പഴയ ഐഫോണുകൾക്കും ആൻഡ്രോയ്ഡ് ഉപകരണങ്ങൾക്കുമുള്ള പിന്തുണ നവംബര്‍ 1 മുതല്‍ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് അവസാനിപ്പിക്കുമെന്ന്

വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് എല്ലാ വർഷവും പഴയ ഉപകരണങ്ങളുടെ പിന്തുണ അവസാനിപ്പിക്കുന്നു. Android, iOS എന്നിവയുടെ കാലഹരണപ്പെട്ട പതിപ്പുകൾ പ്രവർത്തിക്കുന്ന സ്മാർട്ട്ഫോണുകളും ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. ഇത്തവണയും 2021 -ൽ വാട്‌സ്ആപ്പ് ഐഫോണുകൾക്കും ആൻഡ്രോയിഡ് ഫോണുകൾക്കുമുള്ള പിന്തുണ അവസാനിപ്പിക്കുമെന്നാണ് റിപ്പോർട്ട്. വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്നതിന് ആവശ്യമായ സിസ്റ്റം കമ്പനി അടുത്തിടെ അപ്‌ഡേറ്റുചെയ്‌തു. അതോടെ, പഴയ ഫോണുകൾക്കുള്ള പിന്തുണ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് അവസാനിപ്പിക്കും. ആൻഡ്രോയിഡ് 4.0.3 ഐസ് ക്രീം സാൻഡ്‌വിച്ച്, ഐഒഎസ് 9, കിയോസ് 2.5.0 എന്നിവയ്ക്കുള്ള പിന്തുണയാണ് 2021 നവംബർ 1 മുതൽ നിർത്തലാക്കുന്നതെന്ന് കമ്പനി വെളിപ്പെടുത്തി. പഴയ ഫോണുകൾക്കുള്ള പിന്തുണ 2020 ഡിസംബറിൽ നിർത്തലാക്കി.

ആൻഡ്രോയ്ഡ് 4.3 അല്ലെങ്കിൽ അതിനുമുകളിലുള്ള ഐഒഎസ് 9 -നോ അതിനുമുകളിലോ പ്രവർത്തിക്കുന്ന സ്മാർട്ട്‌ഫോണുകൾ നിലവിൽ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് പിന്തുണയ്ക്കുന്നു. ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഒഎസ് 4.1, പുതിയത്, ഐഒഎസ് 10, ഐഒഎസ് 10, ജിയോഫോണ്‍ എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ പുതിയതും കൈഒസ് 2.5.1 പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഫോണുകള്‍ക്കും പിന്തുണ നല്‍കുമെന്ന് പ്രസ്താവിച്ചു. മാത്രവുമല്ല, ഇനി മുതല്‍ ഒരു സമയം ഒരു ഉപകരണത്തില്‍ ഒരു ഫോണ്‍ നമ്പര്‍ ഉപയോഗിച്ച് മാത്രമേ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് സജീവമാക്കാന്‍ കഴിയൂ. നിങ്ങളുടെ ഫോണ്‍ ആന്‍ഡ്രോയിഡ് 4.0.3 ഐസ് ക്രീം സാന്‍ഡ്‌വിച്ച്, ഐഒഎസ് 9, കൈഒഎസ് 2.5.0 എന്നിവയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ടെങ്കില്‍, സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ അപ്‌ഗ്രേഡ് ചെയ്യണം.

നവംബര്‍ ഒന്നിന് മുമ്പ് ഫോണ്‍ അപ്‌ഗ്രേഡ് ചെയ്യുന്നില്ലെങ്കില്‍, ഫോണില്‍ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത് നിര്‍ത്തും, കൂടാതെ നിങ്ങള്‍ക്ക് ആപ്പില്‍ സന്ദേശങ്ങള്‍ അയയ്ക്കാനോ സ്വീകരിക്കാനോ കഴിയില്ല.

ഫോണിൽ ആപ്പ് പ്രവർത്തിക്കുന്നത് നിർത്തുന്നതിന് മുമ്പ്, ചാറ്റുകൾ Google ഡ്രൈവിലേക്ക് ബാക്കപ്പ് ചെയ്യണം. നിങ്ങളുടെ ഫോണിൽ നിന്ന് WhatsApp അൺഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്. നിങ്ങൾക്ക് ഏതെങ്കിലും സന്ദേശങ്ങൾ നഷ്ടപ്പെടാൻ താൽപ്പര്യമില്ലെങ്കിൽ, അൺഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുന്നതിന് മുമ്പ് നിങ്ങളുടെ ചാറ്റുകൾ സ്വമേധയാ ബാക്കപ്പ് ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക.

വാട്ട്സ് ആപ്പ് പ്രവർത്തനം നിർത്തലാക്കുന്ന മൊബൈൽ ഫോണുകൾ :

ആപ്പിള്‍:ഐ ഫോണ്‍ എസ്ഇ (ഫസ്റ്റ് ജനറേഷന്‍), 6എസ്, 6എസ് പ്ലസ്
സാംസങ്ങ്:സാംസങ്ങ് ഗ്യാലക്‌സി ട്രെന്‍ഡ് ലൈറ്റ്, ഗ്യാലക്‌സി ട്രെന്‍ഡ് 2, ഗ്യാലക്‌സി എസ്2, ഗ്യാലക്‌സി എസ്3 മിനി, ഗ്യാലക്‌സി എക്‌സ് കവര്‍ 2, ഗ്യാലക്‌സി കോര്‍, ഗ്യാലക്‌സി എയ്‌സ് 2.

എല്‍ജി: എല്‍ജി ലൂസിഡ് 2, ഒപ്റ്റിമസ് എഫ് 7, ഒപ്റ്റിമസ് എഫ് 5, ഒപ്റ്റിമസ് എല്‍3 2 ഡ്യുവല്‍, ഒപ്റ്റിമസ് എഫ് 5, ഒപ്റ്റിമസ് എല്‍5 2, ഒപ്റ്റിമസ് എല്‍5 ഡ്യുവല്‍, ഒപ്റ്റിമസ് എല്‍3 2, ഒപ്റ്റിമസ് എല്‍7, ഒപ്റ്റിമസ് എല്‍7 2, ഒപ്റ്റിമസ് എഫ്6, ഇനാക്ട്, ഒപ്റ്റിമസ് എല്‍4 2 ഡ്യുവല്‍, ഒപ്റ്റിമസ് എഫ് 3, ഒപ്റ്റിമസ് എല്‍4 2, ഒപ്റ്റിമസ് എല്‍2 2, ഒപ്റ്റിമസ് നൈട്രോ എച്ച്ഡി, 4എക്‌സ് എച്ച്ഡി, ഒപ്റ്റിമസ് എഫ്3 ക്യു.

വാവേ:വാവേ അസെന്‍ഡ് ജി740, അസെന്‍ഡ് മേറ്റ്, അസെന്‍ഡ് ഡി ക്യാഡ് എക്‌സ്എല്‍, അസെന്‍ഡ് ഡി1 ക്വാഡ് എക്‌സ്എല്‍, അസെന്‍ഡ് പി1 എസ്, അസെന്‍ഡ് ഡി 2

സോണി: സോണി എക്‌സ്പീരിയ മിറോ, സോണി എക്‌സ്പീരിയ നിയോ എല്‍, എക്‌സ്പീരിയ ആര്‍ക്ക് എസ്

മറ്റ് ബ്രാന്‍ഡുകള്‍: അല്‍കാറ്റല്‍ വണ്‍ ടച്ച് ഇവോ 7, ആര്‍ക്കോസ് 53 പ്ലാറ്റിനം, എച്ച്ടിസി ഡിസയര്‍ 500, കാറ്റര്‍പില്ലര്‍ ക്യാറ്റ് ബി 15, വിക്കോ സിങ്ക് ഫൈവ്, വിക്കോ ഡാര്‍ക്ക്‌നൈറ്റ്, ലെനോവോ എ 820, യുമി എക്‌സ് 2, ഫിയ എഫ് 1, ടിഎച്ച്എല്‍ ഡബ്ല്യു 8.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment