അരവിന്ദ് കെജ്രിവാൾ തുടർച്ചയായ മൂന്നാം തവണയും ആം ആദ്മി പാർട്ടിയുടെ ദേശീയ കൺവീനറായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു

ന്യൂഡൽഹി: ഞായറാഴ്ച നടന്ന ആം ആദ്മി പാർട്ടിയുടെ ദേശീയ എക്സിക്യൂട്ടീവ് യോഗത്തിൽ ഡൽഹി മുഖ്യമന്ത്രി അരവിന്ദ് കെജ്രിവാൾ തുടർച്ചയായ മൂന്നാം തവണയും ദേശീയ കൺവീനറായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു.

പാർട്ടി നേതാക്കളായ പങ്കജ് ഗുപ്ത, എൻഡി ഗുപ്ത എന്നിവരെ സെക്രട്ടറിയായും പാർട്ടി ട്രഷററായും തിരഞ്ഞെടുത്തു. ആം ആദ്മി പാർട്ടിയുടെ നാഷണൽ കൗൺസിൽ കെജ്രിവാൾ ഉൾപ്പെടെ 34 അംഗ എക്സിക്യൂട്ടീവ് ബോഡിയെ തിരഞ്ഞെടുത്തു.
അഞ്ച് വർഷത്തേക്കാണ് ഇവരുടെ നിയമനം.

ഡൽഹി മുഖ്യമന്ത്രി അരവിന്ദ് കെജ്രിവാൾ, ഉപമുഖ്യമന്ത്രി മനീഷ് സിസോദിയ എന്നിവരുൾപ്പെടെ 34 നേതാക്കളുടെ പേരുകളാണ് യോഗത്തിൽ കൗൺസിൽ അംഗങ്ങൾക്ക് മുന്നിൽ വെച്ചതെന്ന് പാർട്ടി വൃത്തങ്ങൾ പറഞ്ഞു. കൗൺസിൽ എല്ലാവർക്കും ഏകകണ്ഠമായ പിന്തുണ നൽകി.

ഉത്തരാഖണ്ഡ് നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള പാർട്ടി മുഖ്യമന്ത്രി സ്ഥാനാർത്ഥി അജയ് കൊതിയൽ, പഞ്ചാബിൽ നിന്നുള്ള ലോക്സഭാ എംപി ഭഗവന്ത് മാൻ, ഗുജറാത്തിൽ നിന്നുള്ള ഇഷുദൻ ഗാദ്വി, ഗോപാൽ ഇറ്റാലിയ എന്നിവരും എക്സിക്യൂട്ടീവ് ബോഡിയിലേക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു.

എക്സിക്യൂട്ടീവിലെ മറ്റ് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട അംഗങ്ങളിൽ രാജ്യസഭാ എംപിമാരായ സഞ്ജയ് സിംഗ്, സുശീൽ ഗുപ്ത, ഡൽഹി എംഎൽഎമാരായ രാഘവ് ചദ്ദ, ദിലീപ് പാണ്ഡെ, രാഖി ബിർലാൻ, അതിഷി, ദുർഗേഷ് പഥക് എന്നിവരും ഉൾപ്പെടുന്നു.

ഗതാഗത മന്ത്രി കൈലാഷ് ഗെഹ്ലോട്ട് ഒഴികെ, കെജ്രിവാൾ സർക്കാരിന്റെ എല്ലാ മന്ത്രിമാരും എക്സിക്യൂട്ടീവിൽ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു.

കൗൺസിൽ യോഗത്തിൽ 350 അംഗങ്ങൾ പങ്കെടുത്തു. ഉത്തരാഖണ്ഡ്, ഉത്തർപ്രദേശ്, പഞ്ചാബ്, ഗോവ, ഗുജറാത്ത് എന്നിവിടങ്ങളിൽ വരാനിരിക്കുന്ന നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഉൾപ്പെടെയുള്ള രാഷ്ട്രീയ വിഷയങ്ങൾ ചർച്ച ചെയ്യാൻ പുതിയ എക്സിക്യൂട്ടീവ് യോഗം ഞായറാഴ്ച നടക്കും.

വരാനിരിക്കുന്ന സംസ്ഥാന നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പും രാജ്യത്തിന്റെ നിലവിലെ രാഷ്ട്രീയ സാഹചര്യവും അടുത്ത ദേശീയ എക്സിക്യൂട്ടീവിന്റെ യോഗത്തിൽ ചർച്ച ചെയ്യപ്പെടുമെന്ന് പാര്‍ട്ടിയുടെ പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു.

ഒരാൾക്ക് രണ്ട് തവണയിൽ കൂടുതൽ അധികാരം വഹിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് ഈ വർഷമാദ്യം പാർട്ടിയുടെ ഭരണഘടന ഭേദഗതി ചെയ്തിരുന്നു. പാർട്ടിയുടെ ഭരണഘടനയിൽ നേരത്തേ, ഒരു അംഗം അല്ലെങ്കില്‍ ഒരേ പദവി വഹിക്കുന്ന ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥൻ തുടർച്ചയായി മൂന്ന് വർഷത്തിൽ രണ്ട് തവണയിൽ കൂടുതൽ അധികാരം വഹിക്കാന്‍ കഴിയില്ലെന്ന് പറഞ്ഞിരുന്നു.

2021 ജനുവരിയിൽ ഭേദഗതി വരുത്തിയ ശേഷം, (ദേശീയ കൺവീനറുടെ) കാലാവധി 5 വർഷമായി ഉയർത്തിയ ശേഷം, നിബന്ധനകളുടെ എണ്ണത്തിലുള്ള നിയന്ത്രണവും നീക്കിയതായി വൃത്തങ്ങൾ പറഞ്ഞു.

ദേശീയ കൺവീനർ എന്ന നിലയിൽ കെജ്രിവാളിന്റെ രണ്ടാം കാലാവധി 2019 ഏപ്രിലിൽ അവസാനിക്കാനിരിക്കെ, ലോക്സഭാ, ഡൽഹി നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പുകൾ കണക്കിലെടുത്ത് 2018 ൽ ഒരു വർഷം നീട്ടി. കോവിഡ് -19 പകർച്ചവ്യാധി കാരണം 2020 ൽ ദേശീയ എക്സിക്യൂട്ടീവ് യോഗം മാറ്റിവച്ചു. പാർട്ടിയുടെ ഭരണഘടന ഭേദഗതി ചെയ്ത യോഗം 2021 ജനുവരിയിൽ നടന്നു.

 

Print Friendly, PDF & Email

Related News

Leave a Comment