ഒവൈസി ഭരണഘടനാവിരുദ്ധനും ജനാധിപത്യവിരുദ്ധനുമാണെന്ന് ആര്‍ എസ് എസ് നേതാവ് ഇന്ദ്രേഷ് കുമാര്‍

രാഷ്ട്രീയ സ്വയംസേവക സംഘം (ആർഎസ്എസ്) നേതാവ് ഇന്ദ്രേഷ് കുമാർ വ്യാഴാഴ്ച അഖിലേന്ത്യാ മജ്ലിസ്-ഇ-ഇത്തെഹാദുൽ മുസ്ലീമീൻ (എഐഎംഐഎം) മേധാവി അസദുദ്ദീൻ ഒവൈസിയെ “വർഗീയ” രാഷ്ട്രീയം കളിച്ചതിന് ആക്ഷേപിക്കുകയും അദ്ദേഹത്തെ ഭരണഘടനാ വിരുദ്ധവും ജനാധിപത്യവിരുദ്ധനുമാണെന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു. ഉത്തർപ്രദേശിൽ വരാനിരിക്കുന്ന നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിനെക്കുറിച്ച് വാർത്താ ഏജൻസികളോട് സംസാരിച്ച അദ്ദേഹം, ഒവൈസി തങ്ങളുടെ വോട്ടുകളുടെ മറ്റൊരു ചൂഷകനാണെന്ന് മുസ്ലീം സമൂഹം മനസ്സിലാക്കിയിട്ടുണ്ടെന്ന് അവകാശപ്പെട്ടു.

“ഒവൈസി ഇന്ത്യയുടെ ഭരണഘടനാവിരുദ്ധനും ജനാധിപത്യവിരുദ്ധനുമാണ്. മുസ്ലീങ്ങളുടെ പേരിൽ മാത്രമാണ് അദ്ദേഹം രാഷ്ട്രീയം കളിക്കുന്നത്. അല്ലാതെ, അദ്ദേഹത്തിന് ചരിത്രത്തിൽ യാതൊരു വിവരവുമില്ല,” ഇന്ദ്രേഷ് കുമാര്‍ പറഞ്ഞു.

എല്ലാ മതങ്ങളെയും അംഗീകരിക്കുകയും ബഹുമാനിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ഒരേയൊരു രാജ്യം ഇന്ത്യ മാത്രമാണെന്നും ഒവൈസിക്ക് അല്പം അറിവ് നൽകാൻ ദൈവത്തോട് പ്രാർത്ഥിക്കുമെന്നും ആർഎസ്എസ് നേതാവ് പറഞ്ഞു. “ഇന്ത്യയെപ്പോലെ മറ്റൊരു രാജ്യമില്ല. ഈ യാഥാർത്ഥ്യം ഒവൈസി അറിയണം. ഈ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ തങ്ങളുടെ വോട്ട് ചൂഷണം ചെയ്യുന്ന മറ്റൊരു വ്യക്തിയാണ് അദ്ദേഹമെന്ന് ഉത്തർപ്രദേശിലെ മുസ്ലീങ്ങൾ ഇപ്പോൾ മനസ്സിലാക്കിത്തുടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. അവർ ഇതിനകം തന്നെ സമാജ്‌വാദി പാർട്ടിയിൽ ചേര്‍ന്നു. ബഹുജന്‍ സമാജ്‌വാദി പാര്‍ട്ടിയിലും കോണ്‍ഗ്രസിലും അവര്‍ക്ക് വിശ്വാസമില്ല. ഒവൈസി അവരെ ചൂഷണം ചെയ്യുമെന്നും അതല്ലാതെ മറ്റൊന്നും ചെയ്യില്ലെന്നും ഞാൻ കരുതുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഉത്തർപ്രദേശിൽ ഏറ്റുമുട്ടലിൽ കൊല്ലപ്പെട്ടവരിൽ ഭൂരിഭാഗവും മുസ്ലീങ്ങളാണെന്ന് ഒവൈസി അടുത്തിടെ പറഞ്ഞിരുന്നു. “ഈ പ്രസ്താവന മനുഷ്യത്വരഹിതവും ഭരണഘടനാവിരുദ്ധവും ജനാധിപത്യവിരുദ്ധവുമാണ്. ഇത് ഒരു ധ്രുവീകരണ പ്രസ്താവനയാണ്. ഉത്തർപ്രദേശിലെ ജനങ്ങൾ അദ്ദേഹത്തിന് ഉചിതമായ മറുപടി നൽകും. സമൂഹത്തെ വിഭജിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഒരു നേതാവിനെ ആളുകൾ തിരഞ്ഞെടുക്കില്ല,” ആര്‍ എസ് എസ് നേതാവ് പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment