകില്ലെന്ന് കർണാടകയിലെ ചമരാജനഗർ ജില്ലാ ഡെപ്യൂട്ടി കമ്മീഷണർ എംആർ രവിയുടെ പ്രഖ്യാപനം വിവാദത്തിന് തിരികൊളുത്തി. രണ്ട് ലക്ഷത്തിലധികം ആളുകളുള്ള രണ്ട് വ്യത്യസ്ത ഗ്രൂപ്പുകൾക്ക് വാക്സിനേഷൻ നൽകേണ്ടത് നിർബന്ധമാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ദാരിദ്ര്യരേഖയ്ക്ക് താഴെയുള്ളവരും (ബിപിഎൽ) ജില്ലയിൽ സൗജന്യ റേഷൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന അന്ത്യോദയ കാർഡുടമകളും നിർബന്ധമായും പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് എടുക്കേണ്ടിവരുമെന്ന് കമ്മീഷണര്‍ പറയുനു. 2.9 ലക്ഷം ആളുകളാണ് വാക്സിനേഷന്‍ എടുക്കേണ്ടത്.

ബിപിഎൽ കാർഡ് വളരെ പാവപ്പെട്ടവരും എല്ലാ മാസവും വളരെ കുറഞ്ഞ വിലയ്ക്ക് ഭക്ഷ്യവസ്തുക്കൾ ലഭിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. അതേ സമയം, വളരെ പാവപ്പെട്ടവർക്ക് അന്ത്യോദയ അന്ന യോജന കാർഡ് നൽകുന്നു. അവർക്ക് വലിയ അളവിൽ അരി കിലോയ്ക്ക് 3 രൂപയും ഗോതമ്പിന് കിലോയ്ക്ക് 2 രൂപയും വെച്ച് നൽകുന്നു.

2.2 ലക്ഷം പെൻഷൻകാർക്കും വാക്സിനേഷൻ ഇല്ലാതെ പെൻഷൻ ലഭിക്കാത്ത ക്യാംപെയിൻ ആരംഭിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചും കമ്മീഷണര്‍ സംസാരിച്ചു. ഇക്കാര്യത്തിൽ ഞങ്ങൾ എല്ലാ ബാങ്കുകൾക്കും നിർദ്ദേശം നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ലഭ്യമായ ആകെ വാക്സിനുകളെക്കുറിച്ച് അറിഞ്ഞിട്ടും ആളുകൾക്ക് ഭക്ഷണവും പെൻഷനും നിഷേധിക്കുന്നത് നിയമവിരുദ്ധമാണെന്ന് കർണാടക കോൺഗ്രസ് പ്രസിഡന്റ് ഡികെ ശിവകുമാർ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

“ചാമരാജനഗറിൽ, വാക്സിൻ ഇല്ലാതെ റേഷൻ, പെൻഷൻ ലഭിക്കില്ലെന്ന് ബിജെപി പറയുന്നു. എന്നാൽ മതിയായ വാക്സിനുകൾ ഉണ്ടോ? വാക്സിനേഷൻ എടുക്കാൻ അവർ പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടോ? ഭക്ഷണവും പെൻഷനും ഇത്തരത്തിൽ നിഷേധിക്കുന്നത് നിയമവിരുദ്ധവും ഭരണഘടനാ വിരുദ്ധവുമാണ്,” അദ്ദേഹം ട്വിറ്ററില്‍ എഴുതി.

തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസ് അംഗവും വിവരാവകാശ പ്രവർത്തകനുമായ സാകേത് ഗോഖലെ, പട്ടിണി കിടക്കുന്ന പാവപ്പെട്ടവന്റെ ചെലവിൽ അത്തരം പ്രോത്സാഹനങ്ങൾക്കായി ജില്ലയിൽ ആവശ്യത്തിന് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകൾ ലഭ്യമാണോ എന്നറിയാൻ വിവരാവകാശ രേഖ സമർപ്പിക്കുമെന്ന് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

ഈ ശ്രമം ജില്ലയിലെ ജനങ്ങളുടെ മുഴുവൻ പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനാണ്. അതേസമയം, വാക്സിൻ മൂലം ജനങ്ങൾക്ക് ആവശ്യമായ സൗകര്യങ്ങൾ നിഷേധിക്കുന്ന കോടതി ഉയർത്തുന്ന ആശങ്കകളെ മറികടക്കുകയാണ്.

രാജ്യത്ത് ഇപ്പോഴും പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് സ്വമേധയാ ഉള്ളതാണെന്നും കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയത്തിന്റെ അഭിപ്രായത്തിൽ, രോഗത്തിൽ നിന്ന് സ്വയം പരിരക്ഷിക്കാനും കുടുംബാംഗങ്ങൾ, സുഹൃത്തുക്കൾ, ബന്ധുക്കൾ, സഹപ്രവർത്തകർ എന്നിവരുൾപ്പെടെയുള്ള അടുത്ത സമ്പർക്കങ്ങളിലേക്ക് രോഗം പടരുന്നത് പരിമിതപ്പെടുത്താനും കോവിഡ് – ഇതാണ് 19 വാക്സിനുകളുടെ പൂർണ്ണ ഷെഡ്യൂൾ ലഭിക്കുന്നത് നല്ലതാണ്.

പല വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങളും സേവനങ്ങളും വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും ജീവനക്കാർക്കും ക്ലാസുകൾ പുനരാരംഭിക്കുന്നതിനും വ്യക്തിപരമായ തൊഴിലിനും വാക്സിനേഷൻ നിർബന്ധമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, ഇതുവരെ അവർ സർക്കാർ പദ്ധതികളുമായി ബന്ധിപ്പിച്ചിട്ടില്ല.

വാക്സിൻ പരീക്ഷണങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള ഡാറ്റ ആവശ്യപ്പെടുന്ന ഒരു ഹർജി പരിഗണിക്കുമ്പോൾ നിർബന്ധിത വാക്സിനേഷനിൽ നിന്നുള്ള ഇടക്കാല ആശ്വാസം നൽകാൻ സുപ്രീം കോടതി അടുത്തിടെ വിസമ്മതിച്ചിരുന്നു.

അതേ സമയം, ജൂലൈയിൽ, മണിപ്പൂർ ഹൈക്കോടതി കോവിഡ് -19 വാക്സിൻ ലഭിക്കുന്നതിന് ആളുകളുടെ തൊഴിലുമായി ബന്ധപ്പെടുത്തി നിയമവിരുദ്ധമായ ഉപജീവനമാർഗ്ഗം പ്രഖ്യാപിച്ചു. അതുപോലെ, ജൂൺ അവസാനം, മേഘാലയ ഹൈക്കോടതി , നിർബന്ധിത വാക്സിനേഷൻ ബന്ധപ്പെട്ട ക്ഷേമത്തിന്റെ അടിസ്ഥാന ലക്ഷ്യത്തിന് വിരുദ്ധമാണെന്ന് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment