കോവിഡ് മഹാമാരി സമയത്ത് അമേരിക്കക്കാർ വളർത്തുമൃഗങ്ങളിൽ ആശ്വാസം കണ്ടെത്തുന്നു

അലക്സാണ്ട്രിയ (വിർജീനിയ) | കോവിഡ് മഹാമാരി പടര്‍ന്നുപിടിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന അമേരിക്കയില്‍ പലരും വളർത്തുമൃഗങ്ങളെ ആശ്വാസത്തിന്റെ അപൂർവ ഉറവിടമായി കണക്കാക്കുന്നതായി റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍. നായ പ്രേമികൾ അവരുടെ വളർത്തുമൃഗങ്ങൾ വെറും കൂട്ടാളികളല്ലെന്നും കുടുംബത്തിലെ അംഗങ്ങളെപ്പോലെയാണെന്നും സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തുന്നു.

വിർജീനിയയിലെ അലക്സാണ്ട്രിയയില്‍ തന്റെ അയൽപക്കങ്ങളിലൂടെ കറുത്ത ലാബ്രഡോർ റിട്രീവര്‍ ബെന്റ്‌ലിയുമായി നടക്കുമ്പോൾ കൗമാരക്കാരിയായ ഐഷ സിമ്മൺസിന് പറയാനുള്ളത് ബെന്റ്‌ലി അവളുടെ കൂടപ്പിറപ്പിനെപ്പോലെയാണെന്നാണ്.

ഒരു വർഷം മുമ്പ് ഒരു പ്രാദേശിക മൃഗസംരക്ഷണ കേന്ദ്രത്തിൽ നിന്നാണ് അവളുടെ കുടുംബം നായയെ ദത്തെടുത്തത്. കൊറോണ വൈറസ് മഹാമാരി സമയത്ത് കഴിഞ്ഞ വർഷം മൃഗങ്ങളെ വാങ്ങുകയോ വളർത്തുകയോ ദത്തെടുക്കുകയോ ചെയ്ത ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകളില്‍ അവരുടെ കുടുംബവുമുണ്ടായിരുന്നു.

പകർച്ചവ്യാധിയുടെ സമ്മർദ്ദത്തില്‍ കൂടുതൽ ആളുകൾ പെട്ടെന്ന് ഒരു വളർത്തുമൃഗത്തെ കെട്ടിപ്പിടിക്കാനും ക്വാറന്റൈൻ സമയത്ത് ഏകാന്തത തടയാൻ ഒരു ഉപാധിയായി ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്ന് കാലിഫോർണിയയിലെ സാൻ ഹോസെയില്‍ ഹ്യൂമൻ സൊസൈറ്റി സിലിക്കൺ വാലി പ്രസിഡന്റ് കുർട്ട് ക്രുകെൻബെർഗ് പറഞ്ഞു.

“കൂടുതൽ ആളുകൾ വീട്ടിലിരുന്ന് ജോലി ചെയ്യുന്നതിനാൽ, ഒരു വളർത്തുമൃഗത്തെ പരിപാലിക്കാമെന്ന് അവർക്ക് തോന്നിയത് ഇതാദ്യമായിരിക്കാം,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

വിസ്‌കോൺസിനിലെ മാഡിസണിലുള്ള ഡെയ്ൻ കൗണ്ടി ഹ്യൂമൻ സൊസൈറ്റിയിലെ ഡെവലപ്‌മെന്റ് ഡയറക്ടർ ആമി ഗുഡ് പറഞ്ഞത്, ഒരു വീടിനായി കാത്തിരിക്കുന്ന നായ്ക്കൾക്കും പൂച്ചകൾക്കും ഇത് ശുഭകരമായ സാഹചര്യമാണെന്നാണ്.

ന്യൂയോർക്കിലെ ഇത്താക്കയിലുള്ള ടോംപ്കിൻസ് കൗണ്ടി എസ്‌പി‌സി‌എയുടെ എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടർ ജിം ബൗദെറാവുവിനും പറയാനുള്ളത്, പൂച്ചയെയോ നായയെയോ ദത്തെടുക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ആളുകളുടെ എണ്ണം അഭൂതപൂര്‍‌വ്വമായി വര്‍ദ്ധിച്ചു എന്നാണ്.

ദത്തെടുക്കലിന്റെ ഈ തിരക്കിനിടയിൽ, വളർത്തുമൃഗങ്ങളെ ദത്തെടുക്കുന്ന ആളുകൾ പ്രതിബദ്ധതയെക്കുറിച്ച് പൂർണ്ണമായി ചിന്തിച്ചേക്കില്ലെന്നും പിന്നീട് അവയെ തിരികെ നൽകാന്‍ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് ചില അഭയകേന്ദ്രങ്ങൾ ആശങ്കപ്പെടുന്നുണ്ട്. ഇതുവരെ, അങ്ങനെ സംഭവിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് യുഎസിലെ പുതിയ വളർത്തുമൃഗ ഉടമകളുടെ സർവേകൾ പറയുന്നു.

“കൂടുതൽ ആളുകൾ തങ്ങളുടെ മൃഗങ്ങളെ നിലനിർത്താനുള്ള വഴികൾ കണ്ടുപിടിക്കുന്നു, കാരണം അവരുടെ ജീവിതത്തിൽ ഒരു നായയോ പൂച്ചയോ ചേരുന്നതിനെ അവർ വിലമതിക്കുന്നു,” ഫ്ലോറിഡയിലെ പെറ്റ് അലയൻസ് ഓഫ് ഗ്രേറ്റർ ഒർലാൻഡോയിലെ എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടർ സ്റ്റീവ് ബാർഡി പറഞ്ഞു.

“ലൂണയെ തിരികെ കൊടുക്കാന്‍ ഞാന്‍ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നില്ല,” വാഷിംഗ്ടണിനടുത്തുള്ള മെരിലാൻഡിലെ ഷെവി ചേസിൽ നിന്നുള്ള ആംബർ റൈറ്റ് പറഞ്ഞു. കഴിഞ്ഞ വർഷം ദത്തെടുത്ത ചെറിയ ക്രീം നിറമുള്ള നായ്ക്കുട്ടിയെ അവര്‍ കെട്ടിപ്പിടിച്ചു.

പകർച്ചവ്യാധി ആരംഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് തന്നെ വളർത്തുമൃഗമുള്ള ആളുകളിൽ നിന്ന് കൂടുതൽ വരുമാനമോ കീഴടങ്ങലോ കാണാൻ തുടങ്ങിയതായി ചില മൃഗക്ഷേമ സംഘടനകൾ പറയുന്നു.

പകർച്ചവ്യാധിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സാമ്പത്തിക ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ ആളുകൾ വളർത്തുമൃഗങ്ങളുടെ ഉടമസ്ഥതയെക്കുറിച്ച് പുനർവിചിന്തനത്തിന് കാരണമാകുന്നു. മെരിലാൻഡിലെ വാൾഡോർഫിലെ ലാസ്റ്റ് ചാൻസ് അനിമൽ റെസ്ക്യൂവിന്റെ എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടർ സിനി ഷാർപ്ലി പറയുന്നു.

“മാതാപിതാക്കൾ വ്യക്തിപരമായ ജോലിയിലേക്ക് മടങ്ങുകയും കുട്ടികൾ സ്കൂളിലേക്ക് മടങ്ങുകയും ചെയ്യുമ്പോൾ, വളർത്തുമൃഗത്തെ പരിപാലിക്കാൻ വീട്ടില്‍ ആരും ഉണ്ടാകില്ല. മറ്റ് വളർത്തുമൃഗ ഉടമകൾ COVID-19 ൽ നിന്നുള്ള ദീർഘകാല പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ അനുഭവിക്കുന്നു. കൂടാതെ ഒരു വളർത്തുമൃഗവുമായി വേർപിരിയാൻ നിർബന്ധിതരാകുന്നു,” ഷാര്‍പ്ലി കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഇപ്പോൾ, മറ്റൊരു മാറ്റം വളർത്തുമൃഗങ്ങളുടെയും അവയുടെ ഉടമകളുടെയും ജീവിതം ബുദ്ധിമുട്ടിലാക്കുന്നു. അടുത്തിടെ കാലഹരണപ്പെട്ട കുടിയൊഴിപ്പിക്കൽ മൊറട്ടോറിയങ്ങളിൽ ഫെഡറൽ ഗവണ്മെന്റ് മരവിപ്പിക്കുന്നത് ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകളും അവരുടെ വളർത്തുമൃഗങ്ങളും താമസിക്കാൻ ഒരു പുതിയ സ്ഥലം കണ്ടെത്തേണ്ടതായി വന്നേക്കാം. വളർത്തുമൃഗങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്ന ഒരു വീട് അവരുടെ ഉടമകൾക്ക് കണ്ടെത്തുന്നതുവരെ സംഘടന ഈ മൃഗങ്ങൾക്ക് താൽക്കാലിക ബോർഡിംഗ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുമെന്ന് പറഞ്ഞ ഷാര്‍പ്ലിയെ ഇത് ആശങ്കപ്പെടുത്തുന്നുമുണ്ട്.

വളർത്തുമൃഗങ്ങളെ താൽക്കാലികമായി അവരുടെ വീടുകളിൽ തന്നെ പരിപാലിക്കുന്ന പരിപാടിയിലും ഞങ്ങൾ പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് അവർ പറഞ്ഞു. ആളുകളെ അവരുടെ വളർത്തുമൃഗങ്ങളോടൊപ്പം നിലനിർത്താൻ ശ്രമിക്കുക എന്നതാണ് ഞങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യമെന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News