കണ്ണൂർ യൂണിവേഴ്സിറ്റി പിജി കോഴ്സിൽ ഗോൾവാൾക്കറുടെയും സവര്‍ക്കറുടേയും പുസ്തകങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയത് വിവാദത്തില്‍

തിരുവനന്തപുരം: കണ്ണൂർ സർവകലാശാലയുടെ ബിരുദാനന്തര ബിരുദ (എംഎ) കോഴ്‌സിന്റെ പാഠ്യപദ്ധതിയിൽ വി ഡി സവർക്കറുടെയും എം എസ് ഗോൾവാൾക്കറുടെയും ചരിത്രം ഉൾപ്പെടുത്തിയത് വിവാദമായി. ഭരണകക്ഷിയായ സിപിഐഎം കേരളത്തിലെ കാവി വിദ്യാഭ്യാസത്തെ സഹായിക്കുന്നുവെന്ന് ചില വിദ്യാർത്ഥി സംഘടനകൾ ആരോപിച്ചു.

എം.എ ഗവേണന്‍സ് ആന്റ് പൊളിറ്റിക്കല്‍ സയന്‍സ് കോഴ്‌സിന്റെ സിലബസില്‍ ഹിന്ദുമഹാസഭാ നേതാവായിരുന്ന വി.ഡി. സവര്‍ക്കറിന്റേയും ആര്‍.എസ്.എസ് സൈദ്ധാന്തികനായിരുന്ന ഗോള്‍വാള്‍ക്കറിന്റേയും ദീന്‍ദയാല്‍ ഉപാധ്യായയുടേയും ബല്‍രാജ് മധോക്കിന്റേയും പുസ്തകങ്ങള്‍ സിലബസില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയതിനെതിരെയാണ് കഴിഞ്ഞ ദിവസം മുതല്‍ വ്യാപക പ്രതിഷേധമുയര്‍ന്നത്.

ദീനദയാൽ ഉപാധ്യായയുടെ ‘ഇന്റഗ്രൽ ഹ്യൂമനിസം’, ബൽരാജ് മധോക്കിന്റെ ‘ഇന്ത്യാനൈസേഷൻ: എന്ത്, എന്തുകൊണ്ട്, എങ്ങനെ’ (ഇന്ത്യൻവൽക്കരണം: എന്ത്, എന്തുകൊണ്ട്, എങ്ങനെ) എന്നിവയും ഈ കോഴ്സിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

വ്യാഴാഴ്ച കോൺഗ്രസിന്റെ വിദ്യാർത്ഥി സംഘടനയായ കേരള സ്റ്റുഡന്റ് യൂണിയൻ സർവകലാശാലയിലേക്ക് മാർച്ച് നടത്തുകയും സിലബസിന്റെ പകർപ്പുകൾ കത്തിക്കുകയും ചെയ്തു. സിപിഐ (എം) നിയന്ത്രണത്തിലുള്ള സർവകലാശാല സംഘപരിവാറിന്റെ അജണ്ട നടപ്പാക്കുകയാണെന്ന് അവര്‍ കുറ്റപ്പെടുത്തി.

കേരളത്തിലെ ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ മേഖലയെ നിയന്ത്രിക്കുന്നത് ആർഎസ്എസ് ഏജന്റുമാരാണെന്ന് ഇത് കാണിക്കുന്നുവെന്ന് യൂത്ത് കോൺഗ്രസ് സംസ്ഥാന വൈസ് പ്രസിഡന്റ് പറഞ്ഞു. പിണറായി വിജയൻ സർക്കാരിന്റെ കീഴിൽ ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസത്തെ കാവിവൽക്കരിക്കുന്നതിനെ ഞങ്ങൾ എതിർക്കുന്നത് തുടരുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കണ്ണൂർ സർവകലാശാല വൈസ് ചാൻസലർ ഗോപിനാഥ് രവീന്ദ്രൻ കാവിവൽക്കരണ ആരോപണങ്ങൾ തള്ളിക്കളഞ്ഞു.

“ഗാന്ധിജി, നെഹ്രു, അംബേദ്കർ, ടാഗോർ എന്നിവരുടെ പുസ്തകങ്ങളും സവർക്കറുടെയും ഗോൾവാൾക്കറുടെയും പുസ്തകങ്ങളും പാഠ്യപദ്ധതിയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. എല്ലാ പ്രത്യയശാസ്ത്രങ്ങൾക്കും പിന്നിലെ അടിസ്ഥാന പാഠം പഠിക്കാനും മനസ്സിലാക്കാനും വിദ്യാർത്ഥികളെ അനുവദിക്കുക. അവർ (സവർക്കറും ഗോൾവാൾക്കറും) പറഞ്ഞത് ഇപ്പോഴത്തെ ഇന്ത്യൻ രാഷ്ട്രീയത്തിന്റെ ഭാഗമാണ്. അത് പഠിക്കുന്നതിൽ എന്താണ് തെറ്റ്?”

ദേശവിരുദ്ധമോ ദേശീയ താൽപ്പര്യമോ വിരുദ്ധമായ പ്രകോപനപരമായ പ്രസ്താവനകൾ ഒഴിവാക്കണമെന്ന് കേരള കേന്ദ്ര സർവകലാശാല ഈയിടെ ഫാക്കൽറ്റി അംഗങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

ഇക്കാര്യത്തിൽ, സെപ്റ്റംബർ 2 ന് ഒരു സർക്കുലർ പുറപ്പെടുവിച്ചു, അതിൽ പ്രകോപനപരമായ പ്രസ്താവനകൾ നടത്തിയ ജീവനക്കാർക്കും അധ്യാപകർക്കും എതിരെ കർശന അച്ചടക്ക നടപടി എടുക്കുമെന്ന് പറഞ്ഞിരുന്നു.

അതേസമയം, വിവാദ സിലബസ് പരിശോധിക്കുന്നതിനും പരിഷ്‌കാരങ്ങള്‍ നിര്‍ദ്ദേശിക്കുന്നതിനുമായി വിദഗ്ധ സമിതിയെ നിയോഗിച്ചതായി വൈസ് ചാന്‍സിലര്‍ ഡോ. ഗോപിനാഥ് രവീന്ദ്രന്‍ അറിയിച്ചു. കാവിവല്‍ക്കരണം എന്ന പ്രചാരണം ശരിയല്ലെന്നും വിമര്‍ശനാത്മക, താരതമ്യ പഠനത്തിനാണ് ചില പാഠഭാഗങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയതെന്നും വി സി വ്യക്തമാക്കി.

കണ്ണൂര്‍ സര്‍വകലാശാലയില്‍ പുതുതായി ആരംഭിച്ച എം എ പൊളിറ്റിക്‌സ് ആന്‍ഡ് ഗവേര്‍ണന്‍സ് കോഴ്‌സിന്റെ സിലബസിനെ കുറിച്ച് ഉയര്‍ന്ന വിമര്‍ശനങ്ങളോട് പ്രതികരിക്കുകയായിരുന്നു വൈസ് ചാന്‍സലര്‍. അക്കാദമിക് രംഗത്തെ കാവിവല്‍ക്കരിക്കാനുള്ള ശ്രമം എന്ന പ്രചരണം ശരിയല്ലെന്ന് വി സി പറഞ്ഞു.

വിമര്‍ശനാത്മക താരതമ്യ പഠനത്തിനാണ് ഹിന്ദുത്വ സൈദ്ധാന്തികരുടെ പാഠഭാഗങ്ങള്‍ സിലബസില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയത്. സിലബസ് പിന്‍വലിക്കുകയോ മരവിപ്പിക്കുകയോ ചെയ്യില്ല. എന്നാല്‍, വിമര്‍ശനങ്ങളും പ്രതിഷേധങ്ങളും ഉയര്‍ന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ വിശദമായ പരിശോധനയ്ക്കായി രണ്ടംഗ വിദഗ്ദ സമിതിയെ നിയോഗിച്ചതായും വിസി വ്യക്തമാക്കി.

കേരള സര്‍വ്വകലാശാലയിലെ പ്രൊഫസര്‍ ജെ പ്രഭാഷ്, കേരള സര്‍വകലാശാലയിലെ പ്രൊഫസര്‍ പവിത്രന്‍ എന്നിവര്‍ ഉള്‍പ്പെട്ട സമിതിയെയാണ് സിലബസ് പരിശോധനയ്ക്കായി നിയോഗിച്ചത്. അഞ്ച് ദിവസത്തിനകം സമിതി റിപ്പോര്‍ട്ട് സമര്‍പ്പിക്കും. കാവി വത്കരണം ഇല്ലെങ്കിലും സിലബസില്‍ മറ്റ് ചില പോരായ്മകള്‍ ഉണ്ടെന്നാണ് മനസ്സിലാക്കുന്നതെന്നും വിദഗ്ദ സമിതി റിപ്പോര്‍ട്ട് ലഭിച്ചതിന് ശേഷം തുടര്‍ നടപടികള്‍ സ്വീകരിക്കുമെന്നും വി സി വ്യക്തമാക്കി.

സിലബസ് പുനഃപരിശോധിക്കുമെന്ന് മന്ത്രി ആര്‍ ബിന്ദു

തിരുവനന്തപുരം: കണ്ണൂര്‍ സര്‍വകലാശാല വിവാദവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് സിലബസ് പുന:പരിശോധിക്കുമെന്ന് ഉന്നതവിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി ആര്‍ ബിന്ദു. കണ്ണൂര്‍ സര്‍വ്വകലാശാലയുടെ എംഎ ഗവേണന്‍സ് ആന്‍ഡ് പൊളിറ്റിക്‌സ് കോഴ്‌സിന്റെ സിലബസ് സംബന്ധിച്ച് വിവാദമുയര്‍ന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് തീരുമാനമെന്നും മന്ത്രി അറിയിച്ചു.

നിര്‍ദ്ദേശിക്കപ്പെട്ട പാഠഭാഗങ്ങളില്‍ ഏതെങ്കിലും ഒഴിവാക്കപ്പെടേണ്ടതുണ്ടെങ്കില്‍ ഒഴിവാക്കാനും, കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കേണ്ടതുണ്ടെങ്കില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കാനും സര്‍വ്വകലാശാല നടപടിയെടുക്കുമെന്നും മന്ത്രി വ്യക്തമാക്കി.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment