സംസ്ഥാനത്ത് നീറ്റ് നിരോധിക്കാനുള്ള ബിൽ തമിഴ്നാട് പാസാക്കി

ചെന്നൈ: സെപ്റ്റംബർ 13 തിങ്കളാഴ്ച തമിഴ്നാട് അസംബ്ലി സംസ്ഥാനത്തെ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കുള്ള നാഷണൽ എലിജിബിലിറ്റി കം എൻട്രൻസ് ടെസ്റ്റിന് (നീറ്റ്) എതിരെ ബിരുദ മെഡിക്കൽ ബിരുദ കോഴ്സുകൾ ബിൽ പാസാക്കി. എഐഎഡിഎംകെ പാർട്ടിയാണ് ബില്ലിനെ ആദ്യം പിന്തുണച്ചത്, മറ്റ് രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികളായ പട്ടാളി മക്കള്‍ കക്ഷി (പിഎംകെ), വിടുതലൈ ചിരുതൈഗൽ കക്ഷി (വിസികെ) തുടങ്ങിയവർ ബില്ലിന് അനുകൂലമായി നിയമസഭയിൽ വോട്ടു ചെയ്തു. എന്നാല്‍, ബില്ലിനെ എതിർക്കുകയും വാക്കൗട്ട് നടത്തുകയും ചെയ്ത ഒരേയൊരു പാർട്ടി ബിജെപി മാത്രമാണ്.

തമിഴ്‌നാട്ടിൽ പഠിക്കുന്ന വിദ്യാർത്ഥികൾക്കുള്ള കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ മെഡിക്കൽ പ്രവേശന പരീക്ഷയിൽ നിന്ന് സ്ഥിരമായ ഇളവ് ആവശ്യപ്പെടുന്ന നീറ്റിനെതിരായ ബിൽ നിയമസഭയിൽ തമിഴ്നാട് മുഖ്യമന്ത്രി എംകെ സ്റ്റാലിൻ തിങ്കളാഴ്ച രാവിലെ അവതരിപ്പിച്ചു.

ഈ വർഷം ജൂൺ 5 ന് വിരമിച്ച ജഡ്ജി എകെ രാജന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ഒരു പാനൽ രൂപീകരിക്കാൻ മുഖ്യമന്ത്രി ഉത്തരവിട്ടിരുന്നു. അടുത്ത മാസങ്ങളിൽ വിദ്യാഭ്യാസ പ്രവർത്തകരും സംസ്ഥാന വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥരും അടങ്ങുന്ന പാനൽ തമിഴ്‌നാട്ടിലെ സർക്കാർ സ്കൂളുകളിലെ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കിടയിൽ നീറ്റിന്റെ സ്വാധീനത്തെക്കുറിച്ചും സാമ്പത്തികമായി പിന്നാക്കം നിൽക്കുന്ന വിദ്യാർത്ഥികളെ ബാധിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചും പഠിച്ചു.

ബില്ലിലെ വസ്തുക്കളുടെയും കാരണങ്ങളുടെയും പ്രസ്താവന അനുസരിച്ച്, നീറ്റിന്റെ ആഘാതം പഠിച്ച പാനൽ, “നീറ്റ് കുറച്ച് വർഷങ്ങൾ കൂടി തുടർന്നാൽ, തമിഴ്നാടിന്റെ ആരോഗ്യ സംവിധാനത്തെ വളരെ മോശമായി ബാധിക്കുമെന്ന് നിഗമനം ചെയ്തു. പ്രാഥമിക ആരോഗ്യ കേന്ദ്രങ്ങളിലും (പിഎച്ച്സി) സർക്കാർ ആശുപത്രികളിലും ആവശ്യത്തിന് ഡോക്ടർമാരെ നിയമിച്ചേക്കില്ല. ഇക്കാരണത്താൽ, ഗ്രാമീണ, നഗര ദരിദ്രർക്ക് മെഡിക്കൽ കോഴ്‌സുകളിൽ ചേരാനാകില്ല, ”പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

ബില്ലിലെ വസ്തുക്കളുടെയും കാരണങ്ങളുടെയും പ്രസ്താവനയിൽ, തമിഴ്നാട് സർക്കാർ ബിരുദ മെഡിക്കൽ ബിരുദ കോഴ്സുകളിലേക്ക് പ്രവേശനം നൽകുന്നത് നീറ്റ് വഴിയല്ല, മറിച്ച് യോഗ്യതാ പരീക്ഷയിൽ നേടിയ മാർക്കിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ്, നോർമലൈസേഷൻ രീതികളിലൂടെയാണ്. “സാമൂഹിക നീതി ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനും തുല്യതയും തുല്യ അവസരവും ഉയർത്തിപ്പിടിക്കുന്നതിനും ദുർബലരായ എല്ലാ വിദ്യാർത്ഥി സമൂഹങ്ങളെയും വിവേചനത്തിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കുന്നതിനും ഇത് ഉപയോഗപ്പെടും,” സർക്കാർ പറഞ്ഞു. ഇത് അത്തരം വിദ്യാർത്ഥികളെ മെഡിക്കൽ, ഡെന്റൽ വിദ്യാഭ്യാസത്തിന്റെ മുഖ്യധാരയിലേക്ക് കൊണ്ടുവരാനും സംസ്ഥാനത്തെ പൊതുജനാരോഗ്യ സംരക്ഷണം ഉറപ്പാക്കാനും പ്രാപ്തമാക്കുമെന്നും സർക്കാർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Related News

Leave a Comment