ലോക നേതാക്കൾ 9/11 ഇരകളെയും അതിജീവിച്ചവരെയും ഓർക്കുന്നു

9/11 ന്റെ 20 -ാം വാർഷികത്തിൽ ശനിയാഴ്ച ലോക നേതാക്കൾ ഐക്യദാർഢ്യ സന്ദേശങ്ങൾ അയച്ചു. പാശ്ചാത്യ മൂല്യങ്ങൾ നശിപ്പിക്കുന്നതിൽ അക്രമികൾ പരാജയപ്പെട്ടുവെന്ന് അവര്‍ പറഞ്ഞു.

– ബ്രിട്ടൻ –

“സ്വാതന്ത്ര്യത്തിലും ജനാധിപത്യത്തിലുമുള്ള ഞങ്ങളുടെ വിശ്വാസത്തെ ഇളക്കിമറിക്കാൻ അവർ (ജിഹാദികൾ) പരാജയപ്പെട്ടുവെന്ന് 20 വർഷത്തെ വീക്ഷണ കോണിൽ നമുക്ക് ഇപ്പോൾ പറയാൻ കഴിയും,” ബ്രിട്ടീഷ് പ്രധാനമന്ത്രി ബോറിസ് ജോൺസൺ പറഞ്ഞു.

“നമ്മുടെ രാഷ്ട്രങ്ങളെ അകറ്റുന്നതിനോ അല്ലെങ്കിൽ നമ്മുടെ മൂല്യങ്ങൾ ഉപേക്ഷിക്കുന്നതിനോ അല്ലെങ്കിൽ സ്ഥിരമായ ഭയത്തിൽ ജീവിപ്പിക്കാനോ ഉള്ള ശ്രമത്തില്‍ അവർ പരാജയപ്പെട്ടു.”

“എന്റെ ചിന്തകളും പ്രാർത്ഥനകളും – എന്റെ കുടുംബത്തിന്റെയും മുഴുവൻ രാജ്യത്തിന്റെയും ചിന്തകൾ – ഇരകളോടും അതിജീവിച്ചവരോടും കുടുംബങ്ങളോടും നിലനിൽക്കുന്നു.” എലിസബത്ത് രാജ്ഞി ഒരു പ്രത്യേക സന്ദേശത്തില്‍ പറഞ്ഞു.

– യൂറോപ്യന്‍ യൂണിയന്‍ –

“9/11 ന് ജീവൻ നഷ്ടപ്പെട്ടവരെ ഞങ്ങൾ ഓർക്കുന്നു, അവരെ സഹായിക്കാൻ എല്ലാം പണയപ്പെടുത്തിയവരെ ബഹുമാനിക്കുന്നു. ഇരുണ്ട, ഏറ്റവും ശ്രമകരമായ സമയങ്ങളിൽ പോലും, മനുഷ്യന്റെ ഏറ്റവും മികച്ച സ്വഭാവം തിളങ്ങിക്കൊണ്ടിരിക്കും, ” യൂറോപ്യൻ കമ്മീഷന്‍ പ്രസിഡന്റ് ഉർസുല വോൺ ഡെർ ലെയ്ൻ പറഞ്ഞു.

“20 വർഷം മുമ്പ് #സെപ്റ്റംബർ 11 -ലെ ഭീകരമായ ആക്രമണങ്ങൾ ചരിത്രത്തിന്റെ ഗതി മാറ്റിമറിച്ചു. ഇത്രയധികം പ്രതികരിച്ചവരുടെയും സഹായ തൊഴിലാളികളുടെയും ഇരകളെയും മാന്യമായ ത്യാഗത്തെയും ഞങ്ങൾ ഓർക്കുന്നു. ഭീകരവാദത്തിനും തീവ്രവാദത്തിനുമെതിരായ പോരാട്ടത്തിൽ യൂറോപ്യൻ യൂണിയനും @POTUS- നും ഒപ്പം നിൽക്കുന്നു,” യൂറോപ്യൻ കൗൺസിൽ മേധാവി ചാൾസ് മിഷേൽ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

– ഓസ്ട്രേലിയ –

“സ്വാതന്ത്ര്യം എല്ലായ്പ്പോഴും ദുർബലമാണെന്ന് സെപ്റ്റംബർ 11 നമ്മെ ഓർമ്മിപ്പിച്ചു. റൊണാൾഡ് റീഗൻ പറഞ്ഞതുപോലെ, ഓരോ തലമുറയും അതിനെതിരെ പോരാടുകയും പ്രതിരോധിക്കുകയും വേണം,” ഓസ്ട്രേലിയൻ പ്രധാനമന്ത്രി സ്കോട്ട് മോറിസൺ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

“ആ ദിവസം എല്ലായിടത്തും സ്വതന്ത്ര ജനതയ്‌ക്കെതിരായ ആക്രമണമായിരുന്നു. നമ്മുടെ ജീവിതരീതിക്കും ലിബറൽ ജനാധിപത്യത്തിന്റെ മൂല്യങ്ങൾക്കും നേരെയുള്ള ആക്രമണമായിരുന്നു. ആ ദിവസം വേദനയുണ്ടായിട്ടും, ഞങ്ങളുടെ ദൃഢനിശ്ചയം തകർക്കാനും നമ്മുടെ വഴി മാറ്റാനുമുള്ള ശ്രമങ്ങളിൽ തീവ്രവാദികൾ ഒടുവിൽ പരാജയപ്പെട്ടു.”

– ജർമ്മനി –

“നമ്മുടെ സുരക്ഷയെ അപകടപ്പെടുത്തുന്ന ഭീകരതയെ പരാജയപ്പെടുത്താൻ ഞങ്ങൾക്ക് കഴിഞ്ഞെങ്കിലും, ഇപ്പോൾ ഞങ്ങളുടെ എല്ലാ ലക്ഷ്യങ്ങളും ഞങ്ങൾ നേടിയിട്ടില്ലെന്ന് ഞങ്ങൾ ഇപ്പോൾ തിരിച്ചറിയേണ്ടതുണ്ട്,” ചാൻസലർ ആഞ്ചല മെർക്കൽ പറഞ്ഞു.

“അതുകൊണ്ടാണ് ജർമ്മൻ ഭാഗത്ത് ഞങ്ങൾക്ക് നേടാൻ കഴിഞ്ഞത്, പെൺകുട്ടികൾക്കുള്ള വിദ്യാഭ്യാസം മുതലായവ സംരക്ഷിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്, താലിബാനുമായി ഇത് എളുപ്പമല്ലെന്ന് നമുക്കറിയാമെങ്കിലും.

“എല്ലാറ്റിനുമുപരിയായി, ജർമ്മനിയിലേക്ക് സംരക്ഷണം ആവശ്യമുള്ള പൗരന്മാരെ കൊണ്ടുവരികയും അവർക്ക് സംരക്ഷണം നൽകുകയും ചെയ്യുന്നത് ഞങ്ങൾക്ക് ധാർമ്മിക ബാധ്യതയുണ്ടെന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് തോന്നുന്നു,” അവർ പറഞ്ഞു.

– ഫ്രാൻസ് –

“ഞങ്ങൾ ഒരിക്കലും മറക്കില്ല. ഞങ്ങൾ എപ്പോഴും സ്വാതന്ത്ര്യത്തിനായി പോരാടും,” പ്രസിഡന്റ് ഇമ്മാനുവൽ മാക്രോൺ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

– സ്വിറ്റ്സർലൻഡ് –

“2001 ൽ അമേരിക്കയിൽ നടന്ന 9/11 ഭീകരാക്രമണങ്ങൾ ആഗോള രാഷ്ട്രീയത്തിൽ ആഴത്തിലുള്ള സ്വാധീനം ചെലുത്തി … എല്ലായിടത്തും തീവ്രവാദത്തെ നിരുപാധികമായി നിരസിക്കുന്നുവെന്ന് സ്ഥിരീകരിച്ച്, സ്വിസ് പ്രസിഡന്റ് @പാർമെലിൻജി എല്ലാ ഇരകളോടും ഐക്യദാർഢ്യം പ്രകടിപ്പിക്കുന്നു,” ഒരു സന്ദേശത്തില്‍ സർക്കാർ വക്താവ് പറഞ്ഞു.

– ഇറ്റലി –

“തീവ്രവാദ ഭീഷണി നേരിടാൻ ഇറ്റലി അമേരിക്കയ്ക്കും മറ്റ് സഖ്യകക്ഷികൾക്കും ഐക്യദാര്‍ഢ്യം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു,” പ്രസിഡന്റ് സെർജിയോ മാറ്റെറല്ല പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment