കൊൽക്കത്ത ഫ്ലൈഓവറിന്റെ ചിത്രം അടിച്ചു മാറ്റി യോഗി ആദിത്യനാഥിന്റെ പരസ്യം

ന്യൂഡൽഹി: മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥിന്റെ ഭരണത്തിൻകീഴിൽ സംസ്ഥാനത്തിന്റെ സാമ്പത്തിക പുരോഗതി ചിത്രീകരിക്കുന്നതിനായി കൊൽക്കത്ത ഫ്ലൈഓവറിന്റെ ഫോട്ടോ ഉപയോഗിച്ചു എന്നാരോപിച്ച് ഉത്തർപ്രദേശ് സർക്കാർ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു പത്രത്തിലെ പരസ്യം വിവാദത്തിന് തിരികൊളുത്തി. ഈ പരസ്യത്തിൽ കൊൽക്കത്തയിലെ ഒരു ഫ്ലൈഓവറിന്റെ ഛായാചിത്രം ഉപയോഗിച്ചതില്‍ തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസ് ഞായറാഴ്ച ശക്തമായ എതിർപ്പ് പ്രകടിപ്പിച്ചു.

അതേസമയം, ചിത്രം കൊൽക്കത്ത ഫ്ലൈഓവറിന്റെതാണെന്ന് സ്ഥിരീകരിക്കാൻ സാധിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് ഭാരതീയ ജനതാ പാർട്ടിയുടെ പടിഞ്ഞാറൻ യൂണിറ്റ് പറഞ്ഞു. ഉത്തർപ്രദേശ് സർക്കാർ അതിവേഗപാതകൾ നിർമ്മിക്കുമ്പോൾ, മമതാ ബാനർജി ഭരണത്തിൽ പശ്ചിമ ബംഗാളിലെ ഫ്ലൈഓവറുകൾ തകർന്നുവീഴുകയാണെന്ന് കാവി പാർട്ടി അവകാശപ്പെട്ടു. ‘ദി ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ്’ എന്ന ഇംഗ്ലീഷ് പത്രത്തിലാണ് ഈ പരസ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്.

‘യോഗി ആദിത്യനാഥിന്റെ കീഴിലുള്ള ഉത്തർപ്രദേശിനെ പരിവർത്തനം ചെയ്യുന്നു’ എന്ന് പേരിട്ടിരിക്കുന്ന പരസ്യത്തിൽ, തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസ് ഭരിക്കുന്ന സംസ്ഥാനത്ത് ഒരു ഫ്ലൈഓവറിനോട് സാമ്യമുള്ള, യോഗി ആദിത്യനാഥിന്റെ ‘കട്ടൗട്ട്’ ഉപയോഗിച്ച് നീലയും വെള്ളയും വരച്ച ഒരു ഫ്ലൈഓവറിന്റെ ചിത്രമുണ്ട്. ഇതിനൊപ്പം, ഉയർന്ന കെട്ടിടങ്ങളും വ്യവസായങ്ങളും ഇതിന് കീഴിൽ ദൃശ്യമാണ്.

പരസ്യത്തോടൊപ്പമുള്ള സന്ദേശം ഇങ്ങനെയാണ്, “2017 -ന് മുമ്പ് ഉത്തർപ്രദേശ് നിക്ഷേപത്തിന്റെ കാര്യത്തിൽ ഗൗരവമായി എടുത്തിരുന്നില്ല, എന്നാൽ സംസ്ഥാനത്തെ കഴിഞ്ഞ നാലര വർഷത്തെ ഭരണത്തിൽ, നെഗറ്റീവ് ധാരണകൾ തകർന്നു, 2020 -ൽ ഇത് രണ്ടാമത്തെ വലിയ സംസ്ഥാനമായ ഒരു സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയായി ഉയർന്നു.”

എന്നാല്‍, ഉത്തർപ്രദേശിലെ യോഗി ആദിത്യനാഥ് സർക്കാരിന്റെ മുഖപത്രത്തിൽ കാണിച്ചിരിക്കുന്ന മൂന്ന് പ്രധാന ഫോട്ടോകളിൽ ഒന്ന് കൊൽക്കത്ത ഫ്ലൈ ഓവറാണെന്ന് സോഷ്യൽ മീഡിയയില്‍ ജനങ്ങള്‍ അവകാശപ്പെട്ടതിന് ശേഷം, പരസ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ‘ദി ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ്’ എന്ന പത്രം ചെയ്ത തെറ്റിന് ക്ഷമ ചോദിച്ചു.

പരസ്യത്തിലെ ഉള്ളടക്കം പരസ്യദാതാവ് നൽകുമ്പോൾ, ഒരു പരസ്യത്തിൽ കാണിച്ചിരിക്കുന്ന ചിത്രത്തിന് ഒരു പത്രം ക്ഷമ ചോദിക്കുന്നത് അപൂർവമാണ്.

“പത്രത്തിന്റെ മാർക്കറ്റിംഗ് വിഭാഗം ഉത്തർപ്രദേശിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പരസ്യത്തിന്റെ കവർ കൊളാഷ് അബദ്ധവശാൽ തെറ്റായ ചിത്രം ഉൾപ്പെടുത്തി. തെറ്റിന് അഗാധമായ ക്ഷമ ചോദിക്കുന്നു, പേപ്പറിന്റെ എല്ലാ ഡിജിറ്റൽ പതിപ്പിൽ നിന്നും ചിത്രം നീക്കം ചെയ്തു,” എക്സ്പ്രസ് എഴുതി.

വാസ്തവത്തിൽ, 2019 -ലെ അതിന്റെ നിരക്ക് കാർഡിൽ (പേജ് 10), ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ് പരസ്യദാതാക്കളോട് പറഞ്ഞത് പരസ്യത്തിനോ അതിന്റെ ഉള്ളടക്കത്തിനോ ഞങ്ങൾ (എക്സ്പ്രസ്) ഒരു തരത്തിലും ഉത്തരവാദികളായിരിക്കില്ല എന്നാണ്.

“പരസ്യത്തിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന വിവരങ്ങൾ സത്യവും നിലവിലുള്ളതും പൂർണ്ണവും ആണെന്നും അതിൽ തെറ്റൊന്നുമില്ലെന്നും പരസ്യദാതാവ് പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു; പരസ്യത്തിൽ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഏതെങ്കിലും ചിത്രങ്ങൾ, ലോഗോകൾ, വാചകം മുതലായവ ഏതെങ്കിലും മൂന്നാം കക്ഷിയുടെ ബൗദ്ധിക സ്വത്തെയോ സ്വകാര്യതയെയോ ലംഘിക്കുന്നില്ല; ഇതിൽ അശ്ലീലമോ അശ്ലീലമോ അപകീർത്തികരമോ ഒന്നുമില്ല. പരസ്യത്തിനോ അതിന്റെ ഉള്ളടക്കത്തിനോ ഞങ്ങൾ ഒരു തരത്തിലും ഉത്തരവാദികളായിരിക്കില്ല,” ഇതായിരുന്നു ബാദ്ധ്യതാ നിരാകരണം.

സെപ്റ്റംബർ 12 നാണ് ആദിത്യനാഥ് സർക്കാർ ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസിന്റെ വാരാന്ത്യ പത്രമായ ‘ദി സൺഡേ എക്സ്പ്രസ്’ ൽ മൂന്ന് പേജുള്ള പരസ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്. സർക്കാരിന്റെ വിവിധ നയങ്ങളുടെ അവകാശവാദങ്ങൾ അകത്തെ പേജുകൾ ചിത്രീകരിക്കുമ്പോൾ, ഒന്നാം പേജിൽ ഒരു ഫാക്ടറിയിലെ എഞ്ചിനീയറായ മുഖ്യമന്ത്രി ആദിത്യനാഥിന്റെയും കിഴക്കൻ കൊൽക്കത്തയിലെ ‘മാ ഫ്ലൈ ഓവറിന്റെയും’ കട്ട് ഔട്ട് ഫോട്ടോയാണ് ചിത്രീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്.

കൊൽക്കത്തയുടെ മുഖമുദ്രയായ ഐക്കൺ മഞ്ഞ ടാക്സി പാലത്തിൽ ഉണ്ടെന്ന് ചില വായനക്കാർ സൂചിപ്പിച്ചു. ചിത്രത്തിൽ കാണുന്ന ഫാക്ടറി അമേരിക്കയിൽ നിന്നുള്ളതാണെന്നും സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ അവകാശപ്പെട്ടു.

പരസ്യത്തിൽ കൊൽക്കത്ത ഫ്ലൈഓവറിന്റെ ചിത്രം അച്ചടിച്ചതിന്റെ തെറ്റ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ ആളുകളുടെ ശ്രദ്ധ പിടിച്ചുപറ്റി. പശ്ചിമബംഗാളിൽ അധികാരത്തിലിരിക്കുന്നതും ബിജെപിയെ ശക്തമായി എതിർക്കുന്നതുമായ തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസിന്റെ (ടിഎംസി) നേതാക്കൾ ഈ അസ്വസ്ഥത ഗൗരവമായി കാണുന്നു.

ഈ എപ്പിസോഡിൽ ബിജെപിയെ ലക്ഷ്യം വയ്ക്കാനുള്ള അവസരം ടിഎംസി പാഴാക്കിയില്ല. ബിജെപി ഇപ്പോൾ മമതാ ബാനർജി സർക്കാരിന്റെ കീഴിലുള്ള ‘വികസന ഘട്ടം’ പരോക്ഷമായി അംഗീകരിക്കുകയും അത് പിടിച്ചെടുക്കാൻ പോലും ശ്രമിക്കുകയും ചെയ്തുവെന്ന് തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസ് അവകാശപ്പെട്ടു.

“യോഗി ആദിത്യനാഥിനായി ഉത്തർപ്രദേശിനെ മാറ്റുന്നത് എന്നാൽ മമതാ ബാനർജിയുടെ കീഴിൽ ബംഗാളിൽ കാണുന്ന അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങളുടെ ചിത്രങ്ങൾ മോഷ്ടിച്ച് അവ നമ്മുടേതായി ഉപയോഗിക്കുക എന്നാണ്. ബിജെപിയുടെ ഏറ്റവും ശക്തമായ സംസ്ഥാനത്ത് ‘ഡബിൾ എഞ്ചിൻ മോഡൽ’ ദയനീയമായി പരാജയപ്പെട്ടു, അതിപ്പോള്‍ എല്ലാവർക്കും തുറന്നുകാട്ടപ്പെടുന്നു,” തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസ് ജനറൽ സെക്രട്ടറി അഭിഷേക് ബാനർജി ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

ബിജെപി ടിക്കറ്റിൽ പശ്ചിമബംഗാൾ നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ വിജയിച്ചതിന് ശേഷം തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസിൽ തിരിച്ചെത്തിയ മുകുൾ റോയ്, ട്വീറ്റ് ചെയ്തു, “മുഖ്യമന്ത്രിയെ മാറ്റുന്നതിനു പുറമേ, മമതാ ബാനർജിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ വികസനം കാണുന്ന മിസ്റ്റര്‍ നരേന്ദ്ര മോദി തന്റെ പാർട്ടിയെ രക്ഷിക്കാൻ പാടുപെടുകയാണ്. കൂടാതെ കൊല്‍ക്കത്തയുടെ ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചറിന്റെ ചിത്രങ്ങൾ തങ്ങളുടെ സ്വന്തം നേട്ടമായി ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഗതികേടിലുമാണ്.”

“ഉത്തർപ്രദേശിലെ ബി.ജെ.പി സർക്കാർ കൊൽക്കത്തയിലെ ഞങ്ങളുടെ അഭിമാനമായ മാ ഫ്ലൈഓവറിന്റെ ചിത്രം ഉത്തർപ്രദേശിൽ നിർമ്മിച്ചതുപോലെ ചിത്രീകരിച്ച് അസത്യത്തിന്റെ പുതിയ ഉയരത്തിൽ എത്തിയിരിക്കുന്നു. മമതാ ബാനർജിയുടെ കീഴിൽ പശ്ചിമ ബംഗാളിലെ വികസന ഘട്ടത്തെ പരോക്ഷമായി അംഗീകരിക്കുകയും അത് തന്റേതാണെന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയും ചെയ്യുകയാണ്,” സംസ്ഥാന ഗതാഗത മന്ത്രി ഫിർഹാദ് ഹക്കിം പറഞ്ഞു.

മാ ഫ്ലൈ ഓവറിന്റെ ചിത്രമാണെങ്കിലും തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസ് സർക്കാരിന് അഭിമാനിക്കാൻ മറ്റ് അടിസ്ഥാന സൗകര്യ വികസനമില്ലെന്ന് പറഞ്ഞ് പശ്ചിമ ബംഗാൾ ബിജെപി സ്വയം പ്രതിരോധിക്കാൻ ശ്രമിച്ചു.

ഉത്തർപ്രദേശിൽ ആദിത്യനാഥ് സർക്കാരിന്റെ ഭരണത്തിൻ കീഴിൽ നിരവധി എക്സ്പ്രസ് ഹൈവേകൾ നിർമ്മിച്ചിട്ടുണ്ട്, അതേസമയം പശ്ചിമ ബംഗാളിൽ കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് വർഷങ്ങളായി നിരവധി ഫ്ലൈഓവറുകൾ തകർന്നു എന്ന് പശ്ചിമ ബംഗാള്‍ ബിജെപി ജനറല്‍ സെക്രട്ടറി സയന്തന്‍ ബസു പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment