ഇന്ന് 70 വയസ്സ് തികയുന്ന മമ്മൂട്ടിക്ക് സിനിമാ ലോകത്തിന്റെ ജന്മദിനാശംസകള്‍

മലയാളത്തിന്റെ മാത്രമല്ല, ഇന്ത്യന്‍ ചലച്ചിത്ര ലോകത്തുതന്നെ ഇതിഹാസമായി മാറിയ നടനവിസ്മയം മമ്മുക്ക എന്ന മമ്മൂട്ടിയുടെ എഴുപതാം പിറന്നാളാണിന്ന്. അഞ്ച് പതിറ്റാണ്ടുകൾക്കുമുമ്പ് 1971 ആഗസ്റ്റ് 6-ന് റിലീസ് ചെയ്ത ‘അനുഭവങ്ങൾ പാളിച്ചകള്‍’ എന്ന സിനിമയിലെ മുപ്പത്തിയെട്ട് സെക്കൻഡ് രംഗം തുടങ്ങി അനന്തമായ ഭാവപ്പകര്‍ച്ചകളുമായി ഇന്നും സിനിമാ ലോകത്തെ വിസ്മയിപ്പിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകായാണ് ഈ മഹാനടന്‍. പിഐ മുഹമ്മദ് കുട്ടിയില്‍ നിന്ന് മെഗാസ്റ്റാർ മമ്മൂട്ടി വരെ വളർന്ന അദ്ദേഹത്തിന്റെ ജീവിതകാലം മലയാള സിനിമയിലും ഒരു വഴിത്തിരിവായി.

മികച്ച നടനുള്ള മൂന്ന് തവണ ദേശീയ അവാർഡ്. അഞ്ച് തവണ മികച്ച നടനുള്ള കേരള സംസ്ഥാന ചലച്ചിത്ര അവാർഡ്. 12 തവണ ഫിലിംഫെയർ (ദക്ഷിണേന്ത്യൻ) അവാർഡ്. 1998 ൽ രാജ്യം അദ്ദേഹത്തെ പത്മശ്രീ നൽകി ആദരിച്ചു. 2010 ജനുവരിയിൽ കേരള സർവകലാശാലയും അതേ വർഷം ഡിസംബറിൽ കാലിക്കറ്റ് സർവകലാശാലയും മമ്മൂട്ടിക്ക് ഓണററി ഡോക്ടറേറ്റ് നൽകി.

കോട്ടയം ജില്ലയിലെ വൈക്കത്തിനടുത്ത് ചെമ്പ് എന്ന സ്ഥലത്ത് 1951 സെപ്റ്റംബര്‍ 7 നാണ് പി.ഐ. മുഹമ്മദ് കുട്ടി എന്ന മമ്മുട്ടി ജനിക്കുന്നത്. സിനിമയെ മനസില്‍ കൊണ്ടു നടക്കുമ്പോള്‍ തന്നെ അഭിഭാഷകനായി. രണ്ടു വര്‍ഷം മഞ്ചേരിയില്‍ അഭിഭാഷക ജോലി. പിന്നീട് അഭിനയ രംഗത്തേക്ക്. എണ്‍പതുകളുടെ തുടക്കത്തില്‍ മലയാള ചലച്ചിത്രരംഗത്ത് ശ്രദ്ധേയമായ കഥാപാത്രങ്ങള്‍ കൊണ്ട് അടയാളപ്പെടുത്തി.

സെപ്തംബര്‍ 7 ന് മമ്മുട്ടിയ്ക്ക് 70 വയസ് തികയുമ്പോള്‍ എഴുപതിറ്റാണ്ടിന്റെ ചെറുപ്പം എന്ന പ്രയോഗം ആവര്‍ത്തന വിരസത സൃഷ്ടിച്ചേക്കാം. എന്നാല്‍ അഭിനയത്തോടുള്ള തീരാത്ത അഭിനിവേശമാണ് ആ മനുഷ്യനെ ഇന്നും സൂപ്പര്‍ സാറ്റാര്‍ പദവിയില്‍ നിലനിര്‍ത്തുന്നത്. പുതുമകള്‍ കൊണ്ടുവരാനുള്ള താല്‍പര്യവും നിലവാരമുള്ള സിനിമകളുടെ ഭാഗമാകാനുള്ള പ്രയത്‌നവും കൂടിച്ചേരുമ്പോള്‍ മമ്മുട്ടി ഇന്ത്യന്‍ സിനിമയില്‍ സമാനതകളില്ലാത്ത അഭിനേതാവാക്കി മാറ്റുന്നു.

മമ്മൂട്ടി തെന്നിന്ത്യയുടെ സ്വകാര്യ അഹങ്കാരമായി മാറിയിട്ട് വർഷങ്ങളായി. പതിറ്റാണ്ടുകളായി മമ്മൂട്ടിയെ കണ്ട് വളർന്ന എല്ലാവർക്കും പ്രായമായി, പക്ഷേ മമ്മൂട്ടി മാത്രം മാറിയിട്ടില്ല. അന്നും ഇന്നും അങ്ങനെ തന്നെ. മമ്മൂട്ടി കാഴ്ചയിലും വാക്കിലും ഭാവത്തിലും പോലും കാലികമായി ജീവിക്കുന്ന ഒരു നല്ല യഥാർത്ഥ യുവാവാണ് അദ്ദേഹം. ഭക്ഷണത്തിന്റെ കാര്യത്തിൽ പോലും, മറ്റാർക്കും മാതൃകയാകാൻ കഴിയില്ല. ജീവിതശൈലി വളരെ കർശനമാണ്.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ ജന്മദിനത്തിന് മണിക്കൂറുകൾക്ക് മുമ്പ്, സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ ജന്മദിനാശംസകളെക്കൊണ്ട് നിറഞ്ഞു. ആരാധകരുടെ അഭിനന്ദന പോസ്റ്റുകൾക്കൊപ്പം സിനിമാ സീരിയൽ പ്രവർത്തകരും അവരുടെ സ്നേഹത്തിന്റെയും കരുതലിന്റെയും അനുഭവത്തിന്റെയും വാക്കുകൾ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പങ്കുവെച്ചു. മലയാള സിനിമയുടെ ഭാഗമായ എല്ലാവരും ഇതിനോടകം വിവിധ ആശംസകളുമായി സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ എത്തിക്കഴിഞ്ഞു.

മോഹൻലാൽ, പൃഥ്വിരാജ് സുകുമാരൻ, ടൊവിനോ തോമസ്, ജയസൂര്യ തുടങ്ങിയവര്‍ അദ്ദേഹത്തിന് ഹൃദയംഗമമായ ജന്മദിന കുറിപ്പുകൾ എഴുതി.

https://twitter.com/Actor_Jayasurya/status/1434950267586314244?ref_src=twsrc%5Etfw%7Ctwcamp%5Etweetembed%7Ctwterm%5E1434950267586314244%7Ctwgr%5E%7Ctwcon%5Es1_&ref_url=https%3A%2F%2Fwww.indiatvnews.com%2Fentertainment%2Fcelebrities%2Fmammootty-mammukka-turns-70-mohanlal-prithviraj-sukumaran-others-heartfelt-birthday-wishes-for-megastar-732226

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment