തമിഴ്‌നാട്ടിലെ ‘ഒല ഇലക്ട്രിക്’ സ്കൂട്ടര്‍ ഫാക്ടറി പൂര്‍ണ്ണമായും സ്ത്രീകള്‍ നിയന്ത്രിക്കും

ഇലക്ട്രിക് സ്കൂട്ടർ നിർമാതാക്കളായ ‘ഒല ഇലക്ട്രിക്’, തമിഴ്‌നാട്ടിൽ സ്ഥാപിച്ചിട്ടുള്ള ഫ്യൂച്ചർ ഫാക്ടറി എന്ന ഇരുചക്ര വാഹന നിർമാണ കേന്ദ്രം പൂർണമായും സ്ത്രീകളാൽ പ്രവർത്തിക്കുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു. “ഈ ആഴ്ചയില്‍ ആദ്യ ബാച്ചിനെ ഞങ്ങൾ സ്വാഗതം ചെയ്തു, പൂർണ്ണ ശേഷിയിൽ, ഫ്യൂച്ചർഫാക്ടറി 10,000-ൽ അധികം സ്ത്രീകളെ നിയമിക്കും, ഇത് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ സ്ത്രീകൾ മാത്രമുള്ള ഫാക്ടറിയും ആഗോളതലത്തിലുള്ള ഏക വനിതാ ഓട്ടോമോട്ടീവ് നിർമാണ കേന്ദ്രവുമാണ്,” ചെയർമാനും ഗ്രൂപ്പ് സിഇഒയുമായ ഭവിഷ് അഗർവാൾ പറഞ്ഞു.

തമിഴ്‌നാട്ടിലെ കൃഷ്ണഗിരി ജില്ലയിൽ 500 ഏക്കറിലധികം സ്ഥലത്ത് നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്ന ഈ ഫാക്ടറിയില്‍ നിന്ന് ഓരോ രണ്ടു സെക്കൻഡിലും ഒരു സ്‌കൂട്ടർ പൂർണ്ണ ശേഷിയിൽ പുറത്തിറക്കും. “പൂർണ്ണ ശേഷിയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന 10 ഉൽപാദന ലൈനുകൾ ഇതിന് ഉണ്ടാകും. ഇൻഡസ്ട്രി 4.0 തത്വങ്ങളിൽ നിർമ്മിച്ച 3,000 AI- പവർ റോബോട്ടുകളുള്ള ഏറ്റവും നൂതനമായ ഇരുചക്ര വാഹന ഫാക്ടറിയാണിത്,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ബാറ്ററി മുതൽ പൂർത്തിയായ സാധനങ്ങൾ വരെയുള്ള എല്ലാ ആവശ്യങ്ങളും പരിഹരിക്കുന്ന ഒരു സംയോജിത നിർമ്മാണ കേന്ദ്രമായിരിക്കും ഇത്.

2020 ൽ, ഒല ഇലക്ട്രിക് നെതർലാൻഡ്സ് ആസ്ഥാനമായുള്ള എറ്റെർഗോ ബിവി എന്ന നൂതന ഇലക്ട്രിക് സ്കൂട്ടർ കമ്പനിയില്‍ നിന്ന് ആപ്പ് സ്കൂട്ടറിന്റെ ടെക്നോളജി വെളിപ്പെടുത്താത്ത തുകയ്ക്ക് സ്വന്തമാക്കുകയും ആഗോളതലത്തിലും ദേശീയതലത്തിലും പ്രീമിയം ഇലക്ട്രിക് ഇരുചക്ര വാഹന വിപണിയിലേക്കുള്ള പ്രവേശനം പ്രഖ്യാപിക്കുകയും ചെയ്തു.

യൂറോപ്യൻ ഡിസൈൻ, ശക്തമായ എഞ്ചിനീയറിംഗ് സഹകരണം, ഇന്ത്യൻ നിർമ്മാണ, വിതരണ ശൃംഖല എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച്, 20 ദശലക്ഷത്തിലധികം ഇന്ത്യൻ ഇരുചക്ര വാഹന വിപണി ഉൾപ്പെടെ 100 ദശലക്ഷത്തിലധികം വരുന്ന ആഗോള ഇരുചക്ര വാഹന വിപണിയാണ് ലക്ഷ്യമിടുന്നതെന്ന് അഗര്‍‌വാള്‍ പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, ഒല എസ് 1, എസ് 1 പ്രോ ഇലക്ട്രിക് സ്കൂട്ടറുകളുടെ ഓൺലൈൻ വിൽപ്പന പ്രക്രിയ സെപ്റ്റംബർ 15 ന് ആരംഭിക്കാൻ ഒരുങ്ങുന്നു. ഓഗസ്റ്റിൽ കമ്പനി ഇലക്ട്രിക് സ്കൂട്ടർ രണ്ട് വകഭേദങ്ങളിൽ അവതരിപ്പിച്ചു – എസ് 1, എസ് 1 പ്രോ –
യഥാക്രമം 99,999 രൂപയും 1,29,999 രൂപയുമാണ് (FAME II സബ്‌സിഡിയും സംസ്ഥാന സബ്‌സിഡികളും ഒഴികെയുള്ള എക്സ്-ഷോറൂം) വില. സെപ്റ്റംബർ 8 മുതൽ സ്കൂട്ടർ വാങ്ങാനാകുമെന്നും ഡെലിവറികൾ ഒക്ടോബറിൽ ആരംഭിക്കുമെന്നും കമ്പനി പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment