തമിഴ്നാട്ടില്‍ പുനഃസംഘടിപ്പിച്ച ഒൻപത് ജില്ലകളിലെ ഗ്രാമീണ പൗരസമിതി തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഒക്ടോബർ 6, 9 തീയതികളിൽ

ചെന്നൈ: തമിഴ്നാട് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ സെപ്റ്റംബർ 13 തിങ്കളാഴ്ച, പുതുതായി പുനഃസംഘടിപ്പിച്ച ഒൻപത് ജില്ലകളിലെ ഗ്രാമീണ തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങളിലേക്ക് ഒക്ടോബർ 6, 9 തീയതികളിൽ വോട്ടെടുപ്പ് നടത്തുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഒൻപത് ജില്ലകളിലായി രണ്ട് ഘട്ടങ്ങളിലായി നടക്കുന്ന തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ചെങ്കൽപാട്ട്, കല്ലാകുറിച്ചി, റാണിപേട്ട്, വില്ലുപുരം, വെള്ളൂർ, കാഞ്ചീപുരം, തെങ്കാശി, തിരുനെൽവേലി, തിരുപ്പത്തൂർ എന്നിവിടങ്ങളിലാണ്. ഒക്ടോബർ 6, 9 തീയതികളിൽ രാവിലെ 7 മുതൽ വൈകുന്നേരം 6 വരെയാണ് വോട്ടെടുപ്പ്.

തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷനിൽ നിന്നുള്ള റിപ്പോർട്ട് അനുസരിച്ച്, സെപ്റ്റംബർ 15 -ന് നാമനിർദ്ദേശ പത്രിക സമർപ്പിക്കൽ ആരംഭിക്കുകയും 22 -ന് അവസാനിക്കുകയും ചെയ്യും. കൂടാതെ, സെപ്റ്റംബർ 23 -ന് നാമനിർദ്ദേശ പരിശോധന നടക്കും. സെപ്റ്റംബർ 25 ആണ് നാമനിർദ്ദേശ പത്രിക പിൻവലിക്കാനുള്ള അവസാന തീയതി.

കൂടാതെ, ഒൻപത് ജില്ലകളിലെ വോട്ടെണ്ണൽ ഒക്ടോബർ 12 ന് നടക്കുമെന്ന് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ പ്രഖ്യാപിച്ചു. അതേസമയം തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട പ്രതിനിധികൾക്ക് ഒക്ടോബർ 20 ന് ആദ്യ മീറ്റിംഗിന് ഇരിക്കാവുന്നതാണ്. ഒൻപത് ജില്ലകളിൽ നിലവിൽ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പെരുമാറ്റച്ചട്ടം പ്രാബല്യത്തിൽ ഉണ്ട്. അത് ഒക്ടോബർ 16 വരെ തുടരുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

വോട്ടെടുപ്പ് ദിവസങ്ങളിൽ പൊതുജനങ്ങളുടെ ഒത്തുചേരൽ സാധ്യത കൂടുതലായതിനാൽ ഒൻപത് ജില്ലകളിൽ കോവിഡ് -19 പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് ത്വരിതപ്പെടുത്താൻ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ സംസ്ഥാന ആരോഗ്യ വകുപ്പിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. പാൻഡെമിക്കിന് മുമ്പ് 2019 ഡിസംബറിൽ മറ്റ് 27 ജില്ലകളിലേക്കുള്ള തദ്ദേശസ്വയംഭരണ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടന്നിരുന്നു എന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്. എട്ട് വർഷത്തെ ഇടവേളയ്ക്ക് ശേഷം നടന്ന 2019 ലെ ഗ്രാമീണ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഡിഎംകെയും സഖ്യകക്ഷികളും വൻ വിജയം നേടി.

2021 മേയ് വരെ കഴിഞ്ഞ പത്ത് വർഷമായി അധികാരത്തിലില്ലാതിരുന്ന ഡിഎംകെ 63 ഗ്രാമപഞ്ചായത്തുകളിൽ വിജയം നേടി, എഐഎഡിഎംകെ 56 പഞ്ചായത്തുകളിൽ സീറ്റ് നേടി.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment