മുൻ കെപിസിസി ജനറൽ സെക്രട്ടറിയും കോൺഗ്രസിന്റെ മുതിർന്ന നേതാവുമായ കെ പി അനിൽകുമാർ കോൺഗ്രസ് വിട്ടു; സിപിഐ‌എമ്മില്‍ ഉജ്ജ്വല സ്വീകരണം

മുൻ കെപിസിസി ജനറൽ സെക്രട്ടറിയും കോൺഗ്രസിന്റെ മുതിർന്ന നേതാവുമായ കെ പി അനിൽകുമാർ സെപ്റ്റംബർ 14 ചൊവ്വാഴ്ച പാർട്ടി വിട്ടു. തിരുവനന്തപുരത്ത് നടന്ന പത്രസമ്മേളനത്തിലാണ് അനിൽകുമാർ കോൺഗ്രസിൽ നിന്ന് രാജി പ്രഖ്യാപിച്ചത്. പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് വി ഡി സതീശനെയും കെപിസിസി പ്രസിഡന്റ് കെ സുധാകരനെയും അപമാനിച്ച അനിൽകുമാർ പുതിയ നേതൃത്വം തങ്ങളോട് അടുപ്പമുള്ളവരോട് പക്ഷപാതപരമായി പെരുമാറുകയാണെന്ന് ആരോപിച്ചു.

“എന്റെ രക്തത്തിനായി കൊതിക്കുന്ന, എന്റെ തല വെട്ടാനും പിന്നിൽ നിന്ന് കുത്താനും ആഗ്രഹിക്കുന്ന ആളുകൾ നേതൃത്വത്തിലുണ്ട്. കുത്തി മരിക്കാൻ ഞാൻ തയ്യാറല്ല. അതിനാൽ കോൺഗ്രസിലെ എന്റെ 43 വർഷത്തെ കരിയർ ഞാൻ അവസാനിപ്പിക്കുകയാണ്, “അനിൽകുമാർ പറഞ്ഞു. ഒരു കോൺഗ്രസ് കുടുംബത്തിൽ ജനിച്ച, പാര്‍ട്ടി രക്തത്തില്‍ അലിഞ്ഞു ചേര്‍ന്ന, തനിക്ക് പാർട്ടി വിട്ടുപോകുന്നതില്‍ അഗാധമായ വേദനയുണ്ടെന്ന് അനിൽകുമാർ പറഞ്ഞു.

രാജി പ്രഖ്യാപിച്ച ഉടൻ അനിൽകുമാർ ഭരണകക്ഷിയായ സിപിഐ എമ്മിലേക്ക് കൂറുമാറി. തിരുവനന്തപുരത്തെ സിപിഐ എം ആസ്ഥാനമായ എകെജി സെന്ററിൽ അദ്ദേഹത്തിന് റെഡ് കാർപ്പറ്റ് സ്വാഗതം ലഭിച്ചു. സിപിഐ എം പൊളിറ്റ് ബ്യൂറോ അംഗങ്ങളായ കോടിയേരി ബാലകൃഷ്ണൻ, എസ് രാമചന്ദ്രൻ പിള്ള, എം എ ബേബി എന്നിവർ അനിൽകുമാറിനെ ചുവന്ന ഷാൾ അണിയിച്ച് സ്വീകരിച്ചു. പാർട്ടി അദ്ദേഹത്തിന് അർഹമായ അംഗീകാരം നൽകുമെന്നും, നേതൃത്വത്തിന്റെ മൃദു ഹിന്ദുത്വ നിലപാടു കാരണമാണ് അനിൽകുമാർ കോൺഗ്രസിൽ നിന്ന് വിട്ടുപോയതെന്നും, സിപിഐ എമ്മിന്റെ പരിപാടികളും നയങ്ങളും അദ്ദേഹത്തിന് പ്രചോദനം നൽകിയതായും കോടിയേരി പറഞ്ഞു.

“പാർട്ടിയിലെ പുതിയ നേതൃത്വം ഏറെ പ്രതീക്ഷയോടെയാണ് വന്നത്. കോൺഗ്രസ് അവരുടെ പ്രതീക്ഷകൾക്കനുസരിച്ച് ഉയരില്ലെന്ന് സാധാരണക്കാർ തിരിച്ചറിഞ്ഞു. കോൺഗ്രസിന്റെ സ്വത്വം നഷ്ടപ്പെടുന്നു. ദേശീയ തലത്തിൽ, രാജ്യത്തെ ജനാധിപത്യവും മതേതരത്വവും വെല്ലുവിളിക്കപ്പെടുമ്പോൾ കോൺഗ്രസ് വെറും കാഴ്ചക്കാരായി മാറിയിരിക്കുന്നു,” അനിൽകുമാർ പറഞ്ഞു. കേരളത്തിൽ കോൺഗ്രസിനുള്ളിലെ ഏറ്റവും പുതിയ വിഭാഗീയ തർക്കത്തിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിലാണ് അനിൽകുമാറിന്റെ രാജി. ഓഗസ്റ്റിൽ അഖിലേന്ത്യാ കോൺഗ്രസ് കമ്മിറ്റി ജനറൽ സെക്രട്ടറി കെ സി വേണുഗോപാൽ പ്രഖ്യാപിച്ച ഡിസിസി പ്രസിഡന്റുമാരുടെ പട്ടികയിൽ നിരവധി കോൺഗ്രസ് നേതാക്കൾ അതൃപ്തി പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു.

അനിൽകുമാറിനൊപ്പം ആറന്മുളയിലെ മുൻ എംഎൽഎ കെ ശിവദാസൻ നായരും താൽക്കാലിക സസ്പെൻഷനിലാണ്. പാർട്ടി വിട്ട് സിപിഐഎമ്മിൽ ചേരുന്ന രണ്ടാമത്തെ കോൺഗ്രസ് നേതാവാണ് അനിൽകുമാർ. പാലക്കാട് ഡിസിസി ചീഫ് സ്ഥാനത്തേക്ക് തള്ളിയതിനെ തുടർന്ന് ഓഗസ്റ്റ് 30 ന് രാജിവെക്കുമെന്ന് പാലക്കാട് ശക്തനായ എ വി ഗോപിനാഥ് പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. 50 വർഷത്തോളം ഗോപിനാഥ് പാർട്ടിയിൽ ഉണ്ടായിരുന്നു. സെപ്റ്റംബർ 3 ന്, തിരുവനന്തപുരം ഡിസിസി പ്രസിഡന്റായി തിരഞ്ഞെടുക്കാത്തതിന് കോൺഗ്രസിനെതിരെ തിരിഞ്ഞതിനെ തുടർന്ന് കോൺഗ്രസിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കപ്പെട്ട പിഎസ് പ്രശാന്ത് ഭരണകക്ഷിയായ സിപിഐ എമ്മിൽ ചേർന്നു.

ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെ കോൺഗ്രസ് അധ്യക്ഷ സോണിയ ഗാന്ധിക്ക് രാജിക്കത്ത് അയച്ചതായി അനിൽകുമാർ പറഞ്ഞു. രാജിക്ക് ശേഷം കെപിസിസി മേധാവി സുധാകരൻ പാർട്ടിയിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കിക്കൊണ്ട് കത്ത് നൽകി. പാർട്ടിയിലെ എല്ലാ പ്രശ്നങ്ങളും പരിഹരിക്കപ്പെട്ടുവെന്ന് സുധാകരൻ പറഞ്ഞതിന് ഒരാഴ്ച കഴിഞ്ഞാണ് ഏറ്റവും പുതിയ സംഭവവികാസങ്ങൾ വന്നത്.

കേരള നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിലെ കോൺഗ്രസിന്റെ പരാജയം സംസ്ഥാനത്ത് നേതൃത്വപരമായ മാറ്റത്തിന് നിർബന്ധിതമായി. മുല്ലപ്പള്ളി രാമചന്ദ്രന് പകരം സുധാകരനെ കെപിസിസി അധ്യക്ഷനായി നിയമിച്ചപ്പോൾ, സതീശൻ പകരം രമേശ് ചെന്നിത്തലയെ പ്രതിപക്ഷ നേതാവാക്കി. പുതിയ അധികാര കേന്ദ്രങ്ങളോടെ, മുതിർന്ന നേതാക്കളായ ഉമ്മൻ ചാണ്ടിയും ചെന്നിത്തലയും മുല്ലപ്പള്ളിയും അവരുടെ വിശ്വസ്തരും അകന്നു. പേരുകൾ അന്തിമമാക്കുന്നതിന് മുമ്പ് തങ്ങളുമായി ശരിയായ ചർച്ച നടത്താത്തതിന് ചാണ്ടിയും ചെന്നിത്തലയും ഡിസിസി മേധാവികളുടെ പട്ടികയ്‌ക്കെതിരെ ശബ്ദമുയർത്തിയിരുന്നു.

അനില്‍കുമാര്‍ രാജിവെച്ചു പോയതില്‍ പാര്‍ട്ടിക്ക് ഒരു ക്ഷീണവുമില്ല; വിഡി സതീശന്‍

തിരുവനന്തപുരം: അച്ചടക്ക നടപടിയില്‍ കെപി അനില്‍കുമാര്‍ നല്‍കിയ വിശദീകരണം തൃപ്തകരമായിരുന്നില്ലെന്ന് പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് വിഡി സതീശന്‍. സംഘടനയെ നല്ല രീതിയില്‍ കൊണ്ടുപോകാന്‍ ശ്രമിക്കുമ്പോള്‍, അഭിപ്രായ വ്യത്യാസങ്ങള്‍ സ്വാഭാവികമാണ്. എന്നാല്‍ ചില കാര്യങ്ങളില്‍ കടുത്ത തീരുമാനങ്ങള്‍ എടുക്കേണ്ടിവരും. സിപിഐഎമ്മിനെക്കുറിച്ച് ഇത്രയും ബോധ്യം ഉണ്ടായിരുന്നെങ്കില്‍ അനില്‍ കുമാറിന് നേരത്തെ പോകാമായിരുന്നു എന്നും സതീശന്‍ പറഞ്ഞു.

”സംഘടനയുടെ ദൗര്‍ബല്യങ്ങള്‍ പരിഹരിച്ച് നല്ലരീതിയില്‍ കൊണ്ടു പോകാനുള്ള ശ്രമമാണ് കെ.പി.സി.സി പ്രസിഡന്റിന്റെ നേതൃത്വത്തില്‍ നടക്കുന്നത്. ചില കാര്യങ്ങളിലുണ്ടായ അഭിപ്രായഭിന്നതകള്‍ മുതിര്‍ന്ന നേതാക്കളുമായി കൂടിയാലോചിച്ച് നല്ലരീതിയില്‍ പരിഹരിച്ചാണ് മുന്നോട്ടുപോകുന്നത്. ചിലപ്പോള്‍ കടുത്ത തീരുമാനങ്ങള്‍ എടുക്കേണ്ടി വരും. അതിനിടയില്‍ ചിലര്‍ വിട്ടു പോകുന്നതിനെ കുറിച്ച് ഒന്നും പറയാനില്ല. രണ്ടു പേര്‍ക്കെതിരെ നടപടി എടുത്തിരുന്നു. അതില്‍ ഒരാളുടെ വിശദീകരണം തൃപ്തികരമല്ലെന്ന് കെ.പി.സി.സി പ്രസഡന്റ് വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. വിട്ടുവീഴ്ചയോടെയുള്ള തീരുമാനം എടുക്കണമെന്നുള്ളത് കൊണ്ടാണ് അന്വേഷണ വിധേയമായി സസ്‌പെന്‍ഡ് ചെയ്തത്.”

”അനില്‍കുമാര്‍ വിട്ടു പോയതില്‍ പാര്‍ട്ടിക്ക് ഒരു ക്ഷീണവുമില്ല. പാര്‍ട്ടിയോട് ആളുകള്‍ക്ക് സ്‌നേഹം കൂടും. പാര്‍ട്ടിയെ കുറിച്ച് ബഹുമാനം ഉണ്ടാകും. ഇനിയും ആള്‍ക്കൂട്ടമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കാന്‍ കഴിയില്ല. കെ സുധാകരന്‍ കെ.പി.സി.സി അധ്യക്ഷനായതിന് ശേഷം പാര്‍ട്ടിയെന്ന നിലയില്‍ നല്ല രീതിയിലാണ് കോണ്‍ഗ്രസ് മുന്നോട്ട് പോകന്നത്. കോണ്‍ഗ്രസില്‍ സംഘപരിവാറുമായി ബന്ധവുള്ള ഒരാളുമില്ല. ഒരു വര്‍ഗീയ ശക്തികളുമായും കൂട്ടുകെട്ടുണ്ടാക്കുകയോ മതേതരത്വ കാഴ്ചപ്പാടില്‍ വെള്ളം ചേര്‍ക്കുകയോ ചെയ്യില്ല. ഭൂരിപക്ഷ വര്‍ഗീയതയേയും ന്യൂനപക്ഷ വര്‍ഗീയതയേയും ഒരു പോലെ കൈകാര്യം ചെയ്യും.” തെരഞ്ഞടുപ്പ് ജയം മുന്‍നിര്‍ത്തി പോലും നിലപാടില്‍ വെള്ളം ചേര്‍ക്കില്ലെന്നും പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് വ്യക്തമാക്കി.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment