2014 മുതൽ മോദി സർക്കാർ പ്രതിദിനം രണ്ട് കോളേജുകൾ സ്ഥാപിച്ചെന്ന ബിജെപിയുടെ വാദം തെറ്റ്

ന്യൂഡൽഹി: നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള കേന്ദ്ര സർക്കാർ 2014 മുതൽ എല്ലാ ദിവസവും രണ്ട് കോളേജുകൾ സ്ഥാപിച്ചതായി ഭാരതീയ ജനതാ പാർട്ടി (ബിജെപി) സെപ്റ്റംബർ 7 ന് (ചൊവ്വാഴ്ച) ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

എന്നാല്‍, ഔദ്യോഗിക കണക്കുകൾ മോദി സർക്കാരിന്റെ ഈ അവകാശവാദങ്ങളെ തള്ളിക്കളഞ്ഞു.

കേന്ദ്ര വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയം നടത്തിയ ഒരു സർവേ പ്രകാരം, 2013 സെപ്റ്റംബർ 30 മുതൽ 2019 സെപ്റ്റംബർ 30 വരെ, അഞ്ച് കേന്ദ്ര സർവകലാശാലകളും ദേശീയ പ്രാധാന്യമുള്ള 67 സ്ഥാപനങ്ങളും ഉൾപ്പെടെ 72 ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾ കേന്ദ്രം സ്ഥാപിച്ചു.

നരേന്ദ്ര മോദി 2014 മേയ് 26 ന് പ്രധാനമന്ത്രിയായി സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്തു. ഈ രീതിയിൽ, 2019 സെപ്റ്റംബർ 30 വരെ, അദ്ദേഹത്തിന്റെ കാലാവധി മൊത്തം 1,953 ദിവസങ്ങളായിരുന്നു. അപ്രകാരം പ്രതിദിനം രണ്ട് കോളേജുകള്‍ എന്ന തോതില്‍ മോദി സര്‍ക്കാര്‍ 3,906 കോളേജുകൾ സ്ഥാപിക്കേണ്ടതായിരുന്നു. 3906 ഉം 72ഉം തമ്മിലുള്ള അന്തരം അവര്‍ണ്ണനീയമാണ്.

അഖിലേന്ത്യാ ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ സർവേ (All India Survey on Higher Education – AISHE) 2019-20 പ്രകാരം, ഇന്ത്യയിലെ സ്വകാര്യ സർവ്വകലാശാലകളുടെ എണ്ണം 407 ആയിരുന്നു. 2015-16 ലും 2019-20 ലും 276 ആയിരുന്നു. മറ്റൊരു വിധത്തിൽ പറഞ്ഞാൽ, രാജ്യത്തെ സ്വകാര്യ സർവകലാശാലകളുടെ എണ്ണത്തിൽ അഭൂതപൂർവമായ വർദ്ധനവ് ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്.

AISHE 2010 ൽ മാനവ വിഭവശേഷി വികസന മന്ത്രാലയം സ്ഥാപിച്ച ഒരു ദേശീയ സർവേയാണ്. ഇത് രാജ്യത്തെ ഉന്നത സ്ഥാപന വിദ്യാഭ്യാസ ഡാറ്റ പുറത്തുവിടുന്നു. ഈ സർവേ എല്ലാ വർഷവും നടത്തപ്പെടുന്നു, ഇത് ഒരു പ്രത്യേക വർഷത്തേക്കുള്ള ഡാറ്റ സെപ്റ്റംബർ 30 വരെ അവതരിപ്പിക്കുന്നു.

സ്വകാര്യ കോളജുകളുടെ എണ്ണം അതിവേഗം വർദ്ധിച്ചതിന് ബിജെപി പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയോട് നന്ദി പറഞ്ഞു.

2003 മുതൽ എല്ലാ വർഷവും ഇന്ത്യയിൽ ആയിരത്തിലധികം കോളേജുകൾ സ്ഥാപിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്നും അതിൽ 80% സ്വകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങളാണെന്നും ബാക്കിയുള്ളവ ഗവൺമെന്റിന്റെ കീഴിലാണെന്നും AISHE റിപ്പോർട്ട് കാണിക്കുന്നു. ഇവയിൽ ഭൂരിഭാഗവും സ്ഥാപിതമായത് 2007 നും 2009 നും ഇടയിലാണ്. ആ കാലയളവില്‍ രാജ്യത്ത് 7,206 പുതിയ കോളേജുകൾ സ്ഥാപിച്ചു.

പുതിയ ഡാറ്റ അനുസരിച്ച്, 59 ശതമാനം കോളേജുകളും ഗ്രാമപ്രദേശങ്ങളിലാണ്. ഏകദേശം 12 ശതമാനം കോളേജുകളും സ്വന്തം പാഠ്യപദ്ധതിയും അധ്യാപന രീതികളും ഉപയോഗിച്ച് സ്വയംഭരണാധികാരമുള്ളതായി തരംതിരിച്ചിട്ടുണ്ട്.

എന്നിരുന്നാലും, AISHE സർവേ നടത്തിയ എല്ലാ കോളേജുകളും അംഗീകൃത സർവകലാശാലകളുമായി അഫിലിയേറ്റ് ചെയ്തിട്ടില്ല. ചിലത് തദ്ദേശ സ്ഥാപനങ്ങളും (പഞ്ചായത്ത്, മുനിസിപ്പൽ കോർപ്പറേഷൻ, കന്റോൺമെന്റ് മുതലായവ) നിയന്ത്രിക്കുന്നു.

ബിജെപിയുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, 2013 സെപ്റ്റംബർ 30 -ന് രാജ്യത്ത് 36,636 കോളേജുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. അത് 2019 സെപ്റ്റംബർ 30 -ഓടെ 42,343 ആയി ഉയർന്നു. ഈ കണക്കുകൂട്ടലിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ 5,709 പുതിയ കോളേജുകൾ ആറ് വർഷത്തിനുള്ളിൽ
സ്ഥാപിക്കപ്പെട്ടു.

എന്നിരുന്നാലും, ഈ ആറ് വർഷത്തിനുള്ളിൽ 1,335 പുതിയ സർക്കാർ കോളേജുകൾ നിർമ്മിച്ചതായി സർക്കാർ കണക്കുകൾ കാണിക്കുന്നു. 72 ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ കണക്ക് ഇതിനോട് ചേർത്താൽ, മൊത്തം എണ്ണം 1,407 ആയി ഉയരും, ഇത് ബിജെപി അവകാശപ്പെടുന്നതിനേക്കാൾ വളരെ കുറവാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment